• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

huynhba

Bạn đã vào Cydia cài AppSync 3.1 hoặc MobileInstallation 3.1 chưa? Phải cài rồi mới cài các App bẻ khóa được!

đúng là em chưa cài MobileInstallation 3.1, nhưng khi cài vào rồi, restar máy lại,vẫn bị giăng,nhưng lần này khoảng 3 giây mới giăng, còn lúc trước khi cài thì 0.5 giây là out.em cài mấy game thì chơi được.chả hiểu tại sao? hix..
em cũng thử xóa MobileInstallation 3.1 và cài AppSync 3.1, nhưng cũng ko được.

Zenki

Super V.I.P
đúng là em chưa cài MobileInstallation 3.1, nhưng khi cài vào rồi, restar máy lại,vẫn bị giăng,nhưng lần này khoảng 3 giây mới giăng, còn lúc trước khi cài thì 0.5 giây là out.em cài mấy game thì chơi được.chả hiểu tại sao? hix..
em cũng thử xóa MobileInstallation 3.1 và cài AppSync 3.1, nhưng cũng ko được.

Bạn đã thử với tất cả các Apps chưa hay chỉ mới cài những cái bạn đưa vào là bị văng thôi? Ví dụ cái iChungkhoang_Lite đó thì lên tải về trực tiếp trên Appstore chứ việc gì phải Down từ nơi khác về rồi cài bằng iTunes? Một số App bị văng còn vì lý do chống bẻ khóa nữa, đối với những trường hợp như vậy thì chịu chết, cách khắc phục chỉ có tìm acc iTunes và tải trực tiếp từ Appstore thôi :D

myangle

FW này còn bị 1 lỗi nữa... Bình thường mình giữ tay vào màn hình 1 lúc, các biểu tượng sẽ rung rung, có dấu x ở kế bên để cho phép xóa ứng dụng. ở FW này chỉ rung rung biểu tượng mà ko hề có dấu x để đóng ứng dụng :(

Zenki

Super V.I.P
FW này còn bị 1 lỗi nữa... Bình thường mình giữ tay vào màn hình 1 lúc, các biểu tượng sẽ rung rung, có dấu x ở kế bên để cho phép xóa ứng dụng. ở FW này chỉ rung rung biểu tượng mà ko hề có dấu x để đóng ứng dụng :(

Tùy ứng dụng, ứng dụng nào cài qua iTunes mới có hiện dấu "X" để xóa, ứng dụng cài qua Cydia thì sẽ không có dấu "X" đâu :D

myangle

Tùy ứng dụng, ứng dụng nào cài qua iTunes mới có hiện dấu "X" để xóa, ứng dụng cài qua Cydia thì sẽ không có dấu "X" đâu :D

uh heng.. đứng là như vậy thiệt.. Thank cậu.. Mà sao máy tớ wifi bắt yếu quá (Iphone 3gs 16gb bản Lock của nhật ) BB: 5.11.07. Cây N97 kế bên bắt được 6 sóng wifi (ngay trung tâm quận 1) trong khi máy tớ nhìn thấy có 1 sóng. Mà đi xa 1 tí.. máy nó vô được. Iphone tèo.. Nói chung là wifi yếu quá... KO biết phải do máy không hay là do FW nữa :((. Mới mua xong mà wifi thế này thì buồn chết

taccongtu185

Cho mình hỏi chút. Theo những gì bác TLG và bác Zenki trả lời thì hiện nay 3GS lock với FW 3.1.2 và BB 05.11.07 dù đã JB và restore được FW 3.1.3 Custom thì cũng chưa có tool để unlock, tức là làm ipod nghe nhạc chơi phải không ạ? Mà trong phần hướng dẫn ở bài đầu bác TLG nói là với những máy lock có BB 05.11.07 thì dùng Blacksn0w RC2 đã có trên soure của pdaviet để unlock. Vậy có phải là bác ấy ám chỉ đối với những máy 3G trở xuống phải không? Hay 3GS mới có tool Blacksn0w RC2 để unlock. Mong các bác trả lời sớm, vì mình ức chế với bản 3.1.2 lắm rồi, pin gì mà xuống như điện, hic. Thanks các bác nhiều

bupbes

cái đó là dành cho cả 2 loại máy luôn 3G và 3Gs luôn bạn , nhưng ko UP FIRMWARE chính từ Apple , vì như thế sẻ nâng Baseband lên .. mà chỉ Up = Custom của TLG mới ko bị nâng BB và như thế mới dùng Blacksn0w RC2 unlock đc ^^ . Khuyên bác đọc kỹ các trình tự Up FW

