• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

abc3650

@ abc3650
bạn đã cài afc2add từ cydia chưa.nếu chưa thì cài vào mới truy cập vào root được

Hic .. em cài rùi .. vẫn k thấy cái nào là root cả ..

Vào IFunbox cũng k có .. vào IFolder cũng k luôn .. Các bro giúp hộ ..

Máy em bản Lock chuyển qua World và Jailbreak giờ up cái FW Custom này đc k dạ bro ?

Up bản này thì vào root dễ dàng .. nhưng con mình là bản Lock và BB 05.11.07 k biết up có sao k ?

tinh_la_gi

Administrator
Nếu đã chuyển sang W rùi thì dùng bản Custome W để chạy ... nếu nó không active được thì đem đến chổ chuyển máy bạn sang w bắt nó "bảo hành" vì nếu chuyển sang W thì phải dùng bản FW custome W được đồng nghĩa với active được ... !

ongcugia

Máy e 3gs new bootrom 05.13.04 3.1.3 gốc JB spirit -> ko restore được custom fw. e restore về 3.1.3 gốc JB spirit -> vẫn ko restore được custom fw , dính 1604 khi ở Recovery mode và 1600 ở 1600 ở DFU -> ko có cách nào restore custom fw cho máy của e ạ, mong các cao thủ ra tay....

doananhtai

Máy e 3gs new bootrom 05.13.04 3.1.3 gốc JB spirit -> ko restore được custom fw. e restore về 3.1.3 gốc JB spirit -> vẫn ko restore được custom fw , dính 1604 khi ở Recovery mode và 1600 ở 1600 ở DFU -> ko có cách nào restore custom fw cho máy của e ạ, mong các cao thủ ra tay....

3Gs new bootrom KHÔNG BAO GIỜ chơi được FW custom nhén.... Sau khi restore gốc và JB bằng spirit thì cứ để vậy mà xài là được rồi.

kiddy

Phải xem đã cái soft gì kèm theo đã ...
Bình thường bệnh tự sáng hoặc sáng hoài không chịu off trừ khi nhấn Power là do cài các theme và soft liên quan đến notifications ví dụ 1 số cái hay bị : live clock, Reflective Dock, Five/Six/Seven Icon Dock, Live Weather Icon .....

Hik, tớ k cài mấy cái soft nói trên hay tương tự nó, cũng chả nhớ làm sao tự dưng lại thế... loay hoay mãi k đc, hì hục ngồi restore máy luôn :D

tklarryonline

Cách làm có phải là Shift + Click Restore trong iTunes ko các anh/chị ?

Máy em là iPod Touch 2G, FW 3.1.3 đã JB + Unlock.
Em làm vậy thì sau khi đợi gần 1 tiếng cái iTunes nó bảo 1604, thử lần 2 ko đc đành phải lấy FW gốc 3.1.3 trên source của anh TLG.
Em phải làm sao đây? :(

vipboy_9x

Moderator
Cách làm có phải là Shift + Click Restore trong iTunes ko các anh/chị ?

Máy em là iPod Touch 2G, FW 3.1.3 đã JB + Unlock.
Em làm vậy thì sau khi đợi gần 1 tiếng cái iTunes nó bảo 1604, thử lần 2 ko đc đành phải lấy FW gốc 3.1.3 trên source của anh TLG.
Em phải làm sao đây? :(
đối với iPod touch GEN 2 mà có Modem MC thì bạn không sử dụng được FW custom khi restore sẽ báo lỗi 1604.
bạn có thể restore lại FW gốc Và JB để cài Game_soft các thứ.
vấn đề về JB thì đã có sẵn trong diễn đàn hết rùi bạn chịu khó tìm hiểu và đọc.

tklarryonline

đối với iPod touch GEN 2 mà có Modem MC thì bạn không sử dụng được FW custom khi restore sẽ báo lỗi 1604.
bạn có thể restore lại FW gốc Và JB để cài Game_soft các thứ.
vấn đề về JB thì đã có sẵn trong diễn đàn hết rùi bạn chịu khó tìm hiểu và đọc.

