• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Nokia pure - Lite

atrau

Ai làm được font nokia pure lite full, không lỗi, hỗ trợ 7 trang kí tự thì lập topic mới đi cho anh em dễ theo dõi cũng như download, chứ cái này lan man quá.

Chỉ 1 font sửa lại có cần lập topic mới không.
Sửa cái này không hề khó nhưng bạn vào topic của hình hỏi như kiểu mình không thể làm được, phải nhờ người khác làm rồi rủ nhau đi chỗ khác bàn cho vui vậy.
Theo ý mọi người, đã up bản fix hỗ trợ 7 trang kí tự.

cái theme trong hình đẹp quá bác cho em xin được ko?
Đấy là theme Aura mình tự làm nhưng không có icon đâu, chỉ làm theme defaul thôi. Icon như trên hình là bộ icon N8 trong rom chứ không phải của theme. Bạn có lấy không :)

ANHTUAN9791

mjnh dung x6 caj fontrouter .khong hieu sao mjnh cai 1 so font bj loj lm sao y,khong khoi dong duoc may.chi co cach format may thoi.bj 4 or 5 lan roi.khong biet font nay co bj k?lo qua,dang dung font times roman cung muon doj font choi nhung so.
Post via mobile

tinhbuon84

bạn nên giải nén fonts trên mắy tính...tuyệt đối không đc giải nén bằng x-flore

huuthuan1004

Chỉ 1 font sửa lại có cần lập topic mới không.
Sửa cái này không hề khó nhưng bạn vào topic của hình hỏi như kiểu mình không thể làm được, phải nhờ người khác làm rồi rủ nhau đi chỗ khác bàn cho vui vậy.
Theo ý mọi người, đã up bản fix hỗ trợ 7 trang kí tự.

Đấy là theme Aura mình tự làm nhưng không có icon đâu, chỉ làm theme defaul thôi. Icon như trên hình là bộ icon N8 trong rom chứ không phải của theme. Bạn có lấy không :)

Lấy, bác up lên cho em xin nhé! Quan trọng là cái theme nó đẹp và chạy mượt là được rồi, còn mấy cái icon thì em biết cách đổi. Thank bác trước nhé, khi nào lên máy tính em sẽ thank bác sau, đang online bằng đt...

kaikool

Font này đẹp tuy nhiên bạn có thể sửa vị trí mấy dấu nặg. Mìh thấy nó hơi bị lệch.

atrau

bạn ơi! cho mình xin cái bàn phím qwerty giống bạn đi. thanks

Bàn phím trên chỉ là bàn phím qwerty mini thôi mà, giao diện của nó do theme quyết định. Bạn chưa có muốn add bàn phím vào hay muốn có giao diện như trên

mjnh dung x6 caj fontrouter .khong hieu sao mjnh cai 1 so font bj loj lm sao y,khong khoi dong duoc may.chi co cach format may thoi.bj 4 or 5 lan roi.khong biet font nay co bj k?lo qua,dang dung font times roman cung muon doj font choi nhung so.
Post via mobile

Máy có thẻ nhớ thì mới làm theo cách mình nói còn X6 thì bạn không nên cho vào E, nếu không may bị lỗi thì có flash lại cũng không được do nó chỉ format ổ C còn muốn xóa trong E lại phải kết nối qua cable nhưng máy không bật thì không kết nối được nên bạn đừng thử theo cách mình nêu trên
Font này do Nokia là nên mình không nghĩ là có lỗi đâu, mình chỉ chọc ngoáy chút chứ không phá tanh bành :D

Lấy, bác up lên cho em xin nhé! Quan trọng là cái theme nó đẹp và chạy mượt là được rồi, còn mấy cái icon thì em biết cách đổi. Thank bác trước nhé, khi nào lên máy tính em sẽ thank bác sau, đang online bằng đt...

Mình up rồi đó http://www.mediafire.com/?ucne6fbpdqavq3n
Nếu bạn muôn add icon vào thì bạn tìm theme N8 back để chuyển icon qua, trước khi dùng bộ icon này mình có dùng qua theme đây, thấy icon khá giống, chỉ có vài điềm khác.

Font này đẹp tuy nhiên bạn có thể sửa vị trí mấy dấu nặg. Mìh thấy nó hơi bị lệch.

