• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fonts Tiếng Việt chuẩn cài cho dòng S60v2 ( dạng file *.sis)

thanngocthinh

mình dowload vê mà không giải nén dược bạn ah.nó báo là:" no archive found" minh xài N70

JuRay-Duan

mình dowload vê mà không giải nén dược bạn ah.nó báo là:" no archive found" minh xài N70

Ui!! bạn đừng có giải nén, chỉ cần bỏ đuôi *.rar đi còn lại đuôi *.sis , sau đó chép vào máy và cài thôi :) Nice !!!

JuRay-Duan

ban oi minh muon doăload ve nhung ma khong biet cach doi duoi nhu the nao ca

Bạn có thể chép file đã down vào máy và dùng X-ploer tìm đến file đó và nhấn phím số "7" để đổi tên bỏ đuôi .rar đi là cài đc.
LẦN SAU NHỚ CHÚ Ý TV CÓ DẤU NHÉ

NDang

ua~, 6260 xài tốt font này hok, có bị lỗi mất đuôi của mấy chữ như y, g, q... hok? :-/

JuRay-Duan

bạn ơi cho mình xin phần mềm từ điển anh việt vớiiiiiiiii.thanks trước nhaa=D>:-?;)

Đây ko fải topic yêu cầu fần mềm nhé bạn. :) Đã có topic yêu cầu rồi, bạn chịu khó tìm mà post yêu cầu vào đó nhé..:)

thanngocthinh

a Sinhga oi!!!111
e cai file sis nay vào mà chẳng hiện thị tiếng việt cho mấy phần mền việt hóa gì hết.tức quá remove mà nó kô cho remove mới đau.như thế là bị sao vậy a?(mấy chữ tiếng việt có toàn ô vuông) e xai con n70 me ,giup e khắc phuc nhé.e thank nhiu nhìu!!!=D>;)

JuRay-Duan

a Sinhga oi!!!111
e cai file sis nay vào mà chẳng hiện thị tiếng việt cho mấy phần mền việt hóa gì hết.tức quá remove mà nó kô cho remove mới đau.như thế là bị sao vậy a?(mấy chữ tiếng việt có toàn ô vuông) e xai con n70 me ,giup e khắc phuc nhé.e thank nhiu nhìu!!!=D>;)
N70 thì tìm font của bác daoquangsu mà xài. Còn mún xóa font thì dùng pm xóa font trong box việt hóa nhé ( cũng có thể dùng x-ploer để xóa) . Search đi, có trên 4rum hết rùj đó. :)

khanhmobile0405

Anh singa ơi sau nghe anh nói đơn giản quá vậy dowload về rồi bun ra không thấy file gì cả anh chỉ em cách chép font cho 6680 nhe em thanhk anh nhiều lắm?mà quên font này sửng dụng cho 6680 được luôn không anh!

TruBic

Well-Known Member
Anh singa ơi sau nghe anh nói đơn giản quá vậy dowload về rồi bun ra không thấy file gì cả anh chỉ em cách chép font cho 6680 nhe em thanhk anh nhiều lắm?mà quên font này sửng dụng cho 6680 được luôn không anh!
bạn bỏ đuôi . Rar còn đuôi . Sis lấy cài bình thường. Trước khi cài nhớ xoá hết font cũ nhé bạn

Posted via Mobile Device

khanhmobile0405

anh ơi lần trước em cũng lấy file này chép vào giờ xóa có được đâu?em biết lấy đuôi sis nhưng chả thấy gì cả anh đừng nói là anh bó tay luôn nhe!:-?

thanngocthinh

xóa hết font cũ?cả font mặc định của máy nữa hả ban.???mình muốn cài font tiếng việt để đọc được các chương trình tiếng việt thui(từ điền bị lỗi font).còn vẫn xài tiếng anh thui.:D

khanhmobile0405

không mình chỉ nói với anh singa kìa nào là bun ra chép vào là ok tất cả chỉ là hủ danh vô thực thôi?từ khi chép font đó vào máy treo hoài luôn!chán ghê?thực tế đi anh nhé=))

thanngocthinh

Bạn chỉ việc cài file này ra. Khởi động máy là có thể hiển thij đầy đủ tiếng Việt cho các chương trình Word(*.doc với font time new roman), bản đồ emap, từ điển Mdic cho S60. Hãy thank để động viên mình các bạn nhé!
( chú ý khi download về bạn hãy đổi tên, bỏ đuôi .rar đi nhé! :)))

mình đã dùng pm để xóa mấy cái font tv củ trong máy(do kô xài được) và cài font này lại,khởi động lại máy ,khi vào các phần mềm tv như: bản đồ emap, từ điển Mdic mà vẫn là ô vuông? vậy là sao?
mình xai n70-1?giup mình khắc phục nhé.xài từ điểm Mdic mà đọc ô vuông không khó chịu wa!!!!thanks:-??