Hic hic, ra thế T_T iPod em là MC*** hèn chi...
Nhưng mà... :| Sau 2 lần cố gắng với FW Custom, giờ sau khi em chờ đợi mỏi mòn thì ngay cả cái FW gốc cũng...ko restore đc luôn T_T Bấm Restore bằng iTunes thì nó bảo phải lên iOS4 @_@

takeocat

bạn ơi sao mình tải về bản pv01 , pv02 và restore thì đều báo lỗi 1600 bạn có thể hd thêm cho mình được kg xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Hic hic, ra thế T_T iPod em là MC*** hèn chi...
Nhưng mà... :| Sau 2 lần cố gắng với FW Custom, giờ sau khi em chờ đợi mỏi mòn thì ngay cả cái FW gốc cũng...ko restore đc luôn T_T Bấm Restore bằng iTunes thì nó bảo phải lên iOS4 @_@
phải rùi bạn àh,sự thật đáng buồn người dùng iphone và ipod là 10 người dùng khoảng 1-2 người chịu lấy shsh cho máy mình,khi cần thì mới bắt đầu lấy thì đã quá muộn.

bạn ơi sao mình tải về và restore thì báo lỗi 1601 bạn có thể hd thêm cho mình được kg xin cảm ơn
đã có rất nhiều bài hướng dẫn fix các lỗi này rùi bạn àh(1600,1601,1604) chịu khó tìm trong diễn đàn nhé.

duysu

Mấy huynh cho đệ hỏi : Sao mổi lần retore FW lại thì bộ nhớ của iphone lại giảm xuống, có cách nào khôi phục lại không mấy huynh?
Máy 2g 8g lúc mới lấy về bô nhớ là 7.1 G - Sau khi đệ retore 2,3 lần thì bộ nhớ còn có 6.83G. Mấy huynh biết xin chỉ giáo

tinh_la_gi

Administrator
Mấy huynh cho đệ hỏi : Sao mổi lần retore FW lại thì bộ nhớ của iphone lại giảm xuống, có cách nào khôi phục lại không mấy huynh?
Máy 2g 8g lúc mới lấy về bô nhớ là 7.1 G - Sau khi đệ retore 2,3 lần thì bộ nhớ còn có 6.83G. Mấy huynh biết xin chỉ giáo
Đấu có gì tự mất đi - nó chỉ chuyển đổi từ cái này sang cái khác ;))
Khi mới lấy về thì máy bạn dùng FW Gốc Phân Vùng Root thấp từ 200Mb~500Mb tùy Ver FW
Khi bạn dùng Custom thì cũng tương ứng tùy người Build muốn cho Root bao nhiêu nhưng bình thường là từ 700Mb ~ 1,5Gb khi Phân Vùng Root này lớn thì Dung Lượng còn lại sẽ giảm đi đó là điều hiển nhiên.

daudinh

Ban oi cho minh hoi, minh co con 3G lock, Base band la 04.26.08 dang xai FW 3.0 JB bang redsn0w thi co the update ban custom iPhone1,2_3.1.3_PV02_3G_L.ipsw len may minh duoc ko day ban. Xin chi giao voi. Xin cam on

tinh_la_gi

Administrator
Ban oi cho minh hoi, minh co con 3G lock, Base band la 04.26.08 dang xai FW 3.0 JB bang redsn0w thi co the update ban custom iPhone1,2_3.1.3_PV02_3G_L.ipsw len may minh duoc ko day ban. Xin chi giao voi. Xin cam on

Lần sau post Tiếng Việt có dấu nhé bạn

Máy bạn có thể up 3.1.3 PV02 và cả iOS4.0 PV001 và PV002

tinh_la_gi

Administrator
Bác có file shell iphone.sh va source terminal cho em với, em cám on trước

terminal có trên cydia mà bạn - file shell mình không còn giữ vì laptop hỏng vẩn còn nằm ở góc phòng chưa sống dzậy ! Bạn có thề nhờ ai đó đang dùng bản này copy ra nhé.

Than^

htchd1

mình up xong mấy ngày rồi mới để ý. GPS hoạt động không chính xác. wifi chỉ bắt đúng có 1 lần. hix.

nam470

Bản này có dùng được cho 3.1.3 BB 05.12.01 không bác tinh_la_gi ơi? EM đang bị lỗi kết nối với itune. Trước xài 3.1.3 BB vẫn là 05.12.01, giờ up lại 3.1.3 BB 05.12.01 kết nối với itune ko được. Máy tính có nhận, ifunbox và iphone pc suite vẫn ok, riêng itune thì ko thấy nhúc nhích gì cả.
(Em đã thử với các máy tính khác rồi)

Status
Không mở trả lời sau này.