• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

sibulabu

Xem Youtube trên đt

Ko có j đặc biệt cả, chỉ là địa chỉ m.youtube.com thôi
Dịch vụ mới của Youtube đó mấy bạn
Nhớ phải có wifi nha, nhà ai tỉ phú thì Gprs cũng ok ^^

Son_Do

Well-Known Member
Theo mình hiểu thì CDA thể hiện cho vùng lãnh thổ mà máy đo được cung cấp, mặt khác SE lại có hỗ trợ rất khác nhau cho các loại CDA. Nếu lỡ mua phải máy có CDA không được hỗ trợ thì nên đổi sang CDA được hỗ trợ.
Còn việc máy mới thì khi khởi động lên phải có chọn ngôn ngữ thì bạn cứ lấy máy cũ up FW sau đó khởi động nó cũng cho chọn ngôn ngữ lần đầu tiên.

Son_Do

Well-Known Member
Theo mình hiểu thì nó chỉ chỉnh được khi cảm ứng bị lệch nhẹ thôi.

Boykinhdi

thường thì dòng máy của sony ko dễ bị lệch cảm ứng đâu chỉ có PPC mới hay bị thôi,nếu máy đang dùng bt thì không thể lệch cảm ứng được chỉ trừ khi bị rơi quá mạnh:D

worldwar91

Cho em hỏi khi up firmware là xóa hết tất cả dữ liệu trong bộ nhớ máy với trong bộ nhớ ngoài luôn hở?

Gozilla85

Cho em hỏi khi up firmware là xóa hết tất cả dữ liệu trong bộ nhớ máy với trong bộ nhớ ngoài luôn hở?

Chỉ có bộ nhớ trong (main memory) của máy thôi, bộ nhớ ngoài là MS PRO DUO ko ảnh hưởng gì đâu bạn à :D

worldwar91

cho em hỏi thêm em coi video avi bằng Dix trên W950i đang coi được chừng 2 phút thì nó cứ như thường lệ là màn hình đen thui để tiết kiệm bin ,cho em biết cách khắc phục lúc minh coi phim thì nó đừng tắt màn hình để save pin.Thanks All,em rất thích diễn đàn này ,giúp ích được em rất nhiều,trả lời cũng nhanh nữa có điều em chưa làm gì được cho diễn đàn :p

Tái bút : cho em hỏi thêm cái W950i của em ở trên cái today sao lúc nào nó cũng có cái walkman???? Là nó đang chạy hả? làm sao tắt nó ?

Chỉnh sửa cuối:

Boykinhdi

nếu dùng DIXV thì vào backlight>handheld>on thì không sợ tối màn hình nữa.nhưng nếu không xem phim bạn phải chuyển lại handheld>auto chứ không thì tốn pin lắm vì nó sẽ không tắt màn hình dù bạn có khóa phím.
còn cái walkman để chạy cho nhanh ứng dụng chứ nó có chạy đâu nếu ko click vào nó để khởi động việc gì phải tắt nó mà có muốn thay nó cũng không được vì w950 là dòng walkman nghe nhạc mà bạn:D

NoNaMe1984

Bạn thử làm thế này xem có được ko nhé.
Muốn tắt bạn vào more--> Preferencer trong này có những cái có thể tắt được bạn thử xem có tắt được ko nhé

NoNaMe1984

Theo mình hiểu thì CDA thể hiện cho vùng lãnh thổ mà máy đo được cung cấp, mặt khác SE lại có hỗ trợ rất khác nhau cho các loại CDA. Nếu lỡ mua phải máy có CDA không được hỗ trợ thì nên đổi sang CDA được hỗ trợ.
Còn việc máy mới thì khi khởi động lên phải có chọn ngôn ngữ thì bạn cứ lấy máy cũ up FW sau đó khởi động nó cũng cho chọn ngôn ngữ lần đầu tiên.

Cái này thì mình ko chắc lắm, nhưng quả thực mỗi 1 nhà phân phối khác nhau đều có 1 CDA khác nhau,......
Nhưng bác quên mất là P990i có CDA: World 1 và 2 và M600i có World mà theo bác nói thì cái này có lẽ dùng được trên toàn thế giới .................. dĩ nhiên là nơi đó phải có GSM :-/

Boykinhdi

Bạn thử làm thế này xem có được ko nhé.
Muốn tắt bạn vào more--> Preferencer trong này có những cái có thể tắt được bạn thử xem có tắt được ko nhé

chỉ có thể tắt được cái today thôi còn cái walkman không thể vì nó mặc định cho w950 rồi

Son_Do

Well-Known Member
Cái này thì mình ko chắc lắm, nhưng quả thực mỗi 1 nhà phân phối khác nhau đều có 1 CDA khác nhau,......
Nhưng bác quên mất là P990i có CDA: World 1 và 2 và M600i có World mà theo bác nói thì cái này có lẽ dùng được trên toàn thế giới .................. dĩ nhiên là nơi đó phải có GSM :-/

World 1 và 2 có dùng được trên toàn thế giới hay không thì mình không biết nhưng mình chỉ biết rằng World 1 và 2 luôn được SE UP FW đầu tiên.

tinh_la_gi

Administrator
Chà .. chà hai bác này "war" à ?!!! Đang vấn đề máy "xin" hay không mà !! FW thì vào topic "Thảo Luận UIQ3.0" nhe!!

Phải xem GSM của quốc gia đó phát ở "băng tần" nào...và mõi CDA có Open và Lock các băng tần cho con P990 khác nhau ... vậy 2 nguyên nhân này phài cùng đi với nhau không tách rời được !!

Linh_t885

No war tranh luận thì nên sôi nổi 1 chút làm cho UIQ thêm sôi động thui! và thêm kinh nghiệm về mobile mà. đúng không Noname!!?
Cảm ơn Mod TLG đã chỉ rõ vấn đề

NoNaMe1984

hehehehe tranh luận thôi mà,hì Linh_t885 noi dúng đấy chứ............................. tiếc là mọi người ko ai có hứng cafe ko thì hôm nào anh em giao lưu ................

Chỉnh sửa cuối:

Son_Do

Well-Known Member
hehehehe tranh luận thôi mà,hì Linh_t885 noi dúng đấy chứ............................. tiếc là mọi người ko ai có hứng cafe ko thì hôm nào anh em giao lưu ................

Bác này nói tới cafe giao lưu nghe có lý ghê.

Boykinhdi

cũng hay đấy chứ nhỉ,anh em nào ở Hn mà có mod ở Hn thì đứng ra lập topic offline SEHN cái nhỉ tiện thể trao đổi luôn nhỉ?híc đừng có mod nào delete bài này nhé,anh em sẽ lập topic offline sau,thank=D>

NoNaMe1984

nhưng topic cho chủ đề off ko khoái lắm vì có nhiều dòng máy khác nhau lắm,ở đây chỉ mún lập SE HN thôi ........................... ai có ý kiến ý cò j ko?