• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit to Vietnamese by Wikileaksking

vuhien

Bạn ơi! Mình dùng bản này thấy khá tốt chỉ có điều mình chọn ngôn ngữ là English nhưng vào trong menu vẫn còn 1 số icon tiến việt là sao. Bạn xem giúp mình với. Thanks.

Bạn vào menu > Tùy chọn> sắp xếp đổi tên các menu trong tùy chọn này thôi. Do mình đổi tên menu trong tùy trọn ngôn ngữ tiếng việt nên bị như vậy, các tên folder trong menu hoàn toàn có thể đổi tên theo ý thích người dùng, thanks

chengming92

Bạn vào menu > Tùy chọn> sắp xếp đổi tên các menu trong tùy chọn này thôi. Do mình đổi tên menu trong tùy trọn ngôn ngữ tiếng việt nên bị như vậy, các tên folder trong menu hoàn toàn có thể đổi tên theo ý thích người dùng, thanks

Cám ơn bạn, mình làm được rồi.

toan11101987

bạn ơi bản v3 này chạy có nhanh hơn ko? mình thấy thêm một số thứ sợ nặng máy nên mình chưa thử .bạn có thể mod thêm giao diện sybian 3 vào được ko ?

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Mình thêm hiệu ứng và mấy mod mới thôi, không thêm phần mềm nào chạy ngầm nên không sợ nặng máy. Hiệu ứng khá hay và nhẹ, hầu như không ảnh hưởng đến tốc độ và PIN của máy

toan11101987

Mình thêm hiệu ứng và mấy mod mới thôi, không thêm phần mềm nào chạy ngầm nên không sợ nặng máy. Hiệu ứng khá hay và nhẹ, hầu như không ảnh hưởng đến tốc độ và PIN của máy

Ok ! Bạn có file giao diện của c6 ko ? Gửi cho mình để mình cook thêm vào .mình thấy bên 5800 nhìn thích wá

toan11101987

Ok ! Bạn có file giao diện của c6 ko ? Gửi cho mình để mình cook thêm vào .mình thấy bên 5800 nhìn thích wá
Chủ toppic đâu rồi sao kl thấy trả lời vậy .bản v3 này mình thấy tốn pin hơn đấy

vuhien

Chủ toppic đâu rồi sao kl thấy trả lời vậy .bản v3 này mình thấy tốn pin hơn đấy

Cái giao diện ấy mình không có rồi, Tốn PIN do cái hiệu ứng lá bay với xoay vào xoay ra đấy, dùng tạm mấy bữa rồi off đi thôi, thanks

vuhien

phien ban 1 chút nữa nha có thể cho mình bản không có bàn phím qwerty không?thanks

Bạn load file không có bàn phím qwerty ở trên và lấy file ROF3 trong đó thay vào file ROF3 của bộ Font gốc này là được, có bàn phím nhỏ hay không chỉ thay có một file duy nhất trong thư mục hệ thống thôi.

thanhbatousai

Các bạn ơi...bạn này có ý tốt hack giùm mình con X6 8GB ko...mình làm đúng hướng dẫn, bảng báo tiến trình flash thành công...mà ko biết sao máy đen thui luôn, ko lên hình nữa. Phải đem máy ra tiệm tốn mất 200k để nó phục hồi lại firmware gốc cho mình...hic

toan11101987

Các bạn ơi...bạn này có ý tốt hack giùm mình con X6 8GB ko...mình làm đúng hướng dẫn, bảng báo tiến trình flash thành công...mà ko biết sao máy đen thui luôn, ko lên hình nữa. Phải đem máy ra tiệm tốn mất 200k để nó phục hồi lại firmware gốc cho mình...hic
Mình cũng từng bị như vậy .có lần thì tháo pin ra lắp lại là đc ,có lần mình xóa tất cả fw trong RM-559 rồi là lại từ đầu thế là ok .mang ra quán sửa làm j chứ tốn k à.vì là phần mềm nên bạn cứ yên tâm đi ko hỏng đâu mà sợ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

vuhien ơi ! Mình flash bản v3 mới này thấy lỗi ở nhạc chuông khi có người gọi cho dù đã tắt chế độ đọc tên người gọi rồi nhưng nhạc chuông có lần bị ngắt quãng bởi đọc tên người gọi.
Và thêm nữa ở bản v3 bate2 mình bị lỗi cấm sạc vào và bỏ ra máy ko thấy báo j là sao .mình đã thử flasl nhưng vẫn vậy

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Mình cũng từng bị như vậy .có lần thì tháo pin ra lắp lại là đc ,có lần mình xóa tất cả fw trong RM-559 rồi là lại từ đầu thế là ok .mang ra quán sửa làm j chứ tốn k à.vì là phần mềm nên bạn cứ yên tâm đi ko hỏng đâu mà sợ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

vuhien ơi ! Mình flash bản v3 mới này thấy lỗi ở nhạc chuông khi có người gọi cho dù đã tắt chế độ đọc tên người gọi rồi nhưng nhạc chuông có lần bị ngắt quãng bởi đọc tên người gọi.
Và thêm nữa ở bản v3 bate2 mình bị lỗi cấm sạc vào và bỏ ra máy ko thấy báo j là sao .mình đã thử flasl nhưng vẫn vậy

Để mình kiểm tra lại, Thông thường thì chỉ khi bạn bật cái patch trong rompathcher nên thì nó mới không báo khi cắm xạc. Nhạc chuông để mình Flash lại xem thế nào, đợt này cứ Flash qua bản C6 rồi quay lại X6 gốc nên chưa kiểm tra hết được

minhdale

Sao mình tải bản có bàn phím nhỏ nhưng sau khi flash lại không có vậy.Bạn up nhầm sao :-/.
Mình dùng cảm ứng ở x-plore khá là loạn.Giống như các bản cook của người khác.

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Sao mình tải bản có bàn phím nhỏ nhưng sau khi flash lại không có vậy.Bạn up nhầm sao :-/.
Mình dùng cảm ứng ở x-plore khá là loạn.Giống như các bản cook của người khác.

Xẽ Fix tất cả các bản, thêm một bản C6 - X6 vào sáng mai, thanks

vuhien

hình như mình thấy mọi người nói cook bản c6 này tốn pin hơn có phải ko bạn?

Bản mình đang Cook C6 Photon mới ra thì đúng là cook xong tốn PIN thật, nhưng sau một ngày dùng thì PIN lại ngon lành (Mình tắt hiệu ứng xoay và GPS effect chủ đề vẫn bật) Lát nữa xẽ up cả hai bản gốc và C6

minhdale

Mình nghĩ có lẽ bạn không nên chỉnh độ nhậy cảm ứng thêm làm gì.Vì mình thấy FW gốc của x6 tốt lắm rồi :D.Mình có ý kiến là khi cook bạn nên để effect mặc định để tiết kiệm pin.Nếu ai cần effect mới thì có thể add sau ;).
Mình thấy cái mod tự động xóa file trong 4 thư mục hệ thống ở E là hông cần thiết lắm đâu.
Đó là ý kiến của mình thôi.