• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★

binkissy

Cho mình hỏi trong bản custom của anh chỉ có nhúng Cydia thôi thì anh phải chia ra bản World va bản Lock với muc đích gì vây?!!?
mình không hiểu và có search thông tin cũng không tim ra, mong anh và các bạn chia sẻ.:-/
theo mình hiểu là vì chỉ trong bản world, anh đưa baseband lên luôn nên mới chia ra hai loai L Và W !!

Mình đang lựa chọn bản 3.1.3 custom 01 của anh để lên cho máy 3gLock - với tiêu chí là vi không cần sạch quá :D
Thanks anh và các bạn !

vipboy_9x

Moderator
Cho mình hỏi trong bản custom của anh chỉ có nhúng Cydia thôi thì anh phải chia ra bản World va bản Lock với muc đích gì vây?!!?
mình không hiểu và có search thông tin cũng không tim ra, mong anh và các bạn chia sẻ.:-/
theo mình hiểu là vì chỉ trong bản world, anh đưa baseband lên luôn nên mới chia ra hai loai L Và W !!

Mình đang lựa chọn bản 3.1.3 custom 01 của anh để lên cho máy 3gLock - với tiêu chí là vi không cần sạch quá :D
Thanks anh và các bạn !
mục đích chỉ ra 2 bản Cusstom lock và quốc tế là để cho mọi người biết phân biệt bản nào thích hợp cho máy mình.
nếu là bản quốc tế mà bạn restore bản lock thỉ sẽ không có sóng
còn bản lock mà ban restore bản quốc tế thì chịu khó JB lại hoặc active bằng itune;;)
với tiêu chí của bạn là bạn không cần sạch thì bạn nên tìm những bản cusstom của bác sơnpham mà up nhé phù hợp với bạn đấy:D

tinh_la_gi

Administrator

Thanks anh và các bạn !
Điểm khác giửa 2 bản này L và W chính ở chổ Active
+ Bản L thì sẽ kích hoạt trước
+ BẢn W thì bạn gắn sim và cấm vào Itunes để active

Còn lại hoàn toàn giống nhau. Như giới thiệu từ trang 1 thì bản PV01 là bản giống bản gốc nhất nó chỉ thay đổi dung lượng phân vùng thành 1G và add Cydia.

Nếu bạn up nhầm cũng không ảnh hưởng gì đến BB cả vì cả 2 đếu ko update BB lên. Chỉ có điều nếu up nhầm W sang lock thì bạn sẽ bị vướng ở màn hình active khi này bạn cần có SIM của nhà mạng cung cấp máy để active (hơi bị khó kiếm sim), ngược lại up nhầm L sang W thì máy lại ko có sóng.

binkissy

với tiêu chí của bạn là bạn không cần sạch thì bạn nên tìm những bản cusstom của bác sơnpham mà up nhé phù hợp với bạn đấy:D
bản của bác í nhúng quảng cáo ghê quá với lại toàn những app không thích mà còn ảnh hưởng nghiêm trọng đến hệ thống máy :D, với mình rất nguy hiểm

Điểm khác giửa 2 bản này L và W chính ở chổ Active
+ Bản L thì sẽ kích hoạt trước
+ BẢn W thì bạn gắn sim và cấm vào Itunes để active

Còn lại hoàn toàn giống nhau. Như giới thiệu từ trang 1 thì bản PV01 là bản giống bản gốc nhất nó chỉ thay đổi dung lượng phân vùng thành 1G và add Cydia.

Nếu bạn up nhầm cũng không ảnh hưởng gì đến BB cả vì cả 2 đếu ko update BB lên. Chỉ có điều nếu up nhầm W sang lock thì bạn sẽ bị vướng ở màn hình active khi này bạn cần có SIM của nhà mạng cung cấp máy để active (hơi bị khó kiếm sim), ngược lại up nhầm L sang W thì máy lại ko có sóng.
thanks anh, tại em thấy nếu được nên gộp lại một bản luôn vì build và up lên host cũng mất thời gian với ~300mb mà.
-------------
chúc các bạn vui vẻ!!!!!!!!!!!!

