• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font Nokia pure - Lite

ctgreen312

dùng fonts ở ổ E kiểu gì thế vậy

Bạn muốn bỏ vào được E:/resources/fonts thì bạn phài apply ReadCroot trong Rom patche rồi dùng x-plore hoặc file brownser copy vào mới được nhá

Mình không thích 7 trang kí tự lắm vì gửi máy khác không thấy gì nhưng nếu nhiều người thích thì chờ mình thi xong,nếu chưa ai đả động gì mình sẽ thử.
zUhm, nếu bạn làm được thì làm cho mọi người thưởng thức với nhá, Font này mình nhìn thấy sang lắm, mỗi lần dịp Tết hay lễ gì thì mọi người thường gởi cho nhau những lời chúc mừng bằng kí tự đặc biệt, nếu font này không hỗ trợ thì đâu có đọc được. Chúc bạn thành công nhá.

Khoaaaa

Active Member
Atrau:mình dow bằng fon,à đang dow,chắc dc rồi,thank bạn ha

ngoanrazor

Well-Known Member
Cẩn thận nha bà con, tui test rồi font này bị lỗi.ko biết tại máy hay tại font nữa

atrau

Cẩn thận nha bà con, tui test rồi font này bị lỗi.ko biết tại máy hay tại font nữa

Bị lỗi gì vậy bạn, lỗi chỗ nào bạn phải nói ra chứ không thì biết đường nào mà sửa. Mình dùng không lỗi gì mới up lên mà.

Khoaaaa

Active Member
Link atrau đưa mình bộ fons củng bị lỗi,hiển thị tòan tiếng người ngoài hành tinh nên bó chiếu,tòan là chử cái có dấu như êâăôơưeao,dùng cách chép vào thẻ,có khinào tại mình xả =fon ko,mà nhìn hình sao tựa tựa android vậy cà

atrau

Link atrau đưa mình bộ fons củng bị lỗi,hiển thị tòan tiếng người ngoài hành tinh nên bó chiếu,tòan là chử cái có dấu như êâăôơưeao,dùng cách chép vào thẻ,có khinào tại mình xả =fon ko,mà nhìn hình sao tựa tựa android vậy cà

Là sao, mình không đọc được ngôn ngữ ngoài hành tinh. Bạn bị lỗi thế nào thì up hình lên chứ, Nếu font bị lỗi thì mình chụp hình up lên cho mọi người kiểu gì.

Khoaaaa

Active Member
Mình chả biết up hình,fon lỗi,có làm dc j đâu,thấy lỗi sợ wá lo rút thẻ chứ có nghỉ fải chụp chẹc j đâu,hihi,mà có thể là do mình xả bằng fon đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

À dc rồi,ko fải do fonts ,tại mình giải nén bằng xplore nên lỗi,xả bằng pm chuyên dụng thì dc,trông củng đẹp,tựa android thật,nhưng cứng cáp và thon gọn hơn,bạn xem vần ''đ'' ở chế độ thường nha,trông xấu lắm,bộ có kí tự bạn up 1file dc ko,nghỉa là 1bộ 4 file bạn up 1file thôi,mình cop ra rồi rename sau,thank nhiều nha

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Mình chả biết up hình,fon lỗi,có làm dc j đâu,thấy lỗi sợ wá lo rút thẻ chứ có nghỉ fải chụp chẹc j đâu,hihi,mà có thể là do mình xả bằng fon đó

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

À dc rồi,ko fải do fonts ,tại mình giải nén bằng xplore nên lỗi,xả bằng pm chuyên dụng thì dc,trông củng đẹp,tựa android thật,nhưng cứng cáp và thon gọn hơn,bạn xem vần ''đ'' ở chế độ thường nha,trông xấu lắm,bộ có kí tự bạn up 1file dc ko,nghỉa là 1bộ 4 file bạn up 1file thôi,mình cop ra rồi rename sau,thank nhiều nha

Mình quên mất không nói ở trên là kết nối máy ở chế độ ổ đĩa chung không dùng xplore giải nén, sẽ lỗi.
Mình sẽ sửa lại chữ "đ" :)
Bạn tải được rồi, up lại làm gì nữa??? Bản có thêm icon đặc biệt của traicau 1file đã đến 700kb, không đính kèm nổi.

