• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit to Vietnamese by Wikileaksking

tatthanhlx

Bác ơi , bác share cho e cái bộ Icon N8 bác dùng cho thang FW X6 được không bác , e kiếm nó để cook cho thằng 5233 của e , e không thix chơi C6 . Share cho e nhé bác .

linh2911

Bác ơi , bác share cho e cái bộ Icon N8 bác dùng cho thang FW X6 được không bác , e kiếm nó để cook cho thằng 5233 của e , e không thix chơi C6 . Share cho e nhé bác .
Bạn qua TOPIC C6 hoặc N97 mini của bác Binh24 mà download, bác í có post đó.

shirooo

mình up dùm nè, 1 bản dùng mod menu còn 1 bản thì ko

Chỉnh sửa cuối:

candyman8_x

thắc mắc : bản này " hiển thị đầy đủ 8 trang kí tự đặc biệt " nhưng sau khi mình chọn 1 ký tự đặc biệt sau đó muốn chọn ký tự đặc biệt nữa ko đc mà chỉ hiển thị 2 trang ký tự cơ bản ?!!!. Bản CFW chưa fix thì chọn bao nhiêu ký tự đặc biệt cũng đc. (nhiều hình để đặt tên cấu hình cho đẹp :D )

vuhien

thắc mắc : bản này " hiển thị đầy đủ 8 trang kí tự đặc biệt " nhưng sau khi mình chọn 1 ký tự đặc biệt sau đó muốn chọn ký tự đặc biệt nữa ko đc mà chỉ hiển thị 2 trang ký tự cơ bản ?!!!. Bản CFW chưa fix thì chọn bao nhiêu ký tự đặc biệt cũng đc. (nhiều hình để đặt tên cấu hình cho đẹp :D )

Quay lại với 7 trang kí tự rồi, Chỉ dùng cái này làm cảnh nên chưa kịp test, xẽ fix lại sớm nhất

mapdit989

Bạn ơi. máy mình đã up len fimware 30.0.003. thế mình còn có thể sử dụng cfw cả bạn up nửa không. mình chưa hỉu vấn đề này bạn giải thích rõ ràng giùm mình nha.;;)

vuhien

Bạn ơi. máy mình đã up len fimware 30.0.003. thế mình còn có thể sử dụng cfw cả bạn up nửa không. mình chưa hỉu vấn đề này bạn giải thích rõ ràng giùm mình nha.;;)

Phải up lại chứ CFW thường là chạy tốt và nhanh hơn FW gốc nhiều

mapdit989

thank bạn nha. ah` mình cứ flash bang JAF như bình thường hả bạn? có càn tải file từ Navi... về nữa không ? vì máy mình đã hack flash vĩnh viễn nên sau khi up lên 30.0.003 vẫn còn Rompa... .thế mình vẫn có thể flash CFW hả bạn.

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Các tính năng mà bạn nói đều có trong bản CFW của mình, có khá nhiều tính năng hay nữa, dùng JAF để Flash bình thường, nếu bạn đã down FW v30 gốc của nokia thì ko cần load lại, chỉ load CFW của mình ở trên và thay cho mấy file gốc (cùng tên) sau đó FLash thôi.

babyfrog123

lỗi sao khi CFW của bạn Vũ Hiền máy mình không install được app nào hết, có ai chỉ mình nên apply cái nào trong patches để máy chạy tốt không, hic hic..........................

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

tại sao mình install được mà sao vào mục apps trong đt không thấy apps nào hết vậy, mình FLASH bt mà, chủ topic giải thích giùm mình với

mình từng bị lỗi giống bạn này, THUỐC đây:
bạn vào bản FW gốc (down của chủ topic phải không) xóa tên mấy chữ đầu, sẽ đc như vầy RM-559 (7files) còn 2 files CCC HW gì đó giữ nguyên, J.A.F sẽ tìm thấy files của bạn....................thân

Ai giúp em với. Sao em bỏ CFW vào folder RM-559 rồi mà JAF nó cứ báo không tìm thấy là sao. Giúp em với :(( :(( :(( :(( em cài lại cả Win mà nó vẫn báo vậy :(( :(( :((

Còn em dùng FW hack và Flash bằng Phoenix cũng không được luôn. Giờ em nhìn app với game mới mà không biết làm sao cài được. Ai giúp em với :(( :(( :((

mình từng bị lỗi giống bạn này, THUỐC đây:
bạn vào bản FW gốc (down của chủ topic phải không) xóa tên mấy chữ đầu, sẽ đc như vầy RM-559 (7files) còn 2 files CCC HW gì đó giữ nguyên, J.A.F sẽ tìm thấy files của bạn....................thân

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Bạn có thể khởi động lại máy rồi thử lại. Hoặc kiểm tra xem có apply cái patch không cho cài đặt phần mềm không. Và cũng có thể bạn đã FLASH bị thiếu file.
File load về khi giải nén phải đủ 3 file + 1 file Hướng dẫn. Thay 3 file này vào FW gốc và FLASH.

toan11101987

bạn oi sao mình flasl bản 2 này mình vẫn bị lỗi ở mục update PM báo phần mềm điện thoại quan trọng .và mình thấy ở cả 2bản cfw này cảm ứng ko bằng fw của máy .

vuhien

bạn oi sao mình flasl bản 2 này mình vẫn bị lỗi ở mục update PM báo phần mềm điện thoại quan trọng .và mình thấy ở cả 2bản cfw này cảm ứng ko bằng fw của máy .

Update trên máy điện thoại mới bị như vậy vì đã xóa mất cái FOTA (Update FW ngay trên điện thoại của máy), dung lượng bỏ đi khoảng 5MB mà cũng ko ai dùng bao giờ, cảm ứng thì mình toàn dùng FW đã hack nên ko cảm nhận được

belop4000

mình flash đến chỗ bật nút nguồn nó báo : searching for fone...Found. Error reading phone init data... là sao vậy chủ thớt, không hiểu lỗi này đo đâu :|

toan11101987

ok mình đã hiểu .còn về cảm ứng thì là đúng như vậy tại mình trước đây toàn dùng fw của máy nên mình cảm nhận dc ngay mà .cái này bạn xem giúp mình nhe

vuhien

ok mình đã hiểu .còn về cảm ứng thì là đúng như vậy tại mình trước đây toàn dùng fw của máy nên mình cảm nhận dc ngay mà .cái này bạn xem giúp mình nhe

Có vẻ bạn thiếu bước này: Với X6 Bạn vào C:\Program Files\ODEON\JAF mở file jaf_nok4models.ini rồi thêm dòng sau vào cuối file:
[RM-559]
Description=Nokia X6