vipboy_9x

Moderator
bản của bác í nhúng quảng cáo ghê quá với lại toàn những app không thích mà còn ảnh hưởng nghiêm trọng đến hệ thống máy :D, với mình rất nguy hiểm

thanks anh, tại em thấy nếu được nên gộp lại một bản luôn vì build và up lên host cũng mất thời gian với ~300mb mà.
-------------
chúc các bạn vui vẻ!!!!!!!!!!!!
nếu gộp lại được thì tác giả đỡ tốn thời gian làm thêm bản custom lock đâu bạn ah.:p
nói tóm lại là ko có thể gộp 2 thành 1 được:|

lapnghiep_t

Member
mình mới dùng ip
các bạn cho mình hỏi. Máy ip của mìnnh là 3gs quốc tế version 3.1.3, firmware 05.12.01, model MC131zp
mình mói mua .Thì có thể dùng được bản custom nào bây giờ
cảm ơn mọi người

Zenki

Super V.I.P
mình mới dùng ip
các bạn cho mình hỏi. Máy ip của mìnnh là 3gs quốc tế version 3.1.3, firmware 05.12.01, model MC131zp
mình mói mua .Thì có thể dùng được bản custom nào bây giờ
cảm ơn mọi người
Chẳng dùng được bản Custom nào cả vì máy chưa qua Jailbreak và giờ hiện tại chưa có Tool Jailbreak luôn :D

vihoang87

cho mình hỏi
mình vừa update lên 3.1.3 va dùng Blactksn0w RC2 để unlock nhưng không có sóng,và không thấy mục carre trong setting
trước kia mình dùng FW 3.1,đã unlock
máy mình là 3GS 3gb Lock tuần thứ 41 trở về
hiện giờ máy mình là FW 3.1.3 BB 5.11.07
xin hỏi các cao thủ có cách nào giải quyết ko?

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi
mình vừa update lên 3.1.3 va dùng Blactksn0w RC2 để unlock nhưng không có sóng,và không thấy mục carre trong setting
trước kia mình dùng FW 3.1,đã unlock
máy mình là 3GS 3gb Lock tuần thứ 41 trở về
hiện giờ máy mình là FW 3.1.3 BB 5.11.07
xin hỏi các cao thủ có cách nào giải quyết ko?
Làm theo cách của longgiang81 trong Topic này xem - http://www.pdaviet.net/showthread.p...ol-Unlock-cho-BB-05-11-07-trên-Firmware-3-1-3

alvinkidiphone

Mấy pác VIP ơi cho mình hỏi tí: Máy mình là 3GS lock. BB là 4.26.08 cho hỏi mình có thể nâng lên FW 3.1.3 ko hay là chỉ nên up FW 3.1.2 thôi ah
Vì mỉnh mới sử dụng nên ko rành lắm mong các bạn hướng dẫn dùm. Cảm ơn

alvinkid

nâng vô tư bạn ơi, máy mình cũng y chang như pro vậy!nâng chạy fa2 fa2 lun

Vậy mình nâng len 3.1.3 rồi dùng redsnow hay la blacksnow RC2 vậy bạn

Với lại trong link chủ topic cho, mình phải down file nào vậyiPhone2,1_3.1.3_PV01_Lock.ipsw cái này fai ko. Máy mình la 3GS lock

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Vậy mình nâng len 3.1.3 rồi dùng redsnow hay la blacksnow RC2 vậy bạn

Với lại trong link chủ topic cho, mình phải down file nào vậyiPhone2,1_3.1.3_PV01_Lock.ipsw cái này fai ko. Máy mình la 3GS lock

Tùy BB mà sử dụng Tool Unlock cho thích hợp.

BB 04.26.08 thì sử dụng Redsn0w
BB 05.11.07 thì sử dụng Blackra1n RC2

Down file như bạn đưa như trên là đúng rồi, down về kết nối iPhone với iTunes rồi chọn Shift + Restore thôi, lúc đó iTunes sẽ tự Backup tất cả dữ liệu như Contact, SMS, Notes, Apps, sau khi Up lên FW 3.1.3 thì chỉ việc Restore from Backup lại là Ok rồi!

alvinkid

Tùy BB mà sử dụng Tool Unlock cho thích hợp.

BB 04.26.08 thì sử dụng Redsn0w
BB 05.11.07 thì sử dụng Blackra1n RC2

Down file như bạn đưa như trên là đúng rồi, down về kết nối iPhone với iTunes rồi chọn Shift + Restore thôi, lúc đó iTunes sẽ tự Backup tất cả dữ liệu như Contact, SMS, Notes, Apps, sau khi Up lên FW 3.1.3 thì chỉ việc Restore from Backup lại là Ok rồi!

