• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FOCUS-CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

bản matrix dành cho N5230 cảm biến xoay tự động ko hoạt động có ai bị lỗi này như mình ko

Ko lỗi đâu bạn, bạn vào Cài đặt cảm biến và đặt chế độ Tự động quay, nếu vẫn ko đc thì khởi động lại máy là ok.

mrzingz

chừng nào mới có bản FINAL cho 5233 nhỉ? bản Focus gì đó xài cũng nhanh, ổn, nhưng ngặt nỗi cái camera quá tệ, khôg bằng FW gốc

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Mình thấy bản này cũng rất là ổn rùi, nhưng mà xin góp ý thêm tí nữa
Quan trọng: nên tăng chất lượng camera hơn nữa, chụp hình nhìn "xí" quá đi.
Thay đổi luôn cái RM-625 thành C6 luôn cho oai :), mình thấy bên topic kia đổi được đó, mong bản FINAL của bác ra sớm cho anh em thưởng thức

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

chừng nào mới có bản FINAL cho 5233 nhỉ? bản Focus gì đó xài cũng nhanh, ổn, nhưng ngặt nỗi cái camera quá tệ, khôg bằng FW gốc

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Mình thấy bản này cũng rất là ổn rùi, nhưng mà xin góp ý thêm tí nữa
Quan trọng: nên tăng chất lượng camera hơn nữa, chụp hình nhìn "xí" quá đi.
Thay đổi luôn cái RM-625 thành C6 luôn cho oai :), mình thấy bên topic kia đổi được đó, mong bản FINAL của bác ra sớm cho anh em thưởng thức

Mình cũng ko định làm 1 bản gọi là FINAL vì mình chỉ cải tiến dần dần, update những mod cần thiết thôi. Camera thì mod tăng tối đa cũng chả cải thiện là bao đâu bạn à. Mình đã test cũng như tham khảo các mem có kinh nghiệm rồi.

P/S: Mà bạn này dùng rồi chả chịu thanks cổ động viên, toàn dùng chùa :(

Chỉnh sửa cuối:

mrzingz

Mình cũng ko định làm 1 bản gọi là FINAL vì mình chỉ cải tiến dần dần, update những mod cần thiết thôi. Camera thì mod tăng tối đa cũng chả cải thiện là bao đâu bạn à. Mình đã test cũng như tham khảo các mem có kinh nghiệm rồi.

P/S: Mà bạn này dùng rồi chả chịu thanks cổ động viên, toàn dùng chùa :(

hehe, người ta quên chứ bộ, thanks nè.
mà bạn cải thiên chất lượng camera lên không được thì bạn cứ để chất lượng bằng FW gốc là cũng ổn rồi.
à quên, bạn sửa cái RM-625 5233 thành C6 luôn nha, thanks bạn nhìu

Chỉnh sửa cuối:

Nhoxly00

Font này là đẹp rùi bác ơi. Nhìn to rõ. Như cái font gốc nét mảnh wá khó nhìn. Hình như cái font android này chữ "g" bị lỗi hay sao ý. Đọc bài trong 4rum toàn thấy chữ g bị mất nét thui.hjc. lâu lâu Toàn nhìn ra chữ a hay o không.hjc

NguyenDuyThanh

Bản này lổi xoay màn hình hả các bác ! up cho nhỏ em gái cái 5233 mà ko xoay được

Ko lỗi gì đâu, bạn vào Cài đặt cảm biến rồi bật chế độ Tự độ xoay là đc.

Mới test xong. Video chỉ quét trong E:\Images\

Hình như cái này lúc mod mình có nhầm lẫn thì phải. Để test lại.

@Mình nhớ có 1 ai đó đang cần fix lỗi đọc tiếng anh thì phải, version tiếp theo sẽ khắc phục.

thainguu

Ko lỗi gì đâu, bạn vào Cài đặt cảm biến rồi bật chế độ Tự độ xoay là đc.

Hình như cái này lúc mod mình có nhầm lẫn thì phải. Để test lại.

@Mình nhớ có 1 ai đó đang cần fix lỗi đọc tiếng anh thì phải, version tiếp theo sẽ khắc phục.

ba ơi, bận học thì lo học thi dùm con đi, ko có thời gian thì ko nên làm gấp rút, đừng nghe lời mọi người quá mà làm tổn hại đến học tập, cuộc sống của chính bản thân mình chứ..

Khi nào có một cái CFW thật sự hoàn hảo, đã test ít nhất 2~3 ngày thì hãy đưa cho mọi người flash, chứ cứ có version mới như thế thì....

NguyenDuyThanh

Khắc phục dần dần thì mới ra fw ổn định đc chứ. :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Hiện tại FW này có lỗi quét video (do mình nhầm ^^ sr, sẽ sửa lại), bản tiếp theo mình sẽ khắc phục lỗi đọc tiếng anh trong từ điển.

=>>>> Còn 1 lỗi duy nhất cần các bạn giúp đỡ (hoặc nhờ ai giúp đỡ) đó là: khi add dạnh bạ yêu thích thì danh bạ đó mất đi. Nếu fix xong lỗi này thì fw đã FINAL, ko còn gì để nói nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

thuyna

-"Bổ xung 1 số mã video WMV,RMVB,RM", bản CFW của bác ngocha2006 có cái này, ko biết có thật ko hay bác ý chém gió hả các bác

NguyenDuyThanh

Chiều mai thi học kì các môn chính rồi, trong ngày mai chắc ko online đc, thi xong sẽ dốc toàn lực làm FW bản hoàn thiện cho các bạn.

v2honline

j mà một loạt bài bị xóa zị nè ? 2 anh này mê chat hay seo zạ ?
Bản này vs bản của WIMAX14VNN bên http://www.pdaviet.net/showthread.php?112451-C6-V20.0.041-TIẾNG-VIỆT-TRÊN-5230-BY-WIMAX&p=1495437 và bản của ngocha2006 thì bản nào nhất zậy ? (Em dùng 5230 RM-588)
Bản của wimax14vnn ít mod wa', hem update nữa :(
@WM : Sr anh nghen, ai bỉu anh có v4 lo đem khoe mà hok up, em đành để ý nhòm ngó tới bên này :)

À quên, bản này pin xạc đầy xài idle, web, music bao lâu zậy (từng cái nghen, theo cái battery j mà hiện lên đc homescreen đóa) :)

Câu hỏi 3 nữa nè, seo em quên hoài à :) Bản này chỉ em sửa về font mặc định được hok ? Bản này có theme nokia white hok :D

Cho em hỏi lun câu 4 : Bản này cảm ứng nhạy hok ? CPU mod lên 100% như ngocha2006 hok ? CPU có về thấp khi hok dùng nhìu hok ?

Pin có lâu hơn hoặc như của ngocha2006 hok ? :D

Status
Không mở trả lời sau này.