• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Fonts] Bộ Fonts Hỗ Trợ Tiếng Trung, Ký Tự Cập Nhật Thường Xuyên

socloc20

Đang nghiên cứu cách mod EMO cho lai ghép C6v20:D
Làm hoài không ra.Không hiểu nó nằm phần nào trong C6v40 nhỉ:-?
Anh em em nào có hứng thú hoặc tìm ra thì pm Bún 1 câu nhé!
Cùng nghiên cứu:D
Nếu không có mod này thì font add EMO ném vào cũng vô dụng:)) <- Tested by Bún:))

Emoticon hiện giờ em mò ra nằm ở 3 file
1) avkon.r96
2) Smilplayer
3) Smilplayer.r96

Hôm trước em copy 3 file này qua N97mini v12 thì nó hiện cái emoticon nhưng bấm vào là reset máy :))

đang ch font pure trung hàn :D
me too :D

Luu_Tan_Vu

Emoticon hiện giờ em mò ra nằm ở 3 file
1) avkon.r96
2) Smilplayer
3) Smilplayer.r96

Hôm trước em copy 3 file này qua N97mini v12 thì nó hiện cái emoticon nhưng bấm vào là reset máy :))

me too :D

thêm smiley.mif

socloc20

thêm smiley.mif
À ừ quên :D
Chỉnh sửa hình svg trong Smiley.mif để thay các emoticon khác, nghĩ thế chứ chưa dám test vì lười flash:D

Há há, cái font pure lite phía trên nếu sử dụng cho N97mini v12 thì cái dấu nháy nó to ra, sử dụng cho C6v40 bản của DT thì lại ko sao cả, lại còn có cả emoticon, vẹn cả đôi đường :))

NHANHAO84

À ừ quên :D
Chỉnh sửa hình svg trong Smiley.mif để thay các emoticon khác, nghĩ thế chứ chưa dám test vì lười flash:D

Há há, cái font pure lite phía trên nếu sử dụng cho N97mini v12 thì cái dấu nháy nó to ra, sử dụng cho C6v40 bản của DT thì lại ko sao cả, lại còn có cả emoticon, vẹn cả đôi đường :))

fonts trên được edit lại tương thích với C6v40 và N97miniv30 mà bạn hiền! Fonts mình đã dùng qua cả rồi. K có lỗi j đáng kể đâu. Duy chỉ thiếu hỗ trợ tiếng trung hàn. Ngày rảnh mình sẽ add vào. Ok thì up cho các bạn test liền.

socloc20

Có ai có cách thay Emoticon yahoo vào ko :D, kiếm đâu ra file svg như vậy nhỉ :D

socloc20

Làm đi rồi bày mình làm với nhé, đơn giản là bung file mif và thay ảnh, nhưng ko biết đào đâu ra mấy cái ảnh đó mà file SVG, connvert cho vào thì bể ảnh

Làm nhớ làm ảnh động nha Vũ , đừng làm mấy icon đứng yên nhìn chán lắm :D

Đã có mod 8 trang kí tự, ko biết bao giờ mới có mod 8 trang emoticon nhỉ :D

Luu_Tan_Vu

Làm đi rồi bày mình làm với nhé, đơn giản là bung file mif và thay ảnh, nhưng ko biết đào đâu ra mấy cái ảnh đó mà file SVG, connvert cho vào thì bể ảnh

Làm nhớ làm ảnh động nha Vũ , đừng làm mấy icon đứng yên nhìn chán lắm :D

Đã có mod 8 trang kí tự, ko biết bao giờ mới có mod 8 trang emoticon nhỉ :D
ảnh động thì hên xui thôi, k biết có làm được k

atrau

Mình từng làm font Pure Trung-Hàn nhưng làm xong dung lượng hơn 7MB nên không ham, xoá luôn rồi, bạn nào thích add thêm ngôn ngữ nào thì gửi font tiếng đó lên mình add cho, giờ ngại tìm lắm, bận tối mặt luôn.

LoiPT

Mình chỉ có 1File TTF làm sao tách ra làm 4 file để cook vào FW đây. xin hướng dẫn

NHANHAO84

Mình chỉ có 1File TTF làm sao tách ra làm 4 file để cook vào FW đây. xin hướng dẫn

ah, rất đơn giản. Như font pure chẳng hạn. Bạn chỉ cần copy làm 4 rồi đổi tên y như 4 files đã có trong FW là được.