Oh, mình không để ý, để mình xem lại xem cau nào còn lệch chén nốt. Cám ơn bạn đã góp ý :)

Lite còn full :p

Gọi là bản Lite vì mình đã xóa đi rất nhiều kí tự không biết là tiếng Bỉ hay Ả Rập gi nhưng chắc chắn chưa thấy bao giờ để font nhẹ bớt. Tới đây mình sẽ add thêm tiếng Trung vào (nếu không quá nặng) vì khá nhiều phần mềm của TQ mà đọc toàn ô vuông thì rất khó chịu.
Bạn lấy bản full làm gì vậy?

hoangls

atrau oi, bạn cài phần mềm gì mà có bàn phím đầy đủ theo chiều dọc như vậy nhỉ chỉ cho mình với

atrau

atrau oi, bạn cài phần mềm gì mà có bàn phím đầy đủ theo chiều dọc như vậy nhỉ chỉ cho mình với

Không phải phần mềm đâu bạn, mình flash CFW đấy. Bạn dùng các bản CFW C6 sẽ có hoặc nếu bạn dùng 5233 có thể dùng bản CFW gốc của mình
Ngoài ra nếu bạn không muốn flash thì có thể cài bàn phím swype của Noki hoặc IT keyboard, handyiput cũng có bàn phím dọc, hơn nữa còn tiện hơn bàn phím có sẵn.

Hoanghien_x6

bàn phím của bác tuyệt qúa, em dùng x6 ko co qwerty mini tiếng việt. Bác có thể đóng gói thành file sis cho anh em dùng với được không?

atrau

bàn phím của bác tuyệt qúa, em dùng x6 ko co qwerty mini tiếng việt. Bác có thể đóng gói thành file sis cho anh em dùng với được không?

Không được bạn à. Những file chỉ chạy trong room thì không tạo file sis được :|

kaikool

Àh k tại thấy có bác hỏi bản nokia pure lite full thì mìh nói vậy thui.
Ủg hộ bạn. Bạn có thể xem Lại mấy chữ nè đc k,vì cá nhân mìh thấy hơi lệch.
ầ ặ ẻ ẹ ụ ỉ ĩ ợ Ẹ Ĩ
Hi vọg bạn sớm add tiếg trug vào và có bản fix mới!

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Àh k tại thấy có bác hỏi bản nokia pure lite full thì mìh nói vậy thui.
Ủg hộ bạn. Bạn có thể xem Lại mấy chữ nè đc k,vì cá nhân mìh thấy hơi lệch.
ầ ặ ẻ ẹ ụ ỉ ĩ ợ Ẹ Ĩ
Hi vọg bạn sớm add tiếg trug vào và có bản fix mới!
Cám ơn bạn đã góp ý.
Tình hình là sau khi xem lại font tiếng Trung thấy nó rất nặng, nếu add vào chăc font này đến gần 5-6MB, sao ra 4 bản để dùng trên điện thoại có vẻ không ổn nên mình quyết định không add nữa, chỉ sửa lại thôi :(.

Chỉnh sửa cuối:

kaikool

Bác add tiếg trug vô đi. :p nếu thêm font bằg cách cho vào fonts sau flash cũg đâu cần 4 file nhỉ. Fảj k.

huuthuan1004

thank bác atrau trước cái nhé, em mới down cái theme của bác xong, để test thử xem thế nào. Khi nào lên máy tính em sẽ nhấn thank sau, nhà ở nông thôn ko có máy tính khổ thế đấy, mỗi lần cần là phải đi 4km mới có tiệm internet...muốn hack máy cũng bó tay...

atrau

Bác add tiếg trug vô đi. :p nếu thêm font bằg cách cho vào fonts sau flash cũg đâu cần 4 file nhỉ. Fảj k.
Cũng rứa mà, nếu dùng thêm fontrouter thì tốn pin, RAM, nếu cop vào ổ E thì cũng phải sao ra 4 bản. Để mình kiếm font tiếng Trung nào nhẹ nhẹ rồi xem tách được ra không nhưng khả năng không cao do tiếng Trung rất nhiều kí tự, kiếm được font nhẹ chắc thiếu tả tơi.
thank bác atrau trước cái nhé, em mới down cái theme của bác xong, để test thử xem thế nào. Khi nào lên máy tính em sẽ nhấn thank sau, nhà ở nông thôn ko có máy tính khổ thế đấy, mỗi lần cần là phải đi 4km mới có tiệm internet...muốn hack máy cũng bó tay...
Bạn hack máy 1 lần luôn đi, flash chỉ mấy phút thôi mà.