• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit to Vietnamese by Wikileaksking

zprox

mình đang cần 1 bản có qwerty nhỏ,để xài swype :) đang xài photon N8 edition,thấy cũng ngon mà ko có qwerty nhỏ,bro thêm vào mình flash liền ^^!

caobang200

mình thích bàn fim qwerty TO để nt dễ ^^ ,nếu ma cài office và vài cái khác ko đc thì chắc fai xem lại rùi,mình đang dùng bản 1 thấy cũng nhanh lắm. thanks bạn nha

vuhien

mình thích bàn fim qwerty TO để nt dễ ^^ ,nếu ma cài office và vài cái khác ko đc thì chắc fai xem lại rùi,mình đang dùng bản 1 thấy cũng nhanh lắm. thanks bạn nha

Gỡ bỏ quick office không phải là ý hay rồi, để mình fix lại bản có quick office và acrobat reader, Cảm ơn mọi người đã cho ý kiến.

mình đang cần 1 bản có qwerty nhỏ,để xài swype :) đang xài photon N8 edition,thấy cũng ngon mà ko có qwerty nhỏ,bro thêm vào mình flash liền ^^!

Cái này khó vì Nokia đã bỏ đi từ V21 trở lại đây, ở V20 còn có vì swype có đoạn video demo ấy trên V20 thôi, Có chương trình gì của TQ có bàn phím Qwerty nhỏ cho s60v5 nhưng mình chưa test vì gõ ở máy có bàn phím quen rùi. bạn thử tìm trong diễn đàn xem,

đã flash ver 2, mình có thấy âm lịch đâu nhỉ chủ thớt

Tích hợp trong ứng dụng lịch của máy, lịch trong thư mục office ngoài menu

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

~X( Đã fix lỗi cài Quick office xong, Loại bỏ đi thì dễ nhưng đưa nó trở lại thật là phiền phức :D

Chỉnh sửa cuối:

systems2512

Ai giúp em với. Sao em bỏ CFW vào folder RM-559 rồi mà JAF nó cứ báo không tìm thấy là sao. Giúp em với :(( :(( :(( :(( em cài lại cả Win mà nó vẫn báo vậy :(( :(( :((

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.31.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Còn em dùng FW hack và Flash bằng Phoenix cũng không được luôn. Giờ em nhìn app với game mới mà không biết làm sao cài được. Ai giúp em với :(( :(( :((

vuhien

Bạn qua xem HD hack bằng JAF tại đây nhé: huong-dan-hack-x6-v21-0-004-cap-nhat-file-hack-cho-v30-jaf-438974/

Chọn như hình này trước khi chọn "Use INI"

leonthien

Mình cài SPB MobileShell vào không chạy được vậy chủ thớt, fix dùm mình cái này nhe.

toan11101987

bạn ơi ban này minh dùng thấy thêm một lỗi là khi có cuộc gọi máy dung mấy cái thế là im luôn .và mình flash mây lân vẫn thấy như vậy .và cả phần update vẫn báo fw v30.bạn júp mình với

caobang200

đã test, hiện giờ chưa thấy lỗi gì ( kể cả 2 lỗi mà 2 bạn vừa nói) nhưng office ko ban quyền và game vẫn còn. nếu sau này sửa lại mình nghĩ ko cần cài Memcheck vì dùng Ramblow rồi. thank bác Vuhien. tiện thể chia sẻ office,pdf,winrar mà mình lấy được từ mọi người lun ^^ http://www.mediafire.com/?g8fhctyvjwc3guy

GER2407

bạn ơi ban này minh dùng thấy thêm một lỗi là khi có cuộc gọi máy dung mấy cái thế là im luôn .và mình flash mây lân vẫn thấy như vậy .và cả phần update vẫn báo fw v30.bạn júp mình với

Bác vào mục cài đặt cảm biến để tắt những cảm biến ko cần thiết. Tắt cái cảm biến cuộc gọi thì nó ko bị nữa.

vuhien

lỗi dey chủ thớt...ko cài được bất cứ theme nao cả xem lại gium` dy

Theo như quá trình mình mod và test thì không có đụng gì đến theme hay cài đặt các phần mềm mới. Trước hết bại khởi động lại máy để cài lại thử, sau thì Bạn có thể test thử bằng bộ theme sau.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?113455-THEME-XU%C3%82N-HAPPY-NEW-YEAR-EDIT-BY-OHAN!

Có thể bạn đã bật tất cả các patch trong rom patcher ( Tên là hacker trong tools) trong đó có các patch không cho cài đặt bất kì phần mềm nào, hay không cho sử dụng các chức năng khác, bạn lưu ý kiềm tra lại, tốt nhất là chỉ bất các patch biết tính năng của nó.

