• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

NoNaMe1984

+ hehhe ống đúng là hợp với cái tên noname. ống chỉ hiểu và nghe đâu đó thôi phải không?! hàng bác nói đến là hàng chủ yếu của Japan xách tay về thì mới bị như vậy. đó là những máy cần phải unlock (mở mạng) vấn đề mở mạng này không liên quan đến ngôn ngữ trong máy. còn hàng của China không như bác nói đâu. (vấn đề mở mạng mong Mod TLG nói cho A E hiều, vì tôi dùng máy China chưa bao giờ phải mở mạng cả :D ):
- Hàng China nếu là hàng i (internation) thì chỉ có duy nhất ngôn ngữ tiếng EN có sẵn trong máy.
- còn nếu là hàng C (c = China) thì có hẳn 2 ngôn ngữ Chiness và EN trong máy.
+ Hàng China không có bảo mật về mạng đâu vì ở China có rất nhiều mạng di động (GSM và CDMA) nên không bao giờ máy có hiện tượng cần unlock.
+ Còn hàng xuất sang châu âu, châu á là loại 1 hay loại 2, 3 gì đó chỉ là do các yêu cầu về chất lượng và giá cả trong đó có cả "chiến thuật" kinh doanh của nhà nhập khẩu thôi bạn ạ. giá cả thì tính theo USD trên toàn thế giới là như nhâu nhưng chất lượng thì phụ thuộc vào trình độ của khách hàng!
:-?? :p =))

heheheh, nếu bác ở HN đợt tới tháng 12 hang em về mời bác ghé em chơi ..........
Bác sẽ bít đợc hàng Châu Âu,có thể made in China thật nhưng khi mở lên nó sẽ như thế nào nhé (có phải duy nhất 1 ngôn ngữ như bác nói ko nhé :-? hay như mình nói nhé) và cũng có phải Unlock ko nhé (unlock chẳng wa là các bác mua của nhà phân phối như O2 hay Vodafone nên phải dùng sim của nó do vậy muốn dùng mạng khác mới phải unlock)

NoNaMe1984

Hot Key Pl1, M600i und W950i

Mới tìm ra được 1 hot key cho 3 con ko có phím lên xuống này:
Jog Dial lên, * ,Jog Dial xuống,Jog Dial xuống,*,Jog Dial xuống,*

Khi làm xong bạn có thể xem thông tin về máy cũng như .........:-?

Linh_t885

Mới tìm ra được 1 hot key cho 3 con ko có phím lên xuống này:
Jog Dial lên, * ,Jog Dial xuống,Jog Dial xuống,*,Jog Dial xuống,*

Khi làm xong bạn có thể xem thông tin về máy cũng như .........:-?
=)) =)) cố lên noname1984 còn nhiều cái hay trong ngay phần phone nữa và cả sms nữa. tất cả các máy SE và máy nhái của China có thể gửi tin nhắn friendly đấy ( ;):p:D:):-/b-):|...)

Linh_t885

Tôi sẽ rẽ qua xem hàng của Pác:Cho xin cái địa chỉ liên lạc đi và phone nữa
Nhưng vấn đề Unlock không như pác nói đối với hàng China đâu. Vấn đề Unlock là tế nhị của kinh doanh, nên chúng ta chỉ nói đến đấy thôi nhé!. Các máy Châu Âu thường thì mỗi mạng có 1 bảo mật riêng, giống như HTmobile và Sfone ở Việt Nam chẳng hạn đều là CDMA nhưng không thể dùng chung máy được.Muốn dùng chung thì phải chạy lại Flash. Còn về mạng ở China do có quá nhiều mạng nên máy sản xuất dùng chung cho các mạng luôn ( GSm và CDMA là khác nhau thôi).

nguyenhoang

có pro nào biết up FW cuối cho máy W950i kg? Hiện nay mình vẫn coi mp4 và WMV được nhưng lúc được lúc kg potay.com luôn

tinh_la_gi

Administrator
có pro nào biết up FW cuối cho máy W950i kg? Hiện nay mình vẫn coi mp4 và WMV được nhưng lúc được lúc kg potay.com luôn

Up FW thì có topic hổ trợ rùi bạn nhé !

