• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới đã có đầy đủ 7 homescreen

Tojido

@natan:
Gói 5 hs màu thì down bản của mathanh trên kia về, bung ra, copy nguyên folder 10207254 trong private về, chính nó đấy ! Còn gói vodaphone orange đã có trong 2pic của galabuon click here
H.tG Ultimate

damhiep

Cho mình xin các file trong patches dc không? Mình flash rồi nhưng chỉ có 2 file mặc định trong patches

Tojido

Cho mình xin các file trong patches dc không? Mình flash rồi nhưng chỉ có 2 file mặc định trong patches Bản của mình có 30 patches cơ mà :| nhìn ảnh nhé :-?? Còn muốn down 30 patches thì qa topic tổng hợp mod bài #1 nhé
H.tG Ultimate

Chỉnh sửa cuối:

anh7donco

Tojido nói:
Vậy là bạn cho rằng mình qảng cáo điêu Minh chụp hình giả Hãy chắc chắn rằng bạn KHÔNG cook lại firmware của mình vì nếu sửa lại file 10275102.txt trong private/10202be9 thì sẽ bị lỗi như bạn kể (mình từng làm rồi), tự xem lại nhé

Ặc ặc ... mình đâu có ý đó đâu. Tại trước giờ mình toàn xài FW cook của bạn không hà, flash xong là xài được liền.
Không hiểu sao lần này lại xài không được nên mới hỏi nhờ bạn chỉ xem mình có sai sót chỗ nào không thôi.

Qua phần trả lời của bạn thì mình đã biết sai sót chỗ nào rồi. Do mình cứ tưởng như mấy FW cook kỳ trước nên có chỉnh sửa file 10275102.txt theo ý mình (mình thích xài Finger Use nên thấy cái icon "Tin nhắn" bị trùng,4 cái ở trên cũng có, 4 cái ở dưới cũng có, nên mình hay chỉnh cái ở trên lại thành "WIFI", mình xài WIFI ở nhà :p).

Vậy là không sửa được hả bạn? Có cách nào sửa cái icon "Tin nhắn" ở trên thành icon "WIFI" không chỉ mình nhen. Cám ơn!

galabuon

....

Qua phần trả lời của bạn thì mình đã biết sai sót chỗ nào rồi. Do mình cứ tưởng như mấy FW cook kỳ trước nên có chỉnh sửa file 10275102.txt theo ý mình (mình thích xài Finger Use nên thấy cái icon "Tin nhắn" bị trùng,4 cái ở trên cũng có, 4 cái ở dưới cũng có, nên mình hay chỉnh cái ở trên lại thành "WIFI", mình xài WIFI ở nhà :p).

Vậy là không sửa được hả bạn? Có cách nào sửa cái icon "Tin nhắn" ở trên thành icon "WIFI" không chỉ mình nhen. Cám ơn!

file đó cứ sửa từ 0x1000 string "Settings/Shortcut" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail trở xuống là ok

không lấy 1 file lạ ghi đè file trong cfw là được

Chỉnh sửa cuối:

vipboy217

hix sao mình up FW Firmware Plus H.tG Ultimate 's Custom .hacked Firmware #4 xong,giờ mình vô trình duyệt web của máy không đựoc vậy bạn

Tojido

Có cách nào sửa cái icon "Tin nhắn" ở trên thành icon "WIFI" không chỉ mình nhen. Cám ơn! Tìm UID của WIFI điền thay thế UID của Tin Nhắn là được
hix sao mình up FW Firmware Plus H.tG Ultimate 's Custom .hacked Firmware #4 xong,giờ mình vô trình duyệt web của máy không đựoc vậy bạn Mình vào ok bạn nhé, xem ảnh, theo mình bạn nên flash lại
H.tG Ultimate

Jackdao

Mình đang dùng bản 3, thấy khá okie. Có vấn đề nhỏ là muốn để nhạc chuông chờ mà ko biết làm thế nào để lấy từ trong file mp3, đành fai lấy nhạc có sẵn của máy. Làm sao để lấy đc mp3 bây giờ

Tojido

Mình đang dùng bản 3, thấy khá okie. Có vấn đề nhỏ là muốn để nhạc chuông chờ mà ko biết làm thế nào để lấy từ trong file mp3, đành fai lấy nhạc có sẵn của máy. Làm sao để lấy đc mp3 bây giờ mình dùng nhạc mp3 bình thường nha bạn
mình ko phải đòi đổi lại font nhưng mình ko muốn mấy cái chử cong cong quẹo quẹo bạn có cách nào ko ?? vẫn muốn đọc tiếng hao!!thân mình k hiểu í bạn lắm, mấy cái chữ cong cong quẹo quẹo là cái gì vậy :-??
H.tG Ultimate

Jackdao

Bạn để nhạc trong mục nào vậy, mình đã move hết vào Sound files rồi mà vẫn ko đc, hic

Jackdao

Mình vẫn để trong đó mà ko dùng được, ko biết tại sao. Ko thể tag bài hát nào làm nhạc chuông riêng được, hic. Ah, còn thêm 1 điều nữa, ko biết bạn nào giống mình ko, sau khi Flash bản #3 mình tự nhiên lại dùng được 3G trong khi mình ko hề đăng ký, đã check, mình dùng Vina.
Ps: nếu mình muốn đổi font thì làm thế nào

llTuyetTinhCocll

À, bạn ui...bạn có thể nào mod lại cái hiệu ứng của bản số 4 hem??? cái đó mình thấy nó ko đẹp bằng có số 3....

tantu

Bạn cho mình hỏi trong rofs3\system\data có 5 hình mặc định của FW sau khi mình cài xong FW thì trong bộ sưu tập mình tình ko thấy 5 hình đó vậy?

Tojido

Mình vẫn để trong đó mà ko dùng được, ko biết tại sao. Ko thể tag bài hát nào làm nhạc chuông riêng được, hic. Ah, còn thêm 1 điều nữa, ko biết bạn nào giống mình ko, sau khi Flash bản #3 mình tự nhiên lại dùng được 3G trong khi mình ko hề đăng ký, đã check, mình dùng Vina.
Ps: nếu mình muốn đổi font thì làm thế nào theo mình bạn nên back up thẻ nhớ sau đó 4mat lại, còn cái tự có 3G thì tốt qá chứ sao ;;) đổi font thì down font mình thích về >> copy ra thêm 3 bản nữa (thế là có 4 bản), sau đó đổi tên 4 bản đấy thành giống tên trong rofs2/resource/fonts rồi dán đè lên thôi !
À, bạn ui...bạn có thể nào mod lại cái hiệu ứng của bản số 4 hem??? cái đó mình thấy nó ko đẹp bằng có số 3.... hiệu ứng 2 bản như nhau
Bạn cho mình hỏi trong rofs3\system\data có 5 hình mặc định của FW sau khi mình cài xong FW thì trong bộ sưu tập mình tình ko thấy 5 hình đó vậy? từ trước đến h chưa bao h mình flash fw mà có sẵn mấy hình đó trong bộ sưu tập cả :-?? nếu bạn tìm được loại firmware nào mà flash xong có mấy hình đó trong bộ sưu tập thì cứ lấy cái firmware đấy mà sài, khỏi dùng firmware mình nha 8-|
H.tG Ultimate

damhiep

Sau khi cài games mình chơi xong tắt máy khởi động lại trên biểu tượng games có hình chìa khóa không mở dc :( thế thì phải làm sao, với lại games mình cài ko có trong phần cài đặt ứng dụng thì phải xóa như thế nào :(

Như vậy thì muốn chơi games full màn hình thì phải làm thế nào ạ :(