• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FOCUS-CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

thainguu

j mà một loạt bài bị xóa zị nè ? 2 anh này mê chat hay seo zạ ?

@WM : Sr anh nghen, ai bỉu anh có v4 lo đem khoe mà hok up, em đành để ý nhòm ngó tới bên này :)

À quên, bản này pin xạc đầy xài idle, web, music bao lâu zậy (từng cái nghen, theo cái battery j mà hiện lên đc homescreen đóa) :)

Câu hỏi 3 nữa nè, seo em quên hoài à :) Bản này chỉ em sửa về font mặc định được hok ? Bản này có theme nokia white hok :D

Cho em hỏi lun câu 4 : Bản này cảm ứng nhạy hok ? CPU mod lên 100% như ngocha2006 hok ? CPU có về thấp khi hok dùng nhìu hok ?

Pin có lâu hơn hoặc như của ngocha2006 hok ? :D

Tại lo chat đó bạn, hihi

Font bạn có thể cài Font Router để đổi font, ko thích thì cứ đổi cái khác bạn ạ, rất đơn giản, tìm kiếm trên Google một chút là ra.

Bản của bác Duythanh sắp xếp các icon khá hợp lý, bác ngocha cũng vậy. Nhưng của bác Duythanh hiệu ứng Zoomextreme đẹp hơn của bác ngocha, đơn giản là đẹp và tinh tế! Ít hoa lá hẹ :D

CPU chủ thớt nói mod chỉ tối đa 75 % thôi, chứ ai đâu dám mod tới 100% để hư máy à? Còn CPU về thấp khi dùng ít thì chưa ai đạt được tới trình độ mod này ngoài 008Rohit chủ nhân CFW Photon mà em đã up cho mọi người.

Cảm ứng nhạy như nhau cả thôi, tất cả đều mượt mà. Ko nhạy và mượt mà thì mọi người đã bỏ chạy từ lâu rồi. Pin thì bản của bác ngocha tốt hơn đôi chút.

v2honline

Tại lo chat đó bạn, hihi

Font bạn có thể cài Font Router để đổi font, ko thích thì cứ đổi cái khác bạn ạ, rất đơn giản, tìm kiếm trên Google một chút là ra.

Bản của bác Duythanh sắp xếp các icon khá hợp lý, bác ngocha cũng vậy. Nhưng của bác Duythanh hiệu ứng Zoomextreme đẹp hơn của bác ngocha, đơn giản là đẹp và tinh tế! Ít hoa lá hẹ :D

CPU chủ thớt nói mod chỉ tối đa 75 % thôi, chứ ai đâu dám mod tới 100% để hư máy à? Còn CPU về thấp khi dùng ít thì chưa ai đạt được tới trình độ mod này ngoài 008Rohit chủ nhân CFW Photon mà em đã up cho mọi người.

Cảm ứng nhạy như nhau cả thôi, tất cả đều mượt mà. Ko nhạy và mượt mà thì mọi người đã bỏ chạy từ lâu rồi. Pin thì bản của bác ngocha tốt hơn đôi chút.
Thấy ngocha2006 giới thiệu cfw đạt 100% cpu khi hoạt động tối đa và trở về 33% khi bt mà ? Mod pin vs mod cơ chế cảm ứng mới j đó chắc pác ngocha2006 giữ làm của riêng rùi, hok share j hết >.<

thainguu

Vấn đề ko quét được video trong CFW của bác Duy Thanh em đã fix được: Các bác bỏ video vào trong thư mục trên thẻ nhớ: E\Video là máy sẽ nhận diện được ngay! :D Nhớ là phải khởi động lại máy trước khi vào Real player.

mrzingz

CFW của bác Duy Thanh ngày xài có vẻ ổn hơn máy cái CFW của mấy bác kia ấy, nhưng mình góp ý tí là bạn nên gom nhiều nhiều mod rồi hãy ra bản mới, test hết rồi hãy ra, để bạn up bản mới hoài mắc flash lại hoài mắc công lắm. Bạn nhớ mod cái RM-625 thành C6, với mod cái camera lại cho nét nét lại tí nha.
Nhân tiện cho mình hỏi ở đây có ai bik downgrade FW hôk? mình xài 5233, bản CFW của bác Duy Thanh.

danchip93

Bác duy thanh ơi bác xem lại xem sao mà vẫn không cài được nokia photo browser (trình xem ảnh 3d) hộ mình với,mình cài vô nó toàn báo là không thể cài đặt được,phần cài đặt này đã có sẵn,mình đã thử format máy hay làm đủ kiểu mà vẫn không cài đặt được,các phần mềm khác đều cài đặt bình thường.VS pin vẫn hao lắm bác ạ.

NguyenDuyThanh

Chiều đi thi rồi, để thi xong có thời gian đảm bảo sửa hết lỗi luôn, chúc mình thi đạt kết quả tốt đi các bạn :D Thi mà hỏng chắc chả còn tâm trạng làm đâu :(

v2honline

CFW của bác Duy Thanh ngày xài có vẻ ổn hơn máy cái CFW của mấy bác kia ấy, nhưng mình góp ý tí là bạn nên gom nhiều nhiều mod rồi hãy ra bản mới, test hết rồi hãy ra, để bạn up bản mới hoài mắc flash lại hoài mắc công lắm. Bạn nhớ mod cái RM-625 thành C6, với mod cái camera lại cho nét nét lại tí nha.
Nhân tiện cho mình hỏi ở đây có ai bik downgrade FW hôk? mình xài 5233, bản CFW của bác Duy Thanh.
Pạn ko tìm hỉu kĩ về flash à? Mấy cái hđh symbian này hầu như chưa downgrade được. Nhưng cùng phiên bản thì chuyển wa lại thoải mái :)

mrzingz

Thì ai hôk bik là cùng phiên bản thì chuyển thoải mái, mình đang xài bản CFW của bác Duy Thanh, xài rất ổn, nhưng mình muốn down lại FW của 5233 để chụp hình nhìn sướng hơn kìa

Nhoxly00

Thấy bản này chụp ihình củng đc mà. Mod camera thì củng nét thêm dc tí xíu chứ đâu nét nhìu. Do mình chụp thế nào thui

danchip93

Trường mình khối 10,11 cũng đang thi,bác ở đâu thế.Vừa ăn cơm xong,thay mặt anh chúc bác thi tốt nhé. \-/

wimax16vnn

các bạn cho mình xin ảnh chỉ số mA của bản này đi , dùng Nokia energy profiler nha

dkiện: để màn hình tối nhất trong fần settings của máy ( ko dùng Lightctrl)

lipma_bk

em vừa up xong nhưng sao khôgn có mục widget hả các bác ;( màn hình mặc định có mỗi mấy cái icon thôi à

Status
Không mở trả lời sau này.