• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

huynhba

Chỉ cần rename theo đúng như bạn nói là bắt đầu Restore được.

đã restore lên 3.13, nhưng sao đến phần JB, làm theo cách "Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9" của bác Zenki.sao ko được vậy anh.em chọn fw đã tải về trang 1.

tinh_la_gi

Administrator
Ac.
Chạy FW Custom rồi thì JB làm gì nửa nhỉ ?! Chạy xong là dùng thôi bạn à.

only_nnph

tình hình là cài xong thì mạng thường xuyên bị out, rớt sóng liên tục. Hy vọng mem TLG giúp đỡ, đang tính cài 3.0 gốc cho lành. Buồn nẫu ruột!!!

soibang

bản 3.13 lock custom sao em cảm nhận mỗi lần reloading cydia + reboot máy siêu lâu, ko nuột như bản 3.12 cus hồi trước, ai bị giống em ko

tinh_la_gi

Administrator
- Sóng gió 3.1.3 theo nhận xét của TLG là không có gì thay đổi so với bản 3.1.2 và 3.0
- Vấn đề cydia như TLG đã nói .. sau khi đi HN về sẽ làm lại bản mới để kiểm tra lổi có phải do tools hay không.

soibang

- Sóng gió 3.1.3 theo nhận xét của TLG là không có gì thay đổi so với bản 3.1.2 và 3.0
- Vấn đề cydia như TLG đã nói .. sau khi đi HN về sẽ làm lại bản mới để kiểm tra lổi có phải do tools hay không.

mong anh sớm xem lại giúp cydia rùa @.@ với cài SB settings cũng ko dc lun

vihoang87

xin các cao thủ cho mình hỏi như thế này
mình dùng Iphone 3gs 32g FW 3.1,do bị lỗi wifi nên mình restore network và thế là ăn táo,minh đã download và thử bản 3GS PV02 L và dùng itunes 9.0 để restore bằng cách đưa về DFU rồi nhấn shift + restore nhưng báo lỗi 1600
xin hỏi có cách nào khắc phục ko vậy?
và có cách nào restore ve 3.1.2 hay 3.1 ko?

vipboy_9x

Moderator
xin các cao thủ cho mình hỏi như thế này
mình dùng Iphone 3gs 32g FW 3.1,do bị lỗi wifi nên mình restore network và thế là ăn táo,minh đã download và thử bản 3GS PV02 L và dùng itunes 9.0 để restore bằng cách đưa về DFU rồi nhấn shift + restore nhưng báo lỗi 1600
xin hỏi có cách nào khắc phục ko vậy?
và có cách nào restore ve 3.1.2 hay 3.1 ko?
chào bạn đối với những iphone 3GS tuần thứ 41 trở đi nếu đã dính lỗi (ăn táo) chỉ còn cách lên 3.1.3 (nếu ko có lưu SHSH sever trướt) không unlock được không JB được.
còn những máy 3GS tuần thứ 41 trở suống nếu bị lỗi thì có thể sử dụng bãn custom 3.1.3 (PV.01 HOẶC PV,02 Của 2 tác giả Longgiang81 và tinh_la_gi) để restore và để fix Lỗi và unlock nhé:D
còn bạn muốn suống FW 3.1 hay 3.1.2 nếu ko có SHSH sever Cydia thì bạn đừng nghỉ gì tới nó nữa :D

elaine263

Sory, em cùi mía, không biết cách làm cái firmware custom này, xin hướng dẫn cụ thể giúp em với

ClickHonda

Chắc có lỗi rồi bác ơi, mình restore bản này cho ipod gen1, iphone 2G đều bị load cydia rất là chậm. Mong bác sớm khắc phục! Thanhks!

NguyenTu

Super V.I.P
Chắc có lỗi rồi bác ơi, mình restore bản này cho ipod gen1, iphone 2G đều bị load cydia rất là chậm. Mong bác sớm khắc phục! Thanhks!

Ngày về lại HCM thì TLG sẽ làm lại bản mới như đã thông báo ở mấy bài trên rồi mà nhỉ?! Các bạn chờ vậy .. vì hiện tại TLG đang ở HN rồi !

vihoang87

Iphone của mình là 3GS tuần thứ 41 trở xuống,mình đã thử bản custom của TLG PV01 thì nó báo lỗi 1602,PV02 thì báo lỗi 1600???
cho mình hỏi hai bản custom của TLG và Longgiang81 cùng là 1 bản hay là 2 bản khác nhau?
hiện giờ mình bị ăn táo rồi làm sao biết mình có SHSH sever Cydia hay là không?
nếu có thì làm bằng cách nào vậy?

