• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fonts Tiếng Việt chuẩn cài cho dòng S60v2 ( dạng file *.sis)

JuRay-Duan

mình đã dùng pm để xóa mấy cái font tv củ trong máy(do kô xài được) và cài font này lại,khởi động lại máy ,khi vào các phần mềm tv như: bản đồ emap, từ điển Mdic mà vẫn là ô vuông? vậy là sao?
mình xai n70-1?giup mình khắc phục nhé.xài từ điểm Mdic mà đọc ô vuông không khó chịu wa!!!!thanks:-??
Mình đã nói bạn rùi mà, n70 dùng font này ko dc chuẩn đâu, qua box việt hóa mà tìm font chuẩn hơn nhé :), topic dc treo trên fần "chú ý" chẳng lẽ bạn ko thấy?? Chúc thành công,,

thanngocthinh

làm đủ mọi cách, dùng cả font cua anh quangsu ma thấy gì đâu.thôi xài tiéng anh vậy.lỗi tí mấy phần mền việt hoa kô sao.dù gì thì cũng thanks bác một phát nhé.:p;)

hunterviet

Well-Known Member
dung cung dc nhung may ki hieu bi mat joi:(

Bạn dùng máy gì mà ko hiện đầy tiêng việt vậy, bạn chú ý viết tiếng việt có dấu nhé, đây là quy đinh của 4rum mà, cẩn thận mod die bài vĩnh viễn hen

hongle516

Mình đã nói bạn rùi mà, n70 dùng font này ko dc chuẩn đâu, qua box việt hóa mà tìm font chuẩn hơn nhé :), topic dc treo trên fần "chú ý" chẳng lẽ bạn ko thấy?? Chúc thành công,,
Em dùng N72 thấy Font này ngon lắm mà anh, các phần mềm Việt hóa đều đọc ngon lành cả. Mà N70 va N72 y chang nhau mà

money_hd93

trước đây mình dùng fw mặc định của máy 6260 thì chạy font này ổn,từ hôm đem đi cài lại fw,cài cái này vào thì chỉ dọc được word tiếng việt ,còn các phần mềm,tin nhắn,wap đều không hiênt thị được tiếng việt hoan chỉnh,có ai tìm đuơc cái font nào chạy tốt không chỉ mình với.thank nhju.máy mình
nokia 6260
v 3.0452.0ch
20-12-04
rm-25

ngocthanhdhgtvt

trước đây mình dùng fw mặc định của máy 6260 thì chạy font này ổn,từ hôm đem đi cài lại fw,cài cái này vào thì chỉ dọc được word tiếng việt ,còn các phần mềm,tin nhắn,wap đều không hiênt thị được tiếng việt hoan chỉnh,có ai tìm đuơc cái font nào chạy tốt không chỉ mình với.thank nhju.máy mình
nokia 6260
v 3.0452.0ch
20-12-04
rm-25
bạn àh , máy của bạn là fw chine đó , lúc trước 7610 fw chine của mình cũng khó hiển thị tiếng việt nhưng làm thế này là ok
bây giờ bạn down cái fonts đính kèm sau đó đưa về máy điện thoại rồi nhân 2 bản lên( copy) (đặt ở 2 thư mục khác nhau ) , sau đó bạn dùng Xplore vào ổ Z/system/fonts bạn sẽ thấy có 5 cái fonts ( chắc 100%) lúc này bạn sẽ thấy có 2 fonts tên là 11*12_latin.gdr và 15*16_latin.gdr . công việc tiếp theo là bạn sửa tên fonts vừa down thành 11*12_latin.gdr và 15*16_latin.gdr sau đó copy vào C/system/fonts sau đó khởi động lại nhé.
bạn làm đi . chắc ăn 100% nhé

Chỉnh sửa cuối:

hunterviet

Well-Known Member
nokia 6260
v 3.0452.0ch
20-12-04
rm-25

Bạn có thể tham khảo bài viết này, chon fw theo ý muốn cũng là 1 ý hay:)

ngocthanhdhgtvt

Bạn có thể tham khảo bài viết này, chon fw theo ý muốn cũng là 1 ý hay:)
nếu muốn nâng cấp fw hoặc up sang fw châu âu mà không rành về nâng cấp fw thì tốt nhất là ra ngoài cửa hàng nhé các new member.
kẻo up mà gặp trục trặc thì văn mẹ cái máy luôn há, khi ấy đừng hối hận.
lời khuyên chân thành nhé, chỉ 30 đến 50 nghìn thôi:)):))

hunterviet

Well-Known Member
nếu muốn nâng cấp fw hoặc up sang fw châu âu mà không rành về nâng cấp fw thì tốt nhất là ra ngoài cửa hàng nhé các new member.
kẻo up mà gặp trục trặc thì văn mẹ cái máy luôn há, khi ấy đừng hối hận.
lời khuyên chân thành nhé, chỉ 30 đến 50 nghìn thôi:)):))

Bạn nào dư giả tài chính thì tốt nhất nên làm theo lời bạn ngocthanhdghtvt, còn bạn nào muốn tự vọc, tìm hiểu, lấy kinh nghiệm cho các máy khác và nâng cấp bản sau thì nên tự vọc

lucky_luong

Cám ơn bạn sinhga chương trình FontVN2in1 tiếng việt rất có ít khi sử dụng cho tất cả các chương trình Việt hóa. Mình đang sử dụng N72 chạy chương trình rất tốt

nghanh_pc

ban làm ơn chỉ jùm mình cái toppic mod font ớ đâu. Mình gặp rồi mà bh tìm lại ko thấy. Thank

nghanh_pc

Mà bn cho mính hỏi font 2in1 này hiển thị đc những ngôn ngữ nào. Thank minh ol= mobi nên ko kick thank đc

ngocthanhdhgtvt

sao minh dơva ma ko giai nen dc vay
Posted via Mobile Device ui trời. Bạn sunga có nén đâu mà bạn đòi giải nén, bạn down về cho trực tiếp vào thẻ nhớ sau đó dùng phần mềm quản lý file như Xplore, fileman, fexplore, winfile xóa cái đuôi * rar và còn lại * sis sau đó cài bình thường nhé

sanhi

Bạn ơi, phần mềm này không chạy được trên N6120c à? Nó ghi là không hộ trợ :(

Bạn có font chạy cho N6120c không, share tớ với :( Thank bạn nhiều lắm!

ngocthanhdhgtvt

Bạn ơi, phần mềm này không chạy được trên N6120c à? Nó ghi là không hộ trợ :(
Bạn có font chạy cho N6120c không, share tớ với :( Thank bạn nhiều lắm!
Bạn qua bên box symbian s60 3rd mà tìm nhé
bên này là s60 1st và 2nd nên máy bạn ko dùng đc nhé