• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★

BaoXuan

Chỉ việc Shift + Restore thôi, đưa về Recovery Mode hoặc DFU Mode thì tùy trường hợp bị lỗi này nọ thôi, còn không cứ Shift + Restore lên là xong!

Trước đây mình cũng đa từng Restore vài lần với các bản Custom 3.1 và 3.1.2 của Longgiang81. Đều bị lỗi 16xx nếu chỉ Shift+Restore thẳng. Lần với 3.1 thi phải dùng tool vượt lỗi. còn lần với 3.1.2 thì phải đưa về Recovery Mode. Thực ra mình không có kinh nghiệm trong việc up Frimware. Những lần đó đều tham khảo ý kiến các bạn trên diễn đàn. Theo ý kiến của mình thì có lễ lên đưa về Recovery Mode rồi mới Restore thì tránh được lỗi luôn.
Cho mình hỏi thêm bản build cho 3G World này đã Fix hết các lỗi chưa ? Thank Mod Zenki. Rất vui nhận được câu trả lời từ bạn !

Zenki

Super V.I.P
Trước đây mình cũng đa từng Restore vài lần với các bản Custom 3.1 và 3.1.2 của Longgiang81. Đều bị lỗi 16xx nếu chỉ Shift+Restore thẳng. Lần với 3.1 thi phải dùng tool vượt lỗi. còn lần với 3.1.2 thì phải đưa về Recovery Mode. Thực ra mình không có kinh nghiệm trong việc up Frimware. Những lần đó đều tham khảo ý kiến các bạn trên diễn đàn. Theo ý kiến của mình thì có lễ lên đưa về Recovery Mode rồi mới Restore thì tránh được lỗi luôn.
Cho mình hỏi thêm bản build cho 3G World này đã Fix hết các lỗi chưa ? Thank Mod Zenki. Rất vui nhận được câu trả lời từ bạn !
Các lỗi bạn hỏi ở đây là lỗi gì?

BaoXuan

Các lỗi bạn hỏi ở đây là lỗi gì?

Mình thấy một số bạn dùng Custom 3.1.3 nói rằng Vào một số ứng dụng (tin nhắn, Note) bị văng ra. Hoặc không dùng được wifi.....

vipboy_9x

Moderator
Mình thấy một số bạn dùng Custom 3.1.3 nói rằng Vào một số ứng dụng (tin nhắn, Note) bị văng ra. Hoặc không dùng được wifi.....

không phải như bạn nghỉ đâu bạn ah, thật sự mục đích chính của việc cusstom là tiện lợi,fix lỗi,và dễ sài nữa...v.v.chứ ko phải là bản cusstom ngây ra lỗi như bạn thấy ở trên,mà nếu bị lỗi thì là máy của bạn bị lỗi chứ ko phải là bản cusstom làm cho máy lỗi

boy135147

cho mình hỏi máy mình 3Gs Lock BB 5.11.07 vậy nếu up lên FF custom này có thể Unlock bằng Blackra1n ko ?

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi máy mình 3Gs Lock BB 5.11.07 vậy nếu up lên FF custom này có thể Unlock bằng Blackra1n ko ?
Blackra1n là để JB chứ không phải để Unlock!

05.11.07 hiện tại chỉ có thể unlock bằng Blacksn0w nhưng tiếc là Blacksn0w không chạy được trên FW 3.1.3

boy135147

Blackra1n là để JB chứ không phải để Unlock!

05.11.07 hiện tại chỉ có thể unlock bằng Blacksn0w nhưng tiếc là Blacksn0w không chạy được trên FW 3.1.3

khi mình cài Blackra1n vào thì trong đó có Sn0w để unlock mà ... vậy blackra1n ko cài được cho FW 3.1.3 hả anh :(

Vip09

chào anh chị Diễn Đàn.....Vip dang xài Iphone 3G lock dã unlock rồi...version la 3.0.1....Firmware là 04.26.08.....bây giờ Vip muốn đưa lên 3.1.3 dược không quý anh chị ??? xin anh chị giúp cho từng bước....tại Vip sợ nó lock là chết :)...cám ơn anh chị Diễn Đàn

Zenki

Super V.I.P
chào anh chị Diễn Đàn.....Vip dang xài Iphone 3G lock dã unlock rồi...version la 3.0.1....Firmware là 04.26.08.....bây giờ Vip muốn đưa lên 3.1.3 dược không quý anh chị ??? xin anh chị giúp cho từng bước....tại Vip sợ nó lock là chết :)...cám ơn anh chị Diễn Đàn
Nếu còn ở BB 04.26.08 thì tốt, Up lên 3.1.3 Custom rồi cài Ultrasn0w để Unlock là được!

Vip09

cám ơn ZenKi nhiều....cho Vip hỏi 3.1.3 Custom download ở dâu và dùng itune 9.0 hả ZenKi......à mình có cần đưa Iphone về DFU hay cắm vô Shift-restore....cám ơn Zenki

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
cám ơn ZenKi nhiều....cho Vip hỏi 3.1.3 Custom download ở dâu và dùng itune 9.0 hả ZenKi......à mình có cần đưa Iphone về DFU hay cắm vô Shift-restore....cám ơn Zenki
Down ở Topic này, trang đầu tiên đó, đã giới thiệu rồi mà!

Down về thì Shift + Restore thẳng lên thôi, DFU hoặc Recovery thì tùy trường hợp bị lỗi mới phải đưa về.

Dùng iTunes mới nhất cho ổn định!

duyquehan

Đợi bác ra bản Clear lâu quá nên mình úp lun bản 3.1.3 PV01 sóng sánh tuyệt vời thank bác TLG nhiều lắm lắm./.

Boykinhdi

Chạy có ổn định không bác duyquehan? Mình cũng đang dùng bản custom of sonpham nhưng chưa ưng lắm. Mình xài 3g lock.

Vip09

Chạy có ổn định không bác duyquehan? Mình cũng đang dùng bản custom of sonpham nhưng chưa ưng lắm. Mình xài 3g lock.

Vip dang ở Texas...mình dang xài 3G lock BB 04.26.08 ...bản CusTom nầy chạy quá tốt..sóng gió vi vu...WiFi mượt mà....Vip làm theo ZenKi......bạn nên lên luôn di....

duyquehan

Uhm nói chung bản Custom này chạy mượt hơn bản gốc nhiều, hiện giờ theo mình thấy nó là bản ổn định nhất trong những bản Custom 3.1.3

hellmen

* Parent Directory
* iPhone1,1_3.1.3_PV01.ipsw
* iPhone1,2_3.1.3_PV01_Lock.ipsw
* iPhone1,2_3.1.3_PV01_QT.ipsw
* iPhone2,1_3.1.3_PV01_Lock.ipsw
* iPhone2,1_3.1.3_PV01_QT.ipsw
máy e là itouch 2nd generation (đag chạy 3.1.2 có JB), ko biết có phải down bản custom thứ 2 từ trên xuống ko ạ?! Thanks

Zenki

Super V.I.P
máy e là itouch 2nd generation (đag chạy 3.1.2 có JB), ko biết có phải down bản custom thứ 2 từ trên xuống ko ạ?! Thanks
Bạn không thấy các file đều bắt đầu bằng iPhone ah? Làm gì có cái nào cho iPod Touch đâu?