• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.3 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

longgiang81

Super V.I.P
@ all: Lỗi Crash thì đa phần là do từng cá nhân sử dụng, chứ WinterBoard và cả SBSettings mình dùng chưa thấy có lỗi gì hết.

@ honganhN95 :

1,1 = iPhone 2G hoặc iPhone EDGE
1,2 = iPhone 3G
2,1 = iPhone 3GS

vipboy_9x

Moderator
không biết bản này so với bản của men Tinhlagi có khác nhiều không?Mình chưa up thử nên mạo muội hỏi bác nào đã up rồi.
Thanks cả nhà
bản custom của ADV longgiang81Man tinh_la_giđều khác nhau hết bạn ah,mỗi người có 1 cách tạo bản custom khác nhau y tưởng khác nhau nên không thể giống nhau được.điểm giống nhau của 2 bản custom nói trên đều là bản chế biền từ FW gốc của apple mà thui. mỗi bản custom đều có 1 điểm chung là dễ dùng,tiện lợi, ổn định(fix 1 số lỗi) .tùy theo mục dích của từng người sài nó.=D> custom=Món hàng người dùng thích thì Mua về sài (ở đây không mua mà chỉ dowloand về thui và trả tiền bằng chữ thank:D)

AoI

Em không tìm thấy cái Cellular Data Network ở đâu cả anh Long ơi :D
Thế này dùng sao được EDGE với 3G

Zenki

Super V.I.P
Em không tìm thấy cái Cellular Data Network ở đâu cả anh Long ơi :D
Thế này dùng sao được EDGE với 3G
Đọc lại bài đầu, mình mới Update thông tin rồi đó!

springvale137

Bác chủ ơi, con ipod của e chưa JB bao giờ, e đã chạy thử bản custom này nhưng o được, vui lòng hướng dẫn dùm e để e JB cho em nó với, e cảm ơn nhìu, mong tin Bác

Version 3.0 (7A341)
Serial Number 9C914003208
Model MB533E

pandamiss

Mình ko cần update vẫn thấy muc cellular data đó, chỉ cần cài thông số mạng vào là vào gprs ngon ^^. Hiện tại đang dùng thấy bản này khá nhanh, lỗi sbsetting và winterboard mình gặp chắc là do mình update trong cydia mấy cái openssl trước openssh hay sao ý. Restore lại vào cài sb,win trước thì dùng ngon lành chưa thấy lỗi gì. Đặc biệt ram bản này free nhiều hơn ^^

hngphan

cho mình hỏi máy mình 3g lock hiện đang dùng firmware 3.1.2, bb 5.11.07 liệu up lên sóng sánh ổn cả chứ, chỉ sợ nó thành ipod touch thì toi :(

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi máy mình 3g lock hiện đang dùng firmware 3.1.2, bb 5.11.07 liệu up lên sóng sánh ổn cả chứ, chỉ sợ nó thành ipod touch thì toi :(
Đọc lại những trang đầu đi rồi hãy Up, up lên ko Unlock được ko chịu trách nhiệm đâu!

nhocquaytony

đã tét: ram free rất nhiều, tốc độ respring nhanh. một bản custom hoàn hảo. ai bị lỗi winterboard thì vào cydia update lên cái mobilesubtraction là xong. tiện thì up luon winterboard. Tới jờ vẫn chưa có lỗi jì. xài 2G + theme S2 reboot lại có free ram 46-47 mb. chạy 2-3 tiếng ram free 35-40mb. Good

phuongphuc

C:/Documents and Settings/User/Application Data/Apple Computer/iTunes/iPhone Carrier Support

ko thấy iPhone Carrier Support , chỉ mình với

longgiang81

Super V.I.P
Hiện tại mình mới chỉ có Carrier.bundle của 2 mạng là Viettel và VinaPhone, đã cập nhật link download ở trang đầu tiên, bạn nào chưa có thì quay về trang đầu để tải nhé. Khi nào mượn đc SIM của MobiFone thì mình sẽ cập nhật thêm sau.

LVNGUYETNHI

Member
2G,FW3.0(7A341),serial 7R7253MCYEN,model MB190LL,imei011245003423403,modem firmware 04.05.04_G có dùng FW custom này được ko? và làm ntn ? mong anh Long Giang hướng dẫn dùm.Thanks anh trước.

thinhqmc

Chào !
Đầu tiên xin cám ơn Anh longgiang81 đã nhiệt tình chia sẻ cho cộng đồng Iphone các bản Firmware chất lượng.
Mình vừa Restore xong bản 3.1.3 này mọi thứ tốt cả, nhưng ngạc nhiên ở chỗ như hướng dẫn của longgiang thì sau khi restore xong phải update Carrier.bundle của các nhà mạng như Viettel và VinaPhone... Mình Restore xong chưa update gì hết là hiện luôn nhà mạng Viettel sẵn luôn ah (mình dùng Sim viettel, FW cũ là 3.1.2 cũng của longgiang).

Chúc thành công - chúc vui.