File Mp4 và WMV có rất nhiều chuẩn khi convert ra 2 loại file này vì UIQ3.0 không hổ trợ hoàn toàn nên bạn cần covert đúng theo chuẩn mà nó support !

NoNaMe1984

ukie ..............
Mình ở HN nhé số phone và yahoo như trên chữ kí, hôm nào hàng mình về bác wa bác sẽ thấy có như mình nói ko nhé ..........

NoNaMe1984

hehehehehe con tui nó là M600i và W950 và Pl1 mà ......... tại trong phần Hot key chả thấy ai nói j nên định múa phát ai dè ............

Linh_t885

số phone thì đã biết. Cho xin cái địa chỉ đi!! khi nào có P1i (hàng ngoài) tôi sẽ rẽ qua!

ancola66

Super V.I.P
Báo cáo với các bác là : Nếu máy đã in ,dập nổi hay chìm càng tốt mà là :MADE IN CHINA thì các bác khỏi lăn tăn về chất lượng. Còn các bác thích hàng Made in " Các nước nổi tiếng " thì ai dám đảm bảo chất lượng cho các bác ? Các bác thấy em nói có đúng không?:D

tinh_la_gi

Administrator
hehehehehe con tui nó là M600i và W950 và Pl1 mà ......... tại trong phần Hot KKK chả thấy ai nói j nên định múa phát ai dè ............
Cái này con SE có HDH nào củng như nhau mà !!!!

NoNaMe1984

số phone thì đã biết. Cho xin cái địa chỉ đi!! khi nào có P1i (hàng ngoài) tôi sẽ rẽ qua!

HEHEHEHE địa chỉ thì mình ở Cầu Giấy- Hà Nội.Mình ko mở cửa hàng điện thoại,nên chỉ dám bán những còn xách tay mới 100% về thôi cho nó đảm bảo.Nếu bác muốn lấy thì cứ để lại số phone,tháng 12 hàng về mình báo giá cho............. Còn như mình nói ko sai đâu,nếu máy bác mở lên mà nó chỉ cho chọn mỗi 1 ngôn ngữ (như bác nói là tiếng Anh) thì máy bị mở lên ít nhất là 1 lần và đã bị chọn ngôn ngữ mặc định rồi.

Báo cáo với các bác là : Nếu máy đã in ,dập nổi hay chìm càng tốt mà là :MADE IN CHINA thì các bác khỏi lăn tăn về chất lượng. Còn các bác thích hàng Made in " Các nước nổi tiếng " thì ai dám đảm bảo chất lượng cho các bác ? Các bác thấy em nói có đúng không?:D

:D bác nói chí lý chí lý nhưng hàng em lấy thì em đứng ra đảm bảo, chỗ em lấy nó bảo hành cho 2 năm cơ ko như nhà mình 1 năm :(

NoNaMe1984

Cái này con SE có HDH nào củng như nhau mà !!!!

Hic tại hồi trước có dùng Sony đâu,1 năm gần đây mới chuyển sang dùng đó chứ mà tưởng chỉ M600i W950i và Pl1 (vì đã dùng wa) là chuyển được thôi :(

Boykinhdi

CDA đã được chuyển sang CDA 16.../1,2 hoặc 3 thì lúc mở máy nó luôn mặc định 1 ngôn ngữ là English>:)

