• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

NoNaMe1984

cũng ko tệ đâu bác matrixblack84 à
Ram 64
Chip 208
Up fireware cũng ko giải quyết j lắm ...........
Ko hiểu con bác thế nào chứ con em lúc nào free ram cũng hơn 14mb nhiều khi còn tới 17mb nên cũng thấy có chậm lắm đâu

Hadola

Sự khác nhau giữa Symbian OS 9.1, Series 60 UI và Symbian OS v9.1, UIQ 3.0

Em kg biết post vào đâu nên post ở đây, mong Mod đừng xoá bài của em.
Em dự định mua con Nokia E65 về xài. Em vào trang http://www.gsmarena.com/nokia_e65-1860.php thì thấy nó ghi con này có OS là Symbian OS 9.1, Series 60 UI.
Vậy xin hỏi con này thuộc dòng nào? có phải UIQ kg? Và có phần mềm ghi âm cuộc gọi cho nó kg, vì em đang rất cần ứng dụng này. (hình như bên UIQ kg có phần mềm ghi âm cuộc gọi thì phải )
Xin cám ơn!

tinh_la_gi

Administrator
http://www.symbian.com/phones/index.html
Bạn có thể vào đây check những máy hệ điều hành Symbian thông dụng .. nếu nó chú thích là S60 thì nó là OS nhưng nếu chú thích là UIQ thì nó thuộc UIQ !

Con E65 mà bạn hỏi thuộc OS !
UIQ hiện tại chưa có hổ trợ Ghi Âm cuộc gọi !

MaiGia

Xin giải đáp chút về W950i

_Em xài con W950i có 2 thắc mắc muốn hỏi, mong các bác hướng dẫn giúp:

1. Máy em sao mặc định chức năng tự động khóa màn hình nhanh quá, nhiều lúc thấy bất tiện kinh khủng. Mà em lại không biết chỉnh ở đâu hết?:-??

2. Có font tiếng Việt cho W950i ko ạ? em cài từ điển EV vào hoặc nhận tin nhắn TV mà ko hiển thị đc TV, toàn ra kí tự loằng ngoằng:-??

Nokialover

Em kg biết post vào đâu nên post ở đây, mong Mod đừng xoá bài của em.
Em dự định mua con Nokia E65 về xài. Em vào trang http://www.gsmarena.com/nokia_e65-1860.php thì thấy nó ghi con này có OS là Symbian OS 9.1, Series 60 UI.
Vậy xin hỏi con này thuộc dòng nào? có phải UIQ kg? Và có phần mềm ghi âm cuộc gọi cho nó kg, vì em đang rất cần ứng dụng này. (hình như bên UIQ kg có phần mềm ghi âm cuộc gọi thì phải )
Xin cám ơn!

bạn băn khoăn vì series 60 UI = User Interface là giao diện người dùng thôi . Nokia cũng có máy dùng UIQ là con 6708 nhưng rất ít người biết . theo mình bạn nên dùng E65 , vì UIQ 3.0 dùng hơi chậm lại hay treo

MaiGia

Up. Giúp em với, vấn đề 2 em biết cách khắc phục rồi. Nhưng còn cái 1 em vẫn chưa biết cách. Tức quá à :(

hegwig0918

Ai có Series60Product ID pót len cho mình với

Khi cài đặt chương trình lên con Motorola A920 thì nó toàn thông báo cài chương trình Series60ProductID trước,ai có giúp mình với

tinh_la_gi

Administrator
-1- Bạn vào Control panel - Device
+ Backlight
+ Screen saver

Bạn sẽ làm được bạn vào mục 1 và làm hay hơn khi vào mục 2

tinh_la_gi

Administrator
báo như vậy là cái soft đó không phải dành cho con A925 đó ! Chỉ có thể dùng sisware fix lại soft .. nếu nó thật sự chạy được trên A925

binh02

bạn cài font tiếng việ vào thử xem coi nó có hiện font đầy đủ không

energie

Up. Giúp em với, vấn đề 2 em biết cách khắc phục rồi. Nhưng còn cái 1 em vẫn chưa biết cách. Tức quá à :(

vấn đè 1 bro làm cách nào vậy ? :D, con W950 của tớ cài fond tiếng việt rồi vẫn không hiển thị được hết tiếng việt chữ được chữ không

tonken

Làm sao để kiểm tra được màn hình P990i

Mình đang sài P990i và cài swiss mng 1.51 và kiểm tra hệ thống thì thấy phần color báo 16k màu nhưng theo thông số công bố của P990i thì đến 262k màu ! vậy có cách nào kiểm chứng được chuyện này không các bạn :-?

loicuagio

coi lại phần mềm xem bạn , đôi khi bản đó cũ rồi chưa cập nhật dc

tonken

ặc! mình xem nhầm 16384 k tức là 16 triệu màu ! cái này là phần mềm báo sai rồi thực tế chì có 262k màu thôi ! thank all

sayyouwill

Hot key cho UIQ3.0

1. Alt + Shift để bật menu
2. Giữ jog dial khoảng 1 giây tại màn hình destop, để bật chức năng quay số bằng giọng nói
3. Alt + Ok tại màn hình destop, để bật chức năng quay số bằng giọng nói
4. Ấn OK khi dùng camera, để bật tắt các chức năng hiển thị trên màn hình.
5. Nhấn back space (<-) để tắt chuông cho cuộc gọi đến
6. Nhấn # khi đóng flip, để bật tắt chế độ silence
7. Giữ các phím A-Z khoảng 1s để tra nhanh contact được hiển thị bằng kí tự đó.
8. Ân Y/N trên bàn phím để chọn Yes/No

sibulabu

hay quá, nhg có hot key nào để mở các ứng dụng khi flip open ko a? ví dụ mở message

sayyouwill

Phím tắt cho ứng dụng thì có bạn àh. Hy vọng tương lai sẽ có soft hỗ trợ chức năng này.

sibulabu

Lúc bạn có 1 file .txt hoặc .pdf v.v... thì trên vi tính chọn file đó, open with MobirocketReader. Trg MRReader thì bạn chọn send (có hình mũi tên xanh chỉ vô cái đt á), ct sẽ convert sang .prc roi chuyen wa đt