• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FOCUS-CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

11lequy11

bác ơi cái này là .042 vậy muốn về .041 được không. cho em hỏi bật hiệu ứng ở đâu vậy ạ

suju15

Copy vào đường dẫn xong flash là đc ah? Cái này flash với FW nào của máy cũng đc chứ?Trong đường dẫn đó còn cần file nào nữa không? Mong đc chỉ giùm. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

n5300

Report cho bác chủ phát hiện này: do ko dùng được Danh bạ ưa thích nên mình quyết định flash về firmwave gốc, nhưng JAF đến đoạn ...Pooling phone.... là nó đơ : phone not found ! sau khi thử 3 lần ko được mới phát hiện ra là firmwave cũ hơn. Đành phải down lại firmwave của bác chủ để flash lại lần nữa thì nó sống lại. Và đây mới là cái thú vị: Danh bạ ưa thích hoạt động bình thường, Contact khi add vào đã không còn biến mất nữa !

anhhiepdhktcn

bác ơi cái này là .042 vậy muốn về .041 được không. cho em hỏi bật hiệu ứng ở đâu vậy ạ

- 041 hay 042 đều thoải mái nha bạn
- bật hiẹu ứng bạn vô phần cài dặt >chủ đề>bình thường>tùy chọn>các hiệu ứng chủ đề>bật>thưởng thức thôi

em đã thử flash bản của bác và thấy phần danh bạ ưa thich vẫn bình thương nh ưng lỗi quet video(ko tìm thấy video mặc dù đẫ quăng vo e\\image hoặc e\\video hoặc e\\videos đêù ko thấy) và lỗi đọc từ diển>>em dùng nokia 5230

girl_da_tinh93

các bạn cho mình xin ảnh chỉ số mA của bản này đi , dùng Nokia energy profiler nha

dkiện: để màn hình tối nhất trong fần settings của máy ( ko dùng Lightctrl)

K ai giúp bác Wimax ak? tiện thể giúp mình luôn với ...

ltthanh

các bạn cho mình xin ảnh chỉ số mA của bản này đi , dùng Nokia energy profiler nha

dkiện: để màn hình tối nhất trong fần settings của máy ( ko dùng Lightctrl)

Chưa kiểm tra bằng tool đó nhưng bản này khá ăn pin bạn ạ.bản 41 trước của duythanh battery monitor nó báo active use 4day2h.bản này còn có 2day7h.(Đã sạc full nhé).

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Copy vào đường dẫn xong flash là đc ah? Cái này flash với FW nào của máy cũng đc chứ?Trong đường dẫn đó còn cần file nào nữa không? Mong đc chỉ giùm. Thanks!

Cứ vứt vô Flash bạn ạ,không cần thêm thắt gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Thì ai hôk bik là cùng phiên bản thì chuyển thoải mái, mình đang xài bản CFW của bác Duy Thanh, xài rất ổn, nhưng mình muốn down lại FW của 5233 để chụp hình nhìn sướng hơn kìa
Tùy vào điều kiện chụp và bạn cầm chắc máy thôi.

Trường mình khối 10,11 cũng đang thi,bác ở đâu thế.Vừa ăn cơm xong,thay mặt anh chúc bác thi tốt nhé. \-/
Mình ở Q.Hà Đông - Hà Nội.

Ủa bản này dùng cho 5233 màu trắng là được luôn hả các bác;;)
Tất cả 523x

em đang dùng 5230 v21.0.4 mà up cái này có được ko các bác :(
Tất nhiên là có.

em vừa up xong nhưng sao khôgn có mục widget hả các bác ;( màn hình mặc định có mỗi mấy cái icon thôi à
Bấm và giữ màn hình để thêm widget hoặc bấm Tùy chọn để chỉnh sửa homescreen.

Có thể, vì C6 này mod dựa trên core 21.1.102 của 5233 mà chứ ko liên quan tới version C6.

Cả bộ luôn đó, khỏi cần download thêm gì, mình đã ghi chú ý mà ko đọc à.

