• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★

p4bus800

trong link có 5 file .ipsw
có cái nào xài được cho iphone 2G lock 04.05.04_G bác ơi? :D

hellmen

@Zenki: bạn ơi, vậy giờ tạm thời chúng ta chưa build bản custom 3.1.3 cho Itouch hả bạn?

tinh_la_gi

Administrator
@Zenki: bạn ơi, vậy giờ tạm thời chúng ta chưa build bản custom 3.1.3 cho Itouch hả bạn?
Để mai TLG làm thêm 1 bản PV01 cho Itouch vây ... không có cơ hội đụng em này nên quên mất em nó khi nào ko hay X_X

tieuqui80

Các bạn ơi cho mình hỏi con IP 3g của mình khi up lên firmware 3.1.3 từ itunes thì bị treo mình đã unlock lai thì bây giờ nó ko có sóng mình cài fuzzyband thì nó báo ip của mình là bootloader version 06.02[GM3S2]: Baseband Version: ICE2-05.12.01 Iphone OS Version: 3.1.3, ai biết có thể hướng dẫn mình cách unlock lại ko? Mấy tuần nay ko có máy dùng. bác nào biết gửi em ban huong dãn vào mail: cuongivb@gmail.com, em cảm ơn nhiều

Zenki

Super V.I.P
Các bạn ơi cho mình hỏi con IP 3g của mình khi up lên firmware 3.1.3 từ itunes thì bị treo mình đã unlock lai thì bây giờ nó ko có sóng mình cài fuzzyband thì nó báo ip của mình là bootloader version 06.02[GM3S2]: Baseband Version: ICE2-05.12.01 Iphone OS Version: 3.1.3, ai biết có thể hướng dẫn mình cách unlock lại ko? Mấy tuần nay ko có máy dùng. bác nào biết gửi em ban huong dãn vào mail: cuongivb@gmail.com, em cảm ơn nhiều
Đã Up lên 3.1.3 từ iTunes thì chịu thua rồi, giờ không còn cách nào khác là đắp chiếu ngồi chờ :D JB tạm chơi Game nghe nhạc giống iPod Touch đi thôi :D

haihapc22

Cho e hỏi là e dùng ip 3gs lock hiện tại đang ở fw 3.1.2 bb 05.11.07 có thể up bản này không

Zenki

Super V.I.P
Cho e hỏi là e dùng ip 3gs lock hiện tại đang ở fw 3.1.2 bb 05.11.07 có thể up bản này không
Up được nhưng không Unlock được vì Blacksn0w để Unlock BB 05.11.07 không chạy trên FW 3.1.3, chỉ có thể dùng JB được thôi, muốn nghe gọi thì không nên Up!

tinh_la_gi

Administrator
Cập nhật thêm 2 FW iPod touch Gen1 và Gen2 nhé

duyquehan

He he cafe hôm nao ch o mình đi ké với , bản FW này phải nói là rất nuột, chạy tốt hơn bản gốc nhiều, và cảm nhận riêng của mình là bản FW 3.1.3 tốt nhất hiện nay, nhưng nếu bản này là supper clear thì chắc còn good hơn nữa, đợi bản này của bác nhé TLG.

mình xài 3g ko bit là lock hay chưa lock nữa. vậy mình down cái nào???làm sao coi lock hay chưa lock ?model cua em la MB702LL
bb của em là 05.1107 có up fw này được ko???

Zenki

Super V.I.P
mình xài 3g ko bit là lock hay chưa lock nữa. vậy mình down cái nào???làm sao coi lock hay chưa lock ?model cua em la MB702LL
bb của em là 05.1107 có up fw này được ko???
Là máy Locked, up lên không Unlock được đâu nhé!

tinh_la_gi

Administrator
ban xem hộ mình con này xem có up đc ko nhé MODEL MB489ZP

Nếu muốn check máy thì cái thông tin bạn đưa là đủ
Nếu muốn xem chạy được hay không thì cần 2 cái nửa
+ Mấy trước đó đã JB chưa
+ Máy có BB là bao nhiêu

page

chết hôm qua mình trót up lên rồi,trước đó chưa JB .bây giờ phải làm sao tại mình mới dùng IP lên ko biết.cái BB hiện tại bây giờ là 05.12.01 trước đó là 40.xx.08 gì đó mình ko nhớ rõ lắm

Zenki

Super V.I.P
chết hôm qua mình trót up lên rồi,trước đó chưa JB .bây giờ phải làm sao tại mình mới dùng IP lên ko biết.cái BB hiện tại bây giờ là 05.12.01 trước đó là 40.xx.08 gì đó mình ko nhớ rõ lắm
Nếu máy chưa qua JB lần nào thì không thể Up FW Custom đâu bạn!