• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

vinhntcdc

Chào các Bác. Em dùng 3G world up lên bản này. Khi dùng thường xuyên bị Safe Mode, đặc biệt là khi có cuộc gọi đến rất hay vị vào Safe Mode. Không biết các bác có bị như em không ? Nếu bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với.

exchanger

Cho mình hỏi sau khi cài bản này m2inh vào cái Cydia , mỗi lần cài chương trình nó reload rất chậm, với lại cho mình hỏi làm sao xóa bớt 1 số source của pảket chứ không phải do user add

m0nk3y86

Các sếp trên cho m0nk3y hỏi sao chạy bản này cho IP 3G W 16GB xong mà nó chỉ hiện hình cáp + đĩa??? chạy FW gốc thì ko có sóng...mà 1 con tương tự lại làm phát ăn lun???

phongtn

cho e hỏi 3GS W tuần 3-2010 đang ở 3.1.3 - 5.12 vừa JB có up đc bản này ko vậy

why2love

Bạn ơi, mình shift + restore bản 3GS Lock thì bị lỗi 1604. Nhờ bạn hướng dẫn mình kỹ hơn được không? Cãm ơn bạn nhiều

M

minhyahoo

Guest
Em đang sử dụng con 3GS FW 3.1.2 BB 5.11 Restore bảng này được không vậy bác ? Cám Ơn

willie0508

BÁC ƠI,CHO EM HỎI CÁI LÀ CON 3GS LOCK TUẦN THỨ 51 CỦA EM ĐƯA VỀ DFU THÌ CHẠY CÁI FW CUSTOM CỦA BÁC Ở TRÊN THÌ NÓ KO CHẠY,NÓ BÁO LỖI 1604 ,BÁC CHỈ SAO CHO EM CHẠY ĐƯỢC CÁI FW VỚI CÁI Ạ,EM KO DÁM UP LÊN FW 3.1.3 CỦA TỤI APPLE NÓ CHANGE BASEBAND CỦA EM THÌ E KO UNLOCK UN LIẾC GÌ ĐƯỢC SẤT,BÁC CÓ CAO KIẾN GÌ CHO EM KO Ạ,HIỆN TẠI THÌ NÓ KO ĐANG DIE VÀ HIỆN CÁI CỌNG CÁP THÔI,DO E LỠ TAY RESET MÁY

Zenki

Super V.I.P
BÁC ƠI,CHO EM HỎI CÁI LÀ CON 3GS LOCK TUẦN THỨ 51 CỦA EM ĐƯA VỀ DFU THÌ CHẠY CÁI FW CUSTOM CỦA BÁC Ở TRÊN THÌ NÓ KO CHẠY,NÓ BÁO LỖI 1604 ,BÁC CHỈ SAO CHO EM CHẠY ĐƯỢC CÁI FW VỚI CÁI Ạ,EM KO DÁM UP LÊN FW 3.1.3 CỦA TỤI APPLE NÓ CHANGE BASEBAND CỦA EM THÌ E KO UNLOCK UN LIẾC GÌ ĐƯỢC SẤT,BÁC CÓ CAO KIẾN GÌ CHO EM KO Ạ,HIỆN TẠI THÌ NÓ KO ĐANG DIE VÀ HIỆN CÁI CỌNG CÁP THÔI,DO E LỠ TAY RESET MÁY
Máy tuần cao vậy sao chạy FW Custom được bạn :(

pure

các bác cho em hỏi hơi ngố tí vì em mới vào nghề! em update bằng redsnow 0.9.4 không được là vì sao vậy??? em đang dùng iphone 2g 16g

suzuki_sport_rgx

các bác cho em hỏi hơi ngố tí vì em mới vào nghề! em update bằng redsnow 0.9.4 không được là vì sao vậy??? em đang dùng iphone 2g 16g

Redsnow 0.9.4 là dùng để J thôi, bạn update FW mới cho iphone thì phải dùng = itunes với điều kiện là máy tính của bạn phải có kết nối internet mới thực hiện được công việc RESTORE hay UPDATE FW mới cho iphone

pure

Redsnow 0.9.4 là dùng để J thôi, bạn update FW mới cho iphone thì phải dùng = itunes với điều kiện là máy tính của bạn phải có kết nối internet mới thực hiện được công việc RESTORE hay UPDATE FW mới cho iphone

cảm ơn bạn đã hướng dẫn,nhưng khi mình restore lại ban PV02 nữa chừng lại báo lỗi không được nữa!

vipboy_9x

Moderator
cảm ơn bạn đã hướng dẫn,nhưng khi mình restore lại ban PV02 nữa chừng lại báo lỗi không được nữa!
báo lỗi như thế nào hả bạn
thường thì bạn restore bản cusstom thì nếu bị lỗi sẽ là lỗi 16xx.......nếu bạn bị lỗi nhứ thế này thì sử dụng iREB để fix lỗi nhá

kiddy

Bạn cho tớ hỏi với. Tớ restore bản custome của bạn chạy rất ổn. Chỉ là k hiểu sao, khi lock máy được 1 lúc tự dưng nó bật màn hình sáng, nếu mình tắt đi thì một lúc lại tự sáng, cứ thế ăn hết pin của tớ. Có điều tớ phát hiện ra là khi sạc pin thì k bị vậy, chỉ khi k có pin thì lockscreen cứ tự bật sáng thôi.
Giúp tớ với... T__T

dtt3003

mấy bác ơi máy e rétore lại bàn này lần 2 tự nhiên vô cydia mất hết soures hết và ko update được soures nên ko sử dụng đc ultrasnow làm ko có sóng
cứu e với

Zenki

Super V.I.P
mấy bác ơi máy e rétore lại bàn này lần 2 tự nhiên vô cydia mất hết soures hết và ko update được soures nên ko sử dụng đc ultrasnow làm ko có sóng
cứu e với

Restore xong bạn phải vào Cydia Add Source lại chứ!

greenwind007

máy mình iPhone 3GS F.W 3.1.2 custom baseband 4.26.08 giờ mình up bản custom này đc ko các bác ?

Status
Không mở trả lời sau này.