NguyenTu

Super V.I.P
3GS tuần 40 trở lên nhiều bệnh lém bạn à ... bản Custom cua TLG và Longgiang là cùng 1 bản 3.1.3 gốc mà ra nhưng mõi bản có option khác nhau - Custom mà

vihoang87

cho mình hỏi có cách nào để ko bị lỗi 16xx cho 3GS 3.1.3 ko vậy?
mình restore ban custom của TLG và Longgiang đều báo lỗi 1600 và 1602
hiện giờ máy mình đã ăn táo,do ko kết nối wifi được~X( nên mình restore networking và rồi,xơi nguyên quả táo:(
trước đó thì mình đang dùng FW 3.1,và máy mình là 3GS 32GB lock
xin các cao thủ chỉ giáo mình nên làm gì và làm như thế nào!:|

vipboy_9x

Moderator
cho mình hỏi có cách nào để ko bị lỗi 16xx cho 3GS 3.1.3 ko vậy?
mình restore ban custom của TLG và Longgiang đều báo lỗi 1600 và 1602
hiện giờ máy mình đã ăn táo,do ko kết nối wifi được~X( nên mình restore networking và rồi,xơi nguyên quả táo:(
trước đó thì mình đang dùng FW 3.1,và máy mình là 3GS 32GB lock
xin các cao thủ chỉ giáo mình nên làm gì và làm như thế nào!:|
đối với máy 3GS tuần thứ 41 trở đi máy sẽ bị dính new bottrom hoặc máy chưa từng qua JB lần nào. thì không có thể restore bằng FW cusstom được và Sẽ suất hiện Lỗi 16xx...
mình chia buồn cùng bạn là máy bạn sẽ phải restore lại 3.1.3 gốc mới có thể ko sảy ra lỗi nữa.:|mà bản lock thì...........chờ đợi là hạnh phúc vẫn chưa unlock được:D

vihoang87

đối với máy 3GS tuần thứ 41 trở đi máy sẽ bị dính new bottrom hoặc máy chưa từng qua JB lần nào. thì không có thể restore bằng FW cusstom được và Sẽ suất hiện Lỗi 16xx...
mình chia buồn cùng bạn là máy bạn sẽ phải restore lại 3.1.3 gốc mới có thể ko sảy ra lỗi nữa.:|mà bản lock thì...........chờ đợi là hạnh phúc vẫn chưa unlock được:D
máy của mình là 3GS tuần thứ 41 trở về,và BB la 5.11.7 !

vipboy_9x

Moderator
máy của mình là 3GS tuần thứ 41 trở về,và BB la 5.11.7 !
nếu máy 3GS dưới tuần thứ 41 và không bị new boottrom.
và 1 điều kiện nữa là máy bạn đã qua JB lần nào chưa nếu chưa thì ko restore cusstom được (nghe giang hồ đồn là thế )
bạn dowloand FW cusstom 3.1.3 rùi shift+resore
nếu bị lỗi 16xx thì dùng thằng này
và chọn 3G để fix lỗi hi vọng sẽ được còn bạn chon 3GS thì phải có SHSH mới được;;)

vihoang87

nếu máy 3GS dưới tuần thứ 41 và không bị new boottrom.
và 1 điều kiện nữa là máy bạn đã qua JB lần nào chưa nếu chưa thì ko restore cusstom được (nghe giang hồ đồn là thế )
bạn dowloand FW cusstom 3.1.3 rùi shift+resore
nếu bị lỗi 16xx thì dùng thằng này
và chọn 3G để fix lỗi hi vọng sẽ được còn bạn chon 3GS thì phải có SHSH mới được;;)

máy mình đã từng unlock rồi,hi vọng là sữa dc lỗi này
cam on bn

chaudizai

Nhờ ai biết chỉ giáo giúp mình. iPhone 3Gs lock, đã jailbreak, đang xài Version 3.1.2(7D11), Modern Firmware05.11.07
Giờ mình muốn lên 3.1.3 có được không. Nếu được thì làm như thế nào.
Xin chân thành cảm ơn các bác, các Mod...:-??

rechi

e vừa up lên cho con 2g của e nè cái gì cung tốt hết,quả thực cydia reloading cham wa 5ph lun mỗi lần cài ứng dụng trên cydia chờ dài cổ có cách nào khắc phục không bác ơi thanks bác nhìu lắm

Status
Không mở trả lời sau này.