Linh_t885

:D:))=)) không đủ được 36 điệu cười. ý như bác Noname nói thì tất cả các máy muốn nhập về Việt Nam thì phải lấy sim của mạng VN mang theo và cho vào máy rùi chọn ngôn ngữ mặc định sau đó đem về VN?.
+ Máy tôi xách tay từ bên China về, về đến Vn mới bật máy và cho sim vào thấy trong máy có 2 loại ngôn ngữ chiness và EN, tôi chọn tùm lum lên nhưng máy đâu có sao. vẫn gọi bình thường và chỉ phải đi đổi CDA vì nó là máy P910c lên P910i.
+ còn như bác nói thì tôi thấy trên mobile chưa có máy nào in chìm hay nổi dòng chữ Made in xxx cả.
Số phone của mình là: 0983025818 có thì nháy cho tui nha, để tui so sánh hàng china với hàng châu âu 1 lần xem sao.

worldwar91

Cách Chỉnh Lại Độ Chính Xác Màn Hình Cảm Ứng W950i

Cho Em Hỏi Cách Chỉnh Lại Màn Hình Cảm Ứng Cho CHính Xác Với Cách Up FirmWare Của W950i ,nếu có rồi thì cho em xin luôn cái link . THANKS ALL.:-??

NoNaMe1984

CHỉnh lại màn hình cảm ứng (căn lại 4 góc): ban vào Control Panel --> Other --> Setup wizard sau đó ấn next vài lần là tới.
Còn update FirmWare Của W950i thì bạn lên trang chủ down chương trình tự cập nhật FirmWare của máyửtong đó có hướng dẫn luôn cách làm đó .................. ko bạn có thể tham khảo trong diễn đàn cũng được mà ..... cũng giống với Up FirmWare Của P990i thôi

Boykinhdi

up FW cho w950 cũng giống m600 và p990 thôi,bạn down cái SEUS(update service) trên trang chủ sonyericsson.com.vn đăng ký nick rồi down bản mới nhất về intall sau đó chon ngôn ngữ tiếng việt rồi làm theo hướng dẫn thôi.up FW rồi thì nó tự cân chỉnh màn hình mà,nếu chưa up muốn cân chỉnh cảm ứng thì vào other trong control panel>other>setup wizard>next làm theo hướng dẫn đến lúc nó hỏi chọn có màn hình có mấy cái điểm dấu + thì chọt chính xác vào giữa là ok

NoNaMe1984

:D:))=)) không đủ được 36 điệu cười. ý như bác Noname nói thì tất cả các máy muốn nhập về Việt Nam thì phải lấy sim của mạng VN mang theo và cho vào máy rùi chọn ngôn ngữ mặc định sau đó đem về VN?.
+ Máy tôi xách tay từ bên China về, về đến Vn mới bật máy và cho sim vào thấy trong máy có 2 loại ngôn ngữ chiness và EN, tôi chọn tùm lum lên nhưng máy đâu có sao. vẫn gọi bình thường và chỉ phải đi đổi CDA vì nó là máy P910c lên P910i.
+ còn như bác nói thì tôi thấy trên mobile chưa có máy nào in chìm hay nổi dòng chữ Made in xxx cả.
Số phone của mình là: 0983025818 có thì nháy cho tui nha, để tui so sánh hàng china với hàng châu âu 1 lần xem sao.

hehehehehe chán bác lắm ko hiểu ý tôi j cả .......
Khi máy mình đem về chỉ cần đưa sim vào chọn ngôn ngữ thế là xong dùng được luôn.:) và chả phải đi đổi CDA như bác nói j cả mình đợt vừa rồi cầm mấy con về chả thấy làm sao,bản thân cũng đã dùng wa W950i và hiện đang dùng M600i nhưng có sao đâu :-?
Còn nếu máy nếu có người nói là mới nhưng khi mở lên nhét sim vào mà chỉ có được chọn duy nhất 1 ngôn ngữ thì ko phải đâu :| chả wa là bị dùng 1 lần rồi và người ta muốn lười bạn nên mới reset lại mà thôi ............. bác cứ thử đi ........
Nếu bác có máy từ Trung Quốc về chọn mặc định 1 ngôn ngữ rồi sau đó reset xem có còn chọn lại được nữa ko nhé ;;)