• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit to Vietnamese by Wikileaksking

nguyenquangtinh

hình như bản cfw này bị lỗi kết nối mạng, máy tôi lúc nào cũng kết nối gprs sau khi flash, tôi đã thử ngắt kết nối nhưng tí nữa vẫn như vậy. Có ai bị trường hợp này chưa vậy.

bạn thử vào email (biểu tượng @) =>tùy chọn=>công cụ=>chọn chế độ ngoại tuyến.

cafeindn

mình hack con X6 8G bằng Phoenix, FW30.0.003 file hack RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V18. Trong quá trình hack, ctrinh nhận variance 001.
Sau khi máy flash xong, chạy xong các dòng lệnh và báo flash hoàn tất thì có báo rằng status bar của ctrinh nhận sai version.
Sau đó máy tắt ngúm, khởi động không lên nữa.
Hix, vậy nhờ các cao thủ cứu em với.:-....

vuhien

sặc cái này nhiều bước quá trời
làm tỉ lệ chết điện thoại cao nữa
hix.Run tay quá

Cứ chiến đi các bạn. Thích khám phá qua Flash FW C6 cho X6 xem có mấy thứ cũng hay, đang add thêm tiếng việt cho mấy bản CFW X6 này.

mình hack con X6 8G bằng Phoenix, FW30.0.003 file hack RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V18. Trong quá trình hack, ctrinh nhận variance 001.
Sau khi máy flash xong, chạy xong các dòng lệnh và báo flash hoàn tất thì có báo rằng status bar của ctrinh nhận sai version.
Sau đó máy tắt ngúm, khởi động không lên nữa.
Hix, vậy nhờ các cao thủ cứu em với.:-....

Load bộ FW gốc của X6 V30 hoặc mới hơn nào trước đây đã flash thành công Flash lại ở chế độ Deadphone là OK. File của bạn có lỗi chưa đổi tên thì phải file đúng là RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V20

cafeindn

Load bộ FW gốc của X6 V30 hoặc mới hơn nào trước đây đã flash thành công Flash lại ở chế độ Deadphone là OK. File của bạn có lỗi chưa đổi tên thì phải file đúng là RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V20

Mình cắm máy vào laptop, nhấn nút nguồn điện thoại thì máy có tín hiệu nhận thiết bị rồi lập tức off :( Không biết làm thế nào để máy nhận thiết bị, làm ơn chỉ giúp.

vuhien

Mình cắm máy vào laptop, nhấn nút nguồn điện thoại thì máy có tín hiệu nhận thiết bị rồi lập tức off Click here to enlarge Không biết làm thế nào để máy nhận thiết bị, làm ơn chỉ giúp.

Nếu trước đây máy bạn đã kết nối thành công với điện thoại X6 này rồi thì giờ cắm vào dùng JAF Flash lại với chế độ deadphone. Còn nếu chưa kết nối được trước đây thì hơi khó cái khâu nhận driver của máy bị "máy chết" không lên thì nó cũng không xác định drivers cho điện thoại được. Muốn Flash được máy phải nhận hai driver khi kết nối là Nokia Rom và Flash Rom... (Không nhớ hết tên). Nếu bạn ở HN hay SG ra chỗ nào có Box người ta Flash lại cho, chắc tốn 50-100K là cùng.

cafeindn

mình thì ở Đà Nẵng.. cũng ko biết tụi Nokia Care có bõ ko nữa, hĩ lạng quạng đưa ra nó nói lỗi phần cứng rồi tháo tung thì khốn :(
Lúc trước máy nhận driver nhưng ko chạy JAF mà chạy Phoenix, giờ chạy JAF ko biết nó nhận được không?

vuhien

mình thì ở Đà Nẵng.. cũng ko biết tụi Nokia Care có bõ ko nữa, hĩ lạng quạng đưa ra nó nói lỗi phần cứng rồi tháo tung thì khốn :(
Lúc trước máy nhận driver nhưng ko chạy JAF mà chạy Phoenix, giờ chạy JAF ko biết nó nhận được không?

Phoenix cũng Flash ở chế độ deadphone được, Có hướng dẫn trên mạng khá nhiều (Phoenix Lưu ý đưa cái No conection lên trên cùng cao hơn cái USB chỗ manager conection). Cứ Flash đi cho chắc. Nếu còn BH Lên Care là an toàn nhất, với điều kiện Care ở đấy Pro chứ care các tỉnh cũng "Gà" lắm. Họ gom rồi gửi vào SG là bạn mất 2 tuần không có điện thoại dùng.

NokiaXseries

mình hack X6 8G bằng cả 2 version 20 & 30 và đều nhận được thông báo như hình vẽ, làm ơn giúp gỡ dùm, máy hiện nay không khởi động được nữa.
Bán tắt ngưồn tháo pin rồi cắm lại flash tiếp, đến đoạn nhất nút nguồn thì nhớ chú ý một chút, nhấn đúng lúc và thời gian hợp lý là ok, quay lại đọc kĩ bài hướng dẫn JAR là được, em mới làm cũng như bác :)

vuhien

Sai lầm nghiêm trọng của bạn là ở chỗ này: "hack X6 8G bằng cả 2 version 20 & 30" Bạn bị Downgrade máy rồi, mang ra cửa hàng có box chuyên dụng hoặc mang đi BH có thể cứu được, có thể thôi ...

candyman8_x

Hồi mới tập hack máy mình cũng bị Downgrade, sốt xình xịch, màn hình trắng xoá rồi lỉm dần sau đó lịm luôn. Đã up lên v30.0.003 thì ko thể tự hạ xuống v21.0.004 được. Bạn cafeindn flash bại bản v30.0.003 theo cách bác NokiaXseries đã nói phía trên đó, không cần thiết phải mang ra care đâu

ngohung_80

gần đây máy mình cột sóng báo sai không đúng.có thể từ 3 vạch nhẩy ngay về 1 vạch. có ai vậy k ?cho minh biết tại sao k ?

vuhien

gần đây máy mình cột sóng báo sai không đúng.có thể từ 3 vạch nhẩy ngay về 1 vạch. có ai vậy k ?cho minh biết tại sao k ?

Mình chưa gặp lỗi này vì sóng ở chỗ mình luôn đủ 7 vạch.
Cập nhật phiên bản mới

Hiệu ứng copy của bạn dkhoan_0211 tử CFW C6 X6, thêm mấy thứ linh tinh khác.... :))

chengming92

Bạn ơi! Mình dùng bản này thấy khá tốt chỉ có điều mình chọn ngôn ngữ là English nhưng vào trong menu vẫn còn 1 số icon tiến việt là sao. Bạn xem giúp mình với. Thanks.