THân

giangvungtau

mình đang update FW lên 3.1.3 mà lỡ tay tháo sim cũ ra và gắn sim mới vào, giờ nó ko hiển thị gì hết.chỉ kêu kết nối itune nhưng cắm vào thì PC ko chịu sim mới.giờ phải làm sao đây??xin hướng dẫn mình cách update với

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi chút. Theo những gì bác TLG và bác Zenki trả lời thì hiện nay 3GS lock với FW 3.1.2 và BB 05.11.07 dù đã JB và restore được FW 3.1.3 Custom thì cũng chưa có tool để unlock, tức là làm ipod nghe nhạc chơi phải không ạ? Mà trong phần hướng dẫn ở bài đầu bác TLG nói là với những máy lock có BB 05.11.07 thì dùng Blacksn0w RC2 đã có trên soure của pdaviet để unlock. Vậy có phải là bác ấy ám chỉ đối với những máy 3G trở xuống phải không? Hay 3GS mới có tool Blacksn0w RC2 để unlock. Mong các bác trả lời sớm, vì mình ức chế với bản 3.1.2 lắm rồi, pin gì mà xuống như điện, hic. Thanks các bác nhiều
Hiện tại Blackra1n RC2 đã hỗ trợ cho FW 3.1.3 trên 3G / 3GS. Bạn tham khảo tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.p...ol-Unlock-cho-BB-05-11-07-trên-Firmware-3-1-3

mình đang update FW lên 3.1.3 mà lỡ tay tháo sim cũ ra và gắn sim mới vào, giờ nó ko hiển thị gì hết.chỉ kêu kết nối itune nhưng cắm vào thì PC ko chịu sim mới.giờ phải làm sao đây??xin hướng dẫn mình cách update với

Sim cũ với Sim mới ở đây là gì? Hiện tại bây giờ tình trạng iPhone bạn như thế nào? Nó báo thế nào thì bạn ghi rõ lên đây coi sao, sợ nó báo 1 kiểu mà bạn tả lại 1 kiểu cũng khó giúp lắm!

taccongtu185

Thanks các bác đã chỉ giáo. Mình đã restore 3.1.3 thành công với con 3GS Lock của mình, sóng gió tràn trề. Đang tận hưởng niềm hạnh phúc mới. hê hê

whynot4m

mình mới up firmware này, sau khi up xong thì lúc kết nối GPRS được, lúc thì không được, mà mỗi lần bật EDGE & Data On là máy bị mất sóng và kết nối GPRS cũng không được luôn, có ai bị tình trạng giống mình không?

Emyeuanh

mình mới up firmware này, sau khi up xong thì lúc kết nối GPRS được, lúc thì không được, mà mỗi lần bật EDGE & Data On là máy bị mất sóng và kết nối GPRS cũng không được luôn, có ai bị tình trạng giống mình không?

Sóng gió GPRS bất thường lém bạn à ... quan trọng là khi bật lên nhận được ip của mạng là có thể dùng ngon lành còn nó hiện data ip: 127.0.0.1 thì thua .. mình dùng mobi online bằng GPRS rất ổn.
Khi on/off EDGE thì iphone sẽ scan lại sóng nên sẽ mất sóng và có sóng lại ngay sau đó thôi. Cái này bình thường mà ! Chỉ có mất sóng luôn mới bất bình thường ;;)

exchanger

CHo mình hỏi máy mình Iphone 3G word update phiên bản 3.1.3 gốc của apple. Bạy h mình down phiên bản này của chủ topic về nhưng khi bấm shirft restore nó cứ báo í not compatible
Help mình với

Zenki

Super V.I.P
CHo mình hỏi máy mình Iphone 3G word update phiên bản 3.1.3 gốc của apple. Bạy h mình down phiên bản này của chủ topic về nhưng khi bấm shirft restore nó cứ báo í not compatible
Help mình với

Báo như vậy là FW bạn down về chưa đúng, chọn đúng FW rồi down lại xem sao!

exchanger

mình đã down phiên bản này về: iPhone1,2_3.1.3_PV02_3G_W . nhưng vẫn bị tình trạng đó!

suzuki_sport_rgx

Bạn có thể chụp màn hình nơi chứa FW đó được kg và chụp màn hình tại thời điểm itunes báo lỗi, chứ lỗi như bạn nêu là do FW kg chính xác cho máy iphone của bạn

caothailong

cái này đối với Iphone 3GS tuần 48 thì có còn bị boot room không ạ, máy mình base band 5.11.07

Status
Không mở trả lời sau này.