Bạn GER2407 đã giải thích rồi, Theo mình thì nên tắt các chức năng sau: Hiệu ứng chủ đề, GPS và xoay tự động, nếu kết hợp giảm độ sáng theo ban ngày và ban đêm cho phù hợp (nếu muốn tự động có thể dùng phần mềm Batterysaver) thì các bạn có thể tăng gấp đôi thời gian sử dụng PIN. Kết hợp với Plantask để đặt lịch trình hoạt động cho máy nữa thì tốc độ của máy rất tốt.

đã test, hiện giờ chưa thấy lỗi gì ( kể cả 2 lỗi mà 2 bạn vừa nói) nhưng office ko ban quyền và game vẫn còn. nếu sau này sửa lại mình nghĩ ko cần cài Memcheck vì dùng Ramblow rồi. thank bác Vuhien. tiện thể chia sẻ office,pdf,winrar mà mình lấy được từ mọi người lun ^^

Cái office ko bản quyền này mình đã thử can thiệp vào Rof1 để bỏ đi nhưng không thành công vì sau này ko cài cái khác được, Game thì giữ lại Asphalt 4 lite để cho anh em test máy không nhẽ lại xóa hết, mail các thứ cũng bỏ vì có bản cập nhật và bản cài ngoài, có nhiều người không dùng mail. đang bỏ đi Memcheck vì cũng chẳng để làm gì khác ngoài check ram

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Đã fix sửa lại chút ít cho phiên bản 2, đây xẽ là bàn Final. Phiên bản khác (Nếu có :-?? ) xẽ là phiên bản thứ 3 :-?

Đã sửa: sắp xếp lại menu, bỏ mem check, bỏ các bộ cài email, ....

manhtinaelf

=.=! giúp e , hnay ms thử flash bản CFW này :( tình hình là flash xong ko rétart dc :( .... folder E:\sys ko xóa đc =.+!!

vuhien

=.=! giúp e , hnay ms thử flash bản CFW này :( tình hình là flash xong ko rétart dc :( .... folder E:\sys ko xóa đc =.+!!

Mấy thư mục hệ thống không cho xóa là phải rồi, tốt nhất là không động đến các thư mục hệ thống sau E: Private, Resource, Sys, System.

mrquyen1993

Mấy thư mục hệ thống không cho xóa là phải rồi, tốt nhất là không động đến các thư mục hệ thống sau E: Private, Resource, Sys, System.

bạn ơi sao cái JAF ko nhận ra X6 nhỉ mặc dù mìn đã copy vào đúng folder và đường link ko biết tại sao khi chọn X6 lại ko hiện

manhtinaelf

sr bạn chủ 2pic, giúp mình nha , tại mình đọc có đoạn xóa mấy thư mục đó nên mình xóa mấy thư mục đó trc khj flash => mình cứ ngĩ tại ko xóa đc hết nên flash ko thành công , ngoài ra mình đã làm đúng theo hd và flash đúng kĩ thuật mà sao máy ko lên nhỉ ? Lúc jaf báo done ấy , khởi động kiểu j cũg k lên , màn hình cứ đơ đơ ,rớt lên xuống
Giúp mình với, muốn dùng thử bản này of bạn, nó rất tuyệt

vuhien

bạn ơi sao cái JAF ko nhận ra X6 nhỉ mặc dù mìn đã copy vào đúng folder và đường link ko biết tại sao khi chọn X6 lại ko hiện

Có hướng dẫn Flash bằng JAF chi tiết nhưng chắc bạn quên bước này.
Bạn vào C:\Program Files\ODEON\JAF mở file jaf_nok4models.ini rồi thêm dòng sau vào cuối file:
[RM-559]
Description=Nokia X6

sr bạn chủ 2pic, giúp mình nha , tại mình đọc có đoạn xóa mấy thư mục đó nên mình xóa mấy thư mục đó trc khj flash => mình cứ ngĩ tại ko xóa đc hết nên flash ko thành công , ngoài ra mình đã làm đúng theo hd và flash đúng kĩ thuật mà sao máy ko lên nhỉ ? Lúc jaf báo done ấy , khởi động kiểu j cũg k lên , màn hình cứ đơ đơ ,rớt lên xuống
Giúp mình với, muốn dùng thử bản này of bạn, nó rất tuyệt

Theo mình bạn thử FLASH lại theo đúng hướng dẫn FLASH bằng JAF (Bàn tìm bằng Google hoặc trong diễn đàn có mấy chỗ hướng dẫn) JAF thoải mái không bao giờ lo vì JAF ở chế độ dead phone mà. Thông thường khi FLASH xong máy tự khởi động, hoặc bấm nút nguồn sau khi báo done ... Done...