• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

pure

Các bác cho em hỏi là từ ngày em lên bản 3.1.3 PV02 này là khi có cuộc gọi tới là máy không thể vuốt để nhận cuôc gọi được, mong các bác hướng dẫn cách khắc phục sớm. chứ gọi lại hoài hết tiền mất!!!

kiddy

Huhu làm sao giờ các bác ơi, em dùng bản IT mới nhất, muốn restore lại máy mà IT k cho... có cách nào khác k ạ? Tại cái máy của em đang bị văng Cydia, xóa trong List rồi mà vẫn k đc T___ T Giúp em mí ạ ...

silentman1976

Bác tinh_la_gi ơi, cho mình hỏi nhờ: máy mình 3gs 16gb lock, BB 5.11.07 up lên bản custom 3.1.3 PV02 thành công, sau đó vào cydia cài blacksn0w RC2 để unlock
Sau khi unlock xong máy chỉ searching mà không tìm ra được mạng thì là lỗi gì?
Mong các bác giúp đỡ

silentman1976

Mình vừa hỏi nhưng đã khắc phục được lỗi luôn. Chỉ đơn giản là up lại firmware 3.1.3 của bác longgiang là được luôn. có vẻ firmware 3.1.3 của bác tinh_la_gi có lỗi
Cám ơn mọi người

abc3650

Đã thành công theo hướng dẫn .. đang test xem mức độ pin như thế nào ? Sóng thì ko biết đc do nhà mạng chập chờn .. miễn có sóng là vui oài .. :)

kimdung2000

Hi> Minh thấy nhiều bạn hỏi về vấn đề của cydia trên iphone 2g load chậm. Mình cũng vừa up Pv02 lên xong. Mới đầu load cydia cũng rất chậm nhưng sau cố gắng vào cydia cập nhật đầy đủ phần "CHANGES" trong cydia thì vấn đề load chậm đã được giải quyết. Mình gửi lên chia sẻ với các bạn chưa khắc phục được lỗi này.

takeocat

bạn tinh_la_gi xin hướng dẫn mình nạp fw vào ip vói mình gà quá mình kg bít nên đã lỡ up fw bằng itune giờ con 2g 8g của mình chỉ gọi được thôi nhưng kg thể vào menu được. vẫn có sóng và tên nhà mạng đầy đủ.

abc3650

Có vẻ pin hơi hao .. chắc hơn 1 ngày chút là xuống màu đỏ ...
Sẵn cho e hỏi sao lâu lâ con 3g 8G em mở wifi nó cứ search hoài luôn, cái hình tia vòng tròn quay wài luôn mà ko ra mạng wifi, có khi thì search cái ra liền, bữa cũng thế, restore lên bản này của mod luôn, xài wifi bình thường, giờ lại bị, k biết phải con chip wifi e sắp die k nữa :(

wan

sao e làm hết các bước như hướng dẫn rồi install blackrain RC2 máy vẫn ko có sóng,install ultrasnw cũng tịt lun hihix

Zenki

Super V.I.P
sao e làm hết các bước như hướng dẫn rồi install blackrain RC2 máy vẫn ko có sóng,install ultrasnw cũng tịt lun hihix

Xem lại Modem Firmware là bao nhiêu?

wan

e cài bản bác longgiang rồi chạy blacksnow RC2 thì lại có sóng chả hiểu thế nào

kiddy

Bạn cho tớ hỏi với. Tớ restore bản custome của bạn chạy rất ổn. Chỉ là k hiểu sao, khi lock máy được 1 lúc tự dưng nó bật màn hình sáng, nếu mình tắt đi thì một lúc lại tự sáng, cứ thế ăn hết pin của tớ. Có điều tớ phát hiện ra là khi sạc pin thì k bị vậy, chỉ khi k có pin thì lockscreen cứ tự bật sáng thôi.
Giúp tớ với... T__T

Huhu... Có ai giúp tớ ko ạ???

vipboy_9x

Moderator
Huhu... Có ai giúp tớ ko ạ???
lỗi của bác lạ wa:-? bạn làm theo cách nay xem sao nhé.
vào setting--General--Auto lock chọn 1 phút xem sao nhé.
nếu bạn tự tắt màn hình thì bạn chọn never nhé.

kiddy

lỗi của bác lạ wa:-? bạn làm theo cách nay xem sao nhé.
vào setting--General--Auto lock chọn 1 phút xem sao nhé.
nếu bạn tự tắt màn hình thì bạn chọn never nhé.

Thanks ấy, dưng mà tớ để autolock 1min rồi, k giải quyết đc gì cả T__T

tinh_la_gi

Administrator
Thanks ấy, dưng mà tớ để autolock 1min rồi, k giải quyết đc gì cả T__T
Phải xem đã cái soft gì kèm theo đã ...
Bình thường bệnh tự sáng hoặc sáng hoài không chịu off trừ khi nhấn Power là do cài các theme và soft liên quan đến notifications ví dụ 1 số cái hay bị : live clock, Reflective Dock, Five/Six/Seven Icon Dock, Live Weather Icon .....

abc3650

Cho hỏi 3G 8G bản Lock chuyển qua World rùi .. có thể lên FW này đc k? Tại Jailbreak xài IFunbox k ra hệ thống để chép nhạc, sửa themes này nọ .. Mong tin ?

Thx all ..

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Cho hỏi 3G 8G bản Lock chuyển qua World rùi .. có thể lên FW này đc k? Tại Jailbreak xài IFunbox k ra hệ thống để chép nhạc, sửa themes này nọ .. Mong tin ?

Thx all ..
vẫn được nếu bạn muốn dùng bản này restore thì phải chọn đúng bản dành cho máy lock sẽ tự active,còn dùng bản gốc hoặc bản dành cho máy World thì sẽ có 1 chút khó khăn về active vì máy bạn đã không còn active được nữa:(
từ FW 3.1.2 trở lên bạn muốn SHSH vào iphone thì bạn phải cài afc2add từ cydia thì mới có thể kết nối được.

abc3650

vẫn được nếu bạn muốn dùng bản này restore thì phải chọn đúng bản dành cho máy lock sẽ tự active,còn dùng bản gốc hoặc bản dành cho máy World thì sẽ có 1 chút khó khăn về active vì máy bạn đã không còn active được nữa:(
từ FW 3.1.2 trở lên bạn muốn SHSH vào iphone thì bạn phải cài afc2add từ cydia thì mới có thể kết nối được.

Tại con 3g kia restore bản này nó ra cái hình đen đen Terminal gì đó thì vài Ifunbox thấy hết hệ thống .. còn con 3g này khi lấy về nó có hình giọt nước Jail gì đó thì vào IFunbox vẫn nhận ra Iphone nhưng vào hệ thống để chỉnh sửa thì k đc, thí dụ cái 3g đầu mình vào System/var/trash ( k nhớ rõ ) thì vào đc ringtones chép thẳng file m4r vào làm nhạc chuông luôn hoặc thay icon của themes thành 1 themes riêng mình thích đc ... còn cái 3g sau này đang 3.1.2 nó chỉ hiện ra đơn giản ko vào đc gì cả ..

Nó chỉ ra vậy ah .. còn con 3.1.3 kia em làm giống topic này thì vào bình thường .. ! Tại bản 3.1.2 này ít hao pin ghê gớm .. nên ko nỡ nâng lên nữa ..

vipboy_9x

Moderator
@ abc3650
bạn đã cài afc2add từ cydia chưa.nếu chưa thì cài vào mới truy cập vào root được

Status
Không mở trả lời sau này.