• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fonts Tiếng Việt chuẩn cài cho dòng S60v2 ( dạng file *.sis)

ansuno

cái này có cách nào cho chữ to hơn 1 chút đc không mìnhh chạy vô thấy chữ nhỏ nhỏ kiểu gfi ấy không bằng Font mặc định:p

TruBic

Well-Known Member
cái này có cách nào cho chữ to hơn 1 chút đc không mìnhh chạy vô thấy chữ nhỏ nhỏ kiểu gfi ấy không bằng Font mặc định:p

bạn qua đây tìm cho mình 1 bộ font của bạn daoquangsu làm nhé rất tốt đấy chữ to hơn so với font này đấy bạn.

Tien_Huynh

Xin các Pro cho Newbi hỏi tí
Mình xài N3650 kết nối GPRS, tình trạng là không hiển thị được tiếng việt.
Mình đã thử nhiều cách như là Copy thư mục Fonts, hoặc chạy file .sis, đã khởi động lại máy
Xin các Pro ra tay giúp

TruBic

Well-Known Member
Xin các Pro cho Newbi hỏi tí
Mình xài N3650 kết nối GPRS, tình trạng là không hiển thị được tiếng việt.
Mình đã thử nhiều cách như là Copy thư mục Fonts, hoặc chạy file .sis, đã khởi động lại máy
Xin các Pro ra tay giúp

Nokia 3650 chạy Hệ điều hành Symbian OS v6.1 Series 60 UI nên nó cũng giống như các dòng V1 khác nên có thể cài font tiếng việt được .
Bạn qua đây thử tìm cho mình 1 bộ font xem sao nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=969
Chúc bạn thành công!

xcanh

cái này ko chay được trên E50 hả bạn. Bạn có cách nào giúp mình 1 tay nhe

tranduc00

mình cũng cài font vào con N70 nhung sao font vẫn thế, nhiều khi chữ vẫn không đọc được.Hướng dẫn giúp mình với!

Whinny

@tranduc: bạn qua bên này tìm fonts nhé nhiều fonts đẹp lắm đó, sang đó sẽ được hướng dẫn cụ thể. Nhớ thanks anh DAOQUANGSU nhé !

tandat2104

choi hỏi mún gỡ bỏ thì làm thế nào
mình chọn remove rồi nhưng máy báo là ứng dụng đang chạy
chẳng lẽ lại fai format thẻ nhớ à
bộ font sử dụng 1 số kí tự đặc biệt đê đổi thành chữ có dấu
mình ko thích lám
thank

JuRay-Duan

Để xóa font thì có nhiều người hướng dẫn rồi, có thể dùng xploer vào !:System/fonts nhấn phím 9 đổi tên thư mục này thành tên gì tùy ý, rồi xóa nó đi là song. Cách khác là tìm phần mềm xóa font về mà dùng, trên 4rum có đó. Xóa font song thì khởi động lại máy.

hhkkll

Uhm. Lâu lâu cậu ấy bị nhầm ý mà, làm j có xploer. Phím 7 là rename, 9 là create new folder đối với xplore.

saodoingoi142

Moderator
không tải được là sao vậy?

Đã cập nhật lại Linkdown mới, xin mời bạn và mọi người lên đầu trang hoặc về cuối bài viết này để Download lại nhé!!!;;)

- Trên trang "4shared" : Font_TiengViet_S60v2_gui by saodoingoi142.rar (199 KB)

Hoặc:

- Trên trang "mediafire" : Font_TiengViet_S60v2_gui by saodoingoi142.rar (198.67 KB)

Chỉnh sửa cuối: