• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FOCUS-CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

2 bản giống nhau, matrix menu là menu thông minh, thêm 1 số thư mục như hình + icon N8 thôi. Khi sử dụng 1 số icon N8 sẽ ko thay đổi icon theo theme nên ai thích xài theme nhiều thì dùng bản mặc định.

@Nằm nghỉ tí chờ lap nó upload lên thế nào mà ngủ quên mất khi đang upload cho 5233, h mới dậy share link :D Tất cả đã cập nhật ở #1

Mod nào đổi tên dùm topic thành "FOCUS - CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)", thanks :)

Trong thời gian tới sẽ làm những bản menu 3x4 để tối ưu hóa theo ý thích của người dùng, ai cũng như ý muốn nhá ;;)

Chỉnh sửa cuối:

xubaxabu

Hehehe cuối cùng cũng có để dùng rùi. Thanks bác nhiều nhá. Có phải dùng bản này rùi ko cài được chủ đề màn hình chủ khác phải không?

danchip93

Bác duythanh ơi,mình nghĩ bác nên đổi tên thành version 3 cho anh em biết,chứ không nhiều anh em on=dt hoặc hay on lướt qua không để ý được đâu,thế thì tội lắm \-/

Nhoxly00

Hehe. Test thui.thaks duythanh nhe. Bản cũ mình thấy khi bật hiệu ứng lên rồi là xoay màn hình chậm lắm.không biết bản này thế nào nhỉ?

danchip93

Chậm đâu,bản cũ mình xoay màn hình nhanh vèo vèo

Bác duy thanh ơi,h mình muốn cho cái font quay về font gốc (mình không thích font chữ này lắm vì chữ nó nhỏ vs ko đậm nét ) thì chép đè file rost 3 của fw gốc vào được không bác,nếu không được thì phải làm sao hả pác.thank bác nhiều

n5300

Rất cám ơn bạn chủ thớt. Nhưng mục Danh bạ ưa thích vẫn vậy. Sau khi Thêm vào mục Ưa thích thì ko thể remove ra và cũng chả hiển thị ở widget !
Mình đã reset *#7370# rồi đấy nhé !

wimax16vnn

bản FOCUS của duythanh hầu như đã tích dc 99% các mod đã dc post trên pdaviet rùi đó mấy bạn ( 1% là chưa có thui ^^)

@5300 : V4 của mình cook , thêm xóa Danh bạ ưu thích vẫn ngon ơ cành đào mà ta :))

n5300

bản FOCUS của duythanh hầu như đã tích dc 99% các mod đã dc post trên pdaviet rùi đó mấy bạn ( 1% là chưa có thui ^^)

@5300 : V4 của mình cook , thêm xóa Danh bạ ưu thích vẫn ngon ơ cành đào mà ta :))

he, chào Winmax, cho mình cái link phát. Bản của bạn có remove khỏi Ưa thích đc ko vậy? cho nó vào rồi nó ở đó luôn thì teo. Đang chán định quay lại firmware gốc cho nhẹ nợ đây.

NguyenDuyThanh

Chậm đâu,bản cũ mình xoay màn hình nhanh vèo vèo

Bác duy thanh ơi,h mình muốn cho cái font quay về font gốc (mình không thích font chữ này lắm vì chữ nó nhỏ vs ko đậm nét ) thì chép đè file rost 3 của fw gốc vào được không bác,nếu không được thì phải làm sao hả pác.thank bác nhiều
FW C6 ko có rofs3 nhá bạn. Bạn chép font vào rofs2\resource\fonts, chú ý nếu muốn có 7 trag ký tự thì font gốc đó phải add thêm hỗ trợ ký tự (cái này hỏi chungviet đủ loại font).

wimax16vnn

he, chào Winmax, cho mình cái link phát. Bản của bạn có remove khỏi Ưa thích đc ko vậy? cho nó vào rồi nó ở đó luôn thì teo. Đang chán định quay lại firmware gốc cho nhẹ nợ đây.

uhm, xóa khỏi mục ưa thích / thêm vào mục ưa thích vô tư bác ợ ^^

NguyenDuyThanh

Rất cám ơn bạn chủ thớt. Nhưng mục Danh bạ ưa thích vẫn vậy. Sau khi Thêm vào mục Ưa thích thì ko thể remove ra và cũng chả hiển thị ở widget !
Mình đã reset *#7370# rồi đấy nhé !

Mình cũng chưa sửa dc, lạ là khi gửi tin nhắn chẳng hạn thì vẫn thấy danh bạ đó. Có lẽ nó xung đột với mod nào đó. Sẽ cố gắng khắc phục sớm, đợi thi xog có thời gian đã.

n5300

quay số Smart Dailing nó vẫn tìm ra contact đó được bạn ạ. Nhưng ví dụ muốn edit Contact đó thì chịu ! Vì Contact chỉ edit được nếu nằm trong Danh bạ bình thường.
Bổ sung: vẫn có thể edit được nhưng phải đi đường vòng ^^

tatthanhlx

Bản update này sao dzo phần Lịch là đứng máy , Shorcut bar ngoài HS ko thay đổi được Icon . nhiêu đó đủ chết ời .

NguyenDuyThanh

Bản update này sao dzo phần Lịch là đứng máy , Shorcut bar ngoài HS ko thay đổi được Icon . nhiêu đó đủ chết ời .

Bạn dùng bản 5233 hay 5230. Nếu 5233 thì chắc chắn ko có chuyện đó. Nếu 5230 thì miêu tả rõ lỗi để mình edit. Mình đã nói trc là k có 5230 để test mà. Có ai 5230 mắc lỗi gì ko. Cho ý kiến đi.

n5300

Lịch bình thường.
HS đổi Icon bình thường.

bạn thử flash lại, hoặc format *#7370# xem sao.

dragonstick87

bản matrix dành cho N5230 cảm biến xoay tự động ko hoạt động có ai bị lỗi này như mình ko

tatthanhlx

SR nhiều mình dùng 5233 bạn à. mình xem lại rồi không phải lỗi gì nhiều , tại cái C6 ko thể thay đổi màng hình chủ được mà cái Shorcut bar có sẵn ngoài HS lại có cái Icon thay đồi HS nên bấm phải nó gây lỗi thôi . mà còn cái nữa khi mà kích hoạt cái Effect lên là vào bàn phím từ HS chậm rùi à .

Status
Không mở trả lời sau này.