Khoaaaa

Active Member
Fát hiện thêm vần ''ợ'' một bên mỏng tanh,một bên như trăng khuyết vậy,còn nhiều cái lạ mắt nhưng mình chả biết diển tả thế nào cả

chanhkho1908

Các bạn dùng font này sẽ ko bị lỗi chữ nào hết, đẹp y hệt font Nokia pure
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?cmdncylft5rmjzl[/DOWNLOAD]

a2king

có đầy đủ icon trong fonts nay k bạn???

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 49 minutes:

fonts đẹp vậy, nhỏ nhắn nhìn rất thanh, vậy mà bạn ko add thêm icon vào, làm cho nó hiện lên toàn dấu "?" làm mất đẹp....

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Fát hiện thêm vần ''ợ'' một bên mỏng tanh,một bên như trăng khuyết vậy,còn nhiều cái lạ mắt nhưng mình chả biết diển tả thế nào cả
Mình cũng 1 lần nhìn thấy chữ "ợ" kiểu đấy nhưng bây giờ xem lại thị mất dạng không thấy đâu nữa. Đã sửa xong chữ "đ". Bạn xem còn lỗi gì mình chén nốt
Font này giống với font Pure??? Bạn có lộn không vậy. Nếu bạn để ý sẽ thấy 2 font có rất nhiều điểm khác nhau. Mình up font này lên vì nó là font của Nokia chứ không phải vì nó đẹp nhất. Các font chữ nếu nhìn qua thì giống nhau rất nhiều và đẹp hơn Nokia pure thì có cả rổ. Mình dùng nó đơn giản vì thích cái mặc định của Nokia chứ văn bản máy tính không bào giờ dùng font này.

Đây là bản mới, đã fix thêm

chanhkho1908

Mình cũng 1 lần nhìn thấy chữ "ợ" kiểu đấy nhưng bây giờ xem lại thị mất dạng không thấy đâu nữa. Đã sửa xong chữ "đ". Bạn xem còn lỗi gì mình chén nốt

Font này giống với font Pure??? Bạn có lộn không vậy. Nếu bạn để ý sẽ thấy 2 font có rất nhiều điểm khác nhau. Mình up font này lên vì nó là font của Nokia chứ không phải vì nó đẹp nhất. Các font chữ nếu nhìn qua thì giống nhau rất nhiều và đẹp hơn Nokia pure thì có cả rổ. Mình dùng nó đơn giản vì thích cái mặc định của Nokia chứ văn bản máy tính không bào giờ dùng font này.

Đây là bản mới, đã fix thêm

giống mà :D bạn nhìn chữ g của 2 font mà so sánh, 2 font chữ tròn tròn giống nhau. nokia lấy của microsoft cả thôi, font pure này chủ yếu chạy ở windows phone 7 mà

atrau

bản fix này kô có 7 trang kí tự à bác
Không bạn à. Cho 7 trang kí tự vào nặng thấy ông bà nội luôn. Bạn có thể dùng bản của traicau ấy. Trong đấy có 7 trang kí tự luôn.
Nếu nhiều người thích 7 trang kí tự thế thì lần tới mình cho vào vậy. Chờ mọi người phản ánh thêm lỗi rồi "cưa bom" 1 thể :D
giống mà :D bạn nhìn chữ g của 2 font mà so sánh, 2 font chữ tròn tròn giống nhau. nokia lấy của microsoft cả thôi, font pure này chủ yếu chạy ở windows phone 7 mà
Các font chữ cùng thể loại về cơ bản là giống nhau mà. Tuy nhiên tạo ra 1 font chữ là cả 1 quá trình, phải nghiên cứu đủ kiểu chứ không đơn giản là đục đẽo cho vừa mắt đâu, không thể nói Nokia lấy của Mycrosoft được. Bạn dùng các chương trình thiết kế font sẽ thấy 2 font này khác nhau chỗ nào.
Mà kệ đi, ông nào làm đẹp hơn kệ, mình là người dùng thì thấy cái nào ưng mắt thì chén thôi, tranh luận làm gì :D

Khoaaaa

Active Member
Rồi,bản fix ok rồi,mình căng mắt nhìn mà chẳng thếy j lạ nửa,tròn trĩnh,đầy đặn,đẹp rồi,về sau cook rom sẻ dùng bộ này làm mặc định,đơn giản vì nó đến từ nokia
(đưa cu bạn nhìn thì nó bảo ,bình thường,đẹp mà)hihi
thank atrau

ctgreen312

Ai làm được font nokia pure lite full, không lỗi, hỗ trợ 7 trang kí tự thì lập topic mới đi cho anh em dễ theo dõi cũng như download, chứ cái này lan man quá.