Bạn Zenki ơi cám ơn bạn đã trả lời, Nhưng mình có đọc bài này của bạn :
Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

Mặc dù bản Update này là vô nghĩa nhưng nhiều bạn muốn Update để dùng FW mới nhất và lại sợ vấn đề Jailbreak. May mắn thay là MuscleNerd nói rằng những ai xài iPhone 2G có thể dùng redsn0w 0.9 để jailbreak. Cách này cũng hoạt động tốt trên iPhone 3G và các iPod Touch (Trừ iPod Touch 3G). Những ai xài iPhone 3Gs nên đợi thêm vì cách này chưa chạy tốt trên 3GS.

Bạn có bảo là ko chạy tốt trên 3GS vậy mình có nên up no lên FW3.1.3 ko bạn

Zenki

Super V.I.P
Bạn Zenki ơi cám ơn bạn đã trả lời, Nhưng mình có đọc bài này của bạn :
Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

Mặc dù bản Update này là vô nghĩa nhưng nhiều bạn muốn Update để dùng FW mới nhất và lại sợ vấn đề Jailbreak. May mắn thay là MuscleNerd nói rằng những ai xài iPhone 2G có thể dùng redsn0w 0.9 để jailbreak. Cách này cũng hoạt động tốt trên iPhone 3G và các iPod Touch (Trừ iPod Touch 3G). Những ai xài iPhone 3Gs nên đợi thêm vì cách này chưa chạy tốt trên 3GS.

Bạn có bảo là ko chạy tốt trên 3GS vậy mình có nên up no lên FW3.1.3 ko bạn

Trước tiên bạn phải hiểu được bản Custom và bản FW Gốc, nếu bạn dùng bản Custom Down ở Topic này để Up thì không có vấn đề gì cả, cũng chẳng phải dùng tới cái Tool Redsn0w đó để Jailbreak làm gì nữa.

Tool Redsn0w đó chỉ dùng cho các máy 2G/3G đã lên FW 3.1.3 Gốc thôi.

Bạn thích thì cứ Up 3GS của bạn lên bản Custom này mà dùng, đừng Up bản Gốc của iTunes vì không Unlock và Jailbreak được đâu. Hiện tại 3GS World của mình vẫn đang đùng FW 3.1.3

alvinkid

Trước tiên bạn phải hiểu được bản Custom và bản FW Gốc, nếu bạn dùng bản Custom Down ở Topic này để Up thì không có vấn đề gì cả, cũng chẳng phải dùng tới cái Tool Redsn0w đó để Jailbreak làm gì nữa.

Tool Redsn0w đó chỉ dùng cho các máy 2G/3G đã lên FW 3.1.3 Gốc thôi.

Bạn thích thì cứ Up 3GS của bạn lên bản Custom này mà dùng, đừng Up bản Gốc của iTunes vì không Unlock và Jailbreak được đâu. Hiện tại 3GS World của mình vẫn đang đùng FW 3.1.3

Bạn giải thích như vậy là mình hiểu rồi. Rất rất cảm ơn bạn. Mình tin ở bạn. Mỉnh sẽ down về up, nếu có j trục trặc rất mong dc bạn giúp đỡ.

Ah thêm câu hỏi cuối: của mình là 3GS lock vẫn dc bình thường đúng ko ban?:D
Thank Zenki

Chỉnh sửa cuối:

alvinkid

Mình đã up thành công. Nhưng sau khi bấm vào restore from backup thi nó chạy 1 hồi, xong mình restar lại máy mà vẫn ko có j, app cũ cũng ko còn. mất hết cả. làm lại vẫn vậy. Trước khi up mình có backup rồi mà vẫn ko dc
Mấy bạn chỉ mình backup lại app cũ với

Tmolile

Tôi không đoc kỹ, FW ko hỗ trợ BB 5.11.07 cứ up liều nhưng sao may quá, cả 2 máy 3G Lock và 3GS lock up xong chạy Blacksn0wRC2 trên gsm lại được. Giờ đọc kỹ lại mới thấy sợ. Các bác cho em hỏi, 3GS của Viettel chưa JB, BB 5.12.01 (thấy tụi nó bảo là World) có up FW này được không? và nếu up liều ko thành công có quay về FW gôc được không? (FW 3.13 (7E18))

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Tôi không đoc kỹ, FW ko hỗ trợ BB 5.11.07 cứ up liều nhưng sao may quá, cả 2 máy 3G Lock và 3GS lock up xong chạy Blacksn0wRC2 trên gsm lại được. Giờ đọc kỹ lại mới thấy sợ. Các bác cho em hỏi, 3GS của Viettel (thấy tụi nó bảo là World) có up FW này được không?

Máy phải qua Jailbreak mới Up được FW Custom nhé bạn. Không kể là World hay Locked!