Report cho bác chủ phát hiện này: do ko dùng được Danh bạ ưa thích nên mình quyết định flash về firmwave gốc, nhưng JAF đến đoạn ...Pooling phone.... là nó đơ : phone not found ! sau khi thử 3 lần ko được mới phát hiện ra là firmwave cũ hơn. Đành phải down lại firmwave của bác chủ để flash lại lần nữa thì nó sống lại. Và đây mới là cái thú vị: Danh bạ ưa thích hoạt động bình thường, Contact khi add vào đã không còn biến mất nữa !
Lỗi này mình đã biết và hiện tại chưa sửa đc. (1 số máy ksao).

em đã thử flash bản của bác và thấy phần danh bạ ưa thich vẫn bình thương nh ưng lỗi quet video(ko tìm thấy video mặc dù đẫ quăng vo e\\image hoặc e\\video hoặc e\\videos đêù ko thấy) và lỗi đọc từ diển>>em dùng nokia 5230
Mình sẽ sửa ở bản tiếp theo, đang tìm cách fix danh bạ ưa thích ở 1 số mấy lỗi. 5230 của bạn ko lỗi danh bạ à. Lỗi đọc từ điển thì mình tìm đc cách fix rồi. Sẽ sớm làm.

kevin150289

bac lam sao cho ram no giam xuong ty.chu con cao wa.khi dung kiem tra ra toan 39-40.hic.neu no on dinh dc khoang 50 thi vo doi

v2honline

bac lam sao cho ram no giam xuong ty.chu con cao wa.khi dung kiem tra ra toan 39-40.hic.neu no on dinh dc khoang 50 thi vo doi
Pạn đi ngược vs xu hướng của mọi người. Tự nhiên mún giảm ram trống là seo?

NguyenDuyThanh

Bạn hãy dùng Swiss Manager Pro hoặc Killme để giải phóng ram nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Trong những ngày tới sẽ tập trung toàn lực fix lỗi fw.

Chỉnh sửa cuối:

v2honline

Sao em hok thể khởi động đc energy profiler vậy ta? Nó cứ báo "Channel is reserved by another application", đã thử tắt battery monitor rùi mà hok đc.

NguyenDuyThanh

Chưa đâu anh, còn lỗi add danh bạ ưa thích. Đang nghiên cứu lỗi danh bạ ưa thích đây ạ, em lên 1 số forum khác cài thử fw của họ nhưng fw nào cũng bị vậy. Chẳng hiểu sao.

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

Chưa đâu anh, còn lỗi add danh bạ ưa thích. Đang nghiên cứu lỗi danh bạ ưa thích đây ạ, em lên 1 số forum khác cài thử fw của họ nhưng fw nào cũng bị vậy. Chẳng hiểu sao.

5230 ko fát sinh lỗi đó , mà sao 5233 ai cũng bị nhỉ
cũng xài mấy mod như nhau cả mà

v2honline

5230 ko fát sinh lỗi đó , mà sao 5233 ai cũng bị nhỉ
cũng xài mấy mod như nhau cả mà
Hok bị mới sợ :)) Cái bản v1 của anh nè, em cóa xài đc danh bạ ưa thích j đâu :) v4 thì chẳng bik ntn, chưa ai test vì anh pr hok chứ có thấy mặt mũi nó đâu đâu => típ tục chờ :)

wimax16vnn

Hok bị mới sợ :)) Cái bản v1 của anh nè, em cóa xài đc danh bạ ưa thích j đâu :) v4 thì chẳng bik ntn, chưa ai test vì anh pr hok chứ có thấy mặt mũi nó đâu đâu => típ tục chờ :)

sao ko xài dc? ko xài dc cái j nói rõ hơn dc ko ?
đang xài V4 thấy ngon ơ àh

hoangtu3d

mấy anh ơi help e với.e flash mấy lần mà không được toàn báo"error booting phone" là sao hả mấy anh.e thấy cái này hay quá mà không làm được,mấy anh chỉ cho e cách khắc phục với

quyrombinhduong

5230 mình flash bản Cook của WM hay DUYTHANH thì đều ko thấy lỗi danh bị ưa thích, chắc chỉ riêng 5233 thôi . Bác WM có hàng V4 cứ đem ra so sánh mà chẳng tung lên làm sao anh em biết đc:-?

Status
Không mở trả lời sau này.