• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit to Vietnamese by Wikileaksking

GER2407

File đó là giao diện chứ không phải Home Screen, bạn có thể thử cái này, gỡ bỏ HS có liên quan trước khi cài để tránh lỗi cập nhật:

http://www.box.net/shared/nj2okvrvsk
Cái này thì mình cho vào vẫn được, nhưng cái mình muốn là cái này cơ
bạn có file đó cho mình với!

zprox

qwerty nhỏ thấy bản v21 của HoangHuy có mà,cái đó hình như mod thêm đc đó ^^!

minhxu87

Chào bạn Vũ Hiền !
Mình giải nén file [ CFW_X6_RM-559_v30.0.003_Wikileaksking.rar ] thì thấy báo lỗi ( như trong hình ) . không biết có nên cóp đè lên file gốc rùi tiến hành cài không nhỉ? . và nếu có lỗi thì cho mình xin bản không lỗi được không . thx bạn nhìu
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

GER2407

Chào bạn Vũ Hiền !
Mình giải nén file [ CFW_X6_RM-559_v30.0.003_Wikileaksking.rar ] thì thấy báo lỗi ( như trong hình ) . không biết có nên cóp đè lên file gốc rùi tiến hành cài không nhỉ? . và nếu có lỗi thì cho mình xin bản không lỗi được không . thx bạn nhìu
Bạn dùng win xp nên file giải nén ký tự nó chỉ cho 260, tên dài quá nó báo lỗi => đúng là giải nén phải có 4 file, may cho bác file lỗi là file txt(file hướng dẫn) chứ nếu ko thì....:D
Bác cứ chép mấy file kia và flash đi, như thế là ok rồi.:D

vuhien

Đã Mod xong bản mới, ổ Z xẽ bớt dung lượng đi khoảng ~ 10MB, khắc phục được cả Đồng hồ, lịch, nhật ký, danh bạ và tin nhắn ko chạy ở chế độ ngầm khi được tắt. loại bỏ các Video và nhạc chuông mặc định theo máy trong ổ Z. Loại bỏ hoàn toàn Quick office không bản quyền, thêm mấy mod linh tinh khác, và tiện lợi hơn khi flash. Đang test mai xẽ up lên bản mới.

anna_softbank32

Em ko biết flash nên ko test đc, nhưng đánh giá cao ý tưởng bỏ một số soft để sau này có bản mới hơn thì còn cập nhật đc, kết nhất cái này đấy /images/smilies/Big_Grin.gif. Mà bác nên nghiên cứu cái hs N97 hay C6 cho X6 đi. 5800 khác X6 ở cái này đó (trừ phần cứng nhé). Nhìn 5800 có cái hs thêm widget mà X6 thèm chảy nước miếng /images/smilies/LOL.gif.

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

anna_softbank32

Em ko biết flash nên ko test đc, nhưng đánh giá cao ý tưởng bỏ một số soft để sau này có bản mới hơn thì còn cập nhật đc, kết nhất cái này đấy /images/smilies/Big_Grin.gif. Mà bác nên nghiên cứu cái hs N97 hay C6 cho X6 đi. 5800 khác X6 ở cái này đó (trừ phần cứng nhé). Nhìn 5800 có cái hs thêm widget mà X6 thèm chảy nước miếng /images/smilies/LOL.gif.

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

leonthien

Phiên bản 2 có cần phải xóa các thư mục E: Private, Resource, Sys, System trước khi Flash hay reset lại máy không?

vuhien

chỉnh sửa những gì thế chủ thớt :)

Có ghi ở trên rồi mà bạn, dòng Các cập nhật quan trọng trong phiên bản mới version 2 nhẹ hơn rất nhiều so với các phiên bản khác (17-12-2010): nhưng nói thật là vừa chỉnh vừa test nên khộng nhớ hết được, Phiên bản 2 loại bớt game, video, nhạc chuông, và các bộ cài lưu giữ trong ổ Z nên bây giờ ổ Z rất nhẹ, Có một điều là ổ Z giảm bớt dung lượng không biết có tác dụng nhiều không?

Phiên bản 2 có cần phải xóa các thư mục E: Private, Resource, Sys, System trước khi Flash hay reset lại máy không?

Không cần xóa nhưng lưu ý "phim ảnh sách báo" được dấu trong những thư mục này cần được copy ra ngoài trước khi Flash hay reset vì nó xẽ được xóa và tạo mới tự động

ncc21984

Mình vừa flash bản này, có vẻ còn nhanh hơn bản v1. Cảm ơn bạn nhiều. Nhưng mình không thể cài đặt Quick Office hay Acrobat Reader, mỗi lần cài máy báo lỗi "Không thể cài đặt. cài đặt bộ chuẩn trước". Ngoài ra, trong folder Applications còn lưu lại 1 chương trình là QO_FileManager, mình nghĩ là do bạn xoachuwsas hết nên máy không cho cài Q.O bản mới. Bạn có thể fix lỗi này được ko? Mình biết có thể bạn nghĩ nên xóa Q.O vì nó chỉ có thể đọc file, không chỉnh sửa tạo mới được nhưng chúng ta có thể xài xxx. Mình rất thường xài Quick Office, mong bạn sớm fix lỗi nãy hoặc chỉ cho mình cách để cài được nó. Thanks bạn nhiều.

leonthien

Ver2 muốn cài quick office như thế nào? cài không được. Và cái phần mềm SPB Mobile cũng không cài được nữa.
Đang test để cài thêm nhiều phần mềm khác nữa.