• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FOCUS-CFW C6-523x by Duy Thanh (update 12/12/2010)

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Tổng cộng có 6 bản cho các bạn lựa chọn :O=D>;;)
- 3x4 icon mặc định.
- 4x4 icon mặc định
- 4x4 icon N8

=> Cho mỗi loại phone. Nếu xong 6 bản trên có thể sẽ làm 2 bản font mặc định hỗ trợ ký tự cho 523x. Ai ai cũng như ý >:)

Lời khuyên cho các bạn nên đi tắm 1 cái và ăn cơm 1 phát rồi trở lại máy tính sẽ có fw mới. Mình sẽ lập topic mới và nhờ mod close topic này (vì nó già quá rồi). Lập topic mới chào mừng bản final luôn mà :D

ltthanh

Quên mất k góp ý bác là bỏ bớt số themes đy... 1 dãy dài dằg dặc chả dùng mấy...

shido_katori

Active Member
thế 3x4 RM-588 ko có icon N8 ah` anh duythanh

mà thôi ko sao, cài themes mấy hồi, làm lẹ nha bác, ráng trước 8h

v2honline

Thay vì up bản font mặc định thì anh hướng dẫn đưa font vào fw và đặc biệt là send cái font lên để có mà add vào (full symbols nha) :D

NguyenDuyThanh

Thay vì up bản font mặc định thì anh hướng dẫn đưa font vào fw và đặc biệt là send cái font lên để có mà add vào (full symbols nha) :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?84962-FONT-VIỆT™-CHO-S60V3-5-By-chungviet/page3 1 đống font tự do chọn này.
Còn học cách cook fw thì bạn đọc tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare

Ức chế quá upload đc gần xong thì lại mất mạng về 0 luôn :(

coicoi272

a ơi,cho em hỏi dt em là 5233 phiên bản v21.1.004 vậy mình chạy Phiên bản C6-5233 v20.0.042 icon mặc định or

Phiên bản C6-5233 v20.0.042 matrix menu + icon N8 có được không vậy a.

shido_katori

Active Member
cứ flash bình thường đi, bản này là port từ C6 mừk:p
Ức chế quá upload đc gần xong thì lại mất mạng về 0 luôn
hix , em cũng ức chế từ 6h sáng tới giờ, ngồi canh topic này đó !8-|

shirooo

mấy cái đơn giản thì các bạn tự mày mò đi chứ có topic hướng dẫn chi tiết hết rồi mà ^^ với lại ngồi chờ ko thì lâu lắm, vd như thay font mất có vài phút chứ mấy :))

Nhoxly00

cha'c do.i che't wa'. hazj! chua an com gj` nuk. va~n dang ngoa`i net. do.i tu`ng giay tu`ng phu't...

shido_katori

Active Member
CFW mà bác duy thanh sắp up xài font Android phải ko ?
mấy cái đơn giản thì các bạn tự mày mò đi chứ có topic hướng dẫn chi tiết hết rồi mà ^^ với lại ngồi chờ ko thì lâu lắm, vd như thay font mất có vài phút chứ mấy
bác làm vài phút còn em là vài tiếng , hihi, CPU celeron D 2.13, RAM 256 MB, đợi nó bung FW ra cũng nữa tiếng đồng hồ ! =))

cha'c do.i che't wa'. hazj! chua an com gj` nuk. va~n dang ngoa`i net. do.i tu`ng giay tu`ng phu't...
bác duythanh mà ko nhanh thì hum nay sẽ có người thiếu nợ ở tiệm net đó !X_X

Status
Không mở trả lời sau này.