• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 For 5530

optsfire

hiện tại thì cảm thấy ban này k nhanh bằg bản trước.thời jan gấp nên hiệu ứng k dược đẹp nhưng tự cook lại cũng k sao.cai goi dt nếu khung hiện tên người chữ nhỏ laị để hiện nhiều hơn 2tên thì hay hơn.

thusinhngheo

Bạn tìm PM x-plo cài vào, mở rompat apply mục Open4ALL RP+ lên thì bạn làm gì mà chả được
anh có thể nói rõ hơn dc ko ah? PM x-plo thi em cung cai roi, anh huong dan em cop file sua loi cua anh bảo vào ở C thế nào dc ko ah?

troly

Well-Known Member
anh có thể nói rõ hơn dc ko ah? PM x-plo thi em cung cai roi, anh huong dan em cop file sua loi cua anh bảo vào ở C thế nào dc ko ah?

Là sao hả bạn, bản này đã có rompatch trong ứng dụng bạn mở rompatch lên chọn mục Open4ALL RP+ nhấn đúp vào đó(hiện dấu v là được) thoát ra. copy thư mục 10282BC4(đã được giải nén)từ pc vào máy. Vào x-plore copy thư mục 10282BC4 đến C/Private/ thôi. Chúc thành công

daugiang1987

Fix lỗi đèn cho 5530 !
Tải về bỏ vào ROFS2 :)

Rất cảm ơn binh nhiều nhé anh em test thữ đã hết lổi đèn chưa nhé

Đã fix bản up lổi đèn trên nhé các bạn

Chỉnh sửa cuối:

optsfire

mong là sẽ ra một bản khác vượt trội hơn huhu.sao thấy bản này không được nhanh như bản kia nhỉ?????có lẽ chỉ là do cảm giác

Chỉnh sửa cuối:

kimjaewon

a bào chỉ e mấy cái mod tắt âm thanh chụp hình khi mình tắt âm báo trong phần profile, với cái hình ảnh cho nó ko quét video o thư mục hiden như mấy bản trước của anh bảo được không a?

daugiang1987

a bào chỉ e mấy cái mod tắt âm thanh chụp hình khi mình tắt âm báo trong phần profile, với cái hình ảnh cho nó ko quét video o thư mục hiden như mấy bản trước của anh bảo được không a?

Bạn qua tham khảo bên topic cook mod tổng hợp là có nhé, Bản trên là bản nguyên gốc chưa mod theo cách của mình còn muốn đợi bản hoàn thiện hơn thì chờ bản up nhé.

khoa1989

bản fix lỗi này vẫ bị nháy dèn trắng anh bảo ơi.huhuhu.ram trống ít quá.chcs phải xóa mấy cái ứng dụng đi nhỉ

kimjaewon

Bạn qua tham khảo bên topic cook mod tổng hợp là có nhé, Bản trên là bản nguyên gốc chưa mod theo cách của mình còn muốn đợi bản hoàn thiện hơn thì chờ bản up nhé.

uhm anh, à cái bản sinh nhật ngày mai a mới up hả anh

optsfire

bản fix lỗi này vẫ bị nháy dèn trắng anh bảo ơi.huhuhu.ram trống ít quá.chcs phải xóa mấy cái ứng dụng đi nhỉ
cái nháy đèn trắng không phải là lỗi mà là vốn dĩ mặc định chỉnh của nokia nó là vậy. bạn muốn chỉnh lại thì vô menu>>>cài đặt>>>điện thoại>>>đèn thông báo>>>đèn nháy c.đ.chờ>>>tắt. vậy là hết nhấp nháy đèn trắng nhá.

còn về ram thì đúng là nó tụt chóng mặt thật. thôi chờ bản hoàn thiện của Bảo rồi down lun vậy

khoa1989

đành vậy thôi.chắc phải xóa bớt một số ừng dụng mặc định đi thì mới cải thiện RAm một tý:-?