• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW C6 20.00.42 cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

concuarangme

phiên bản mới này là của binh24 đó, do 1 bạn trên diễn đàn gửi cho mình sau khi donate cho binh24, bản này mình chỉ loại bỏ ovimap thêm nền khởi động, full menu và thêm mấy cái ứng dụng mà mình hay cook, và xóa bỏ mấy cái ứng dụng mà bình24 bỏ vào như, googlemap, Best Screensnap, EnergyProfiler, PhoneTorch2, KillMe bỏ hết theme, thay theme 5800, còn lại nguyên vẹn. và người gửi cho mình bản này cũng nói là bản góc của binh24 cũng bị lổi. như trên, phải khởi động máy lại mới được.

vậy mấy theme này không được xóa bớt hay sao mathanh, mình muốn bỏ bớt theme chỉ để 1 theme sử dụng thui cho fw nhẹ bớt, mathanh giúp mình giữ lại folder theme nào nhé. tks và tks...^^

LastKnight

nhưng của e nó hok load được tiếng việt chỉ ra eng thôi

Mình ra tiếng Việt mà bạn,cái này lúc khởi động thì nó chỉ có tiếng thôi,chứ kô có 2 bàn tay nắm tay + chữ NOKIA anh mathanh ơi....trong folder hack kô có file rompatcher nhưng fm thì đều cài đc :))

blackandmina

các bạn cho mình hoi là tình down file nay ve rui bỏ chung vào với bản phối hợp 97mini của bạn mathanh jaf xong k lên nguồn luôn cho mình xin ý kiến với

joeD

mathanh ơi có thễ mod lại menu 4x4 đc ko tuy bản của bác là menu 4x4 nhưng mà icon sao thấy no nhỏ quá nhìn ko đẹp menu 4x4 như Ntv_79 mới đẹp

blackandmina

mình đang xài cái bản cook n97mini của bạn đó.rùi bây giờ mình muốn jaf lại bản C6 này nè,rùi mình lấy bản phối hợp của n97mini mình bỏ dô jaf luôn.mà nó k lên nguồn

bản phối hợp + bản C6 (29/12) bỏ chug vào jaf

vẩn còn là V51

mathanh

mình đang xài cái bản cook n97mini của bạn đó.rùi bây giờ mình muốn jaf lại bản C6 này nè,rùi mình lấy bản phối hợp của n97mini mình bỏ dô jaf luôn.mà nó k lên nguồn

bản phối hợp + bản C6 (29/12) bỏ chug vào jaf

vẩn còn là V51

bạn quay lại n97mini xem sao

chjpkute

bản này không có limzim hả anh thành bản của vutakl có limzim rồi mà sao anh khôngtack cho vào bản này mà anh làm 4 4 đi full menu thế này mất cột sóng và cột pin nhìn cứ thế nào ấy trông trơ lắm anh sửa lai nhé thanhk...!!!!

BẢN c6v20 của vutakl em thấy mượt lăm nhạy ngang X6 vậy em so sánh với thằng bạn e rồi công nhận la như vậy nhưng mà hơi an pin hay sao ý anh xem bản đó rồi mod lại cho anh em nhé bản đó e thấy được đấy rất đáng mod anh ak....!!

mathanh

bản này không có limzim hả anh thành bản của vutakl có limzim rồi mà sao anh khôngtack cho vào bản này mà anh làm 4 4 đi full menu thế này mất cột sóng và cột pin nhìn cứ thế nào ấy trông trơ lắm anh sửa lai nhé thanhk...!!!!

BẢN c6v20 của vutakl em thấy mượt lăm nhạy ngang X6 vậy em so sánh với thằng bạn e rồi công nhận la như vậy nhưng mà hơi an pin hay sao ý anh xem bản đó rồi mod lại cho anh em nhé bản đó e thấy được đấy rất đáng mod anh ak....!!

thay file cho nó mượt thì dễ nhưng, mình chỉ thích nó mượt vừa phải thôi. mình sẻ lấy đèn lim dim của nó cho bản n97mini xem nó có chạm màn hình sáng đèn không

Chỉnh sửa cuối:

blackandmina

bạn mathanh ơi sao mình jaf lai bản 97mini của bạn vừa chậy vài dòng là máy báo error booting phone jay giúp mình với,loay hoay nay giờ mà chẳng làm dc gì hết

mathanh

bạn mathanh ơi sao mình jaf lai bản 97mini của bạn vừa chậy vài dòng là máy báo error booting phone jay giúp mình với,loay hoay nay giờ mà chẳng làm dc gì hết

trước khi flash máy bạn phải tắt trình diệt virus của máy tính đi, sau đó mới tiến hành flash máy ở chế độ die phone

mathanh

nhờ ai đó thử dùm

trước khi chép vào xoá cái củ trước rồi chép
chép vào rofs2\private\10282BC4\

ai đó thử giúp bộ rules này xem có chạm sáng màn hình kô, sạc pin đèn phím xanh đỏ trắng music có sáng không, thử luôn khi tắt máy sạc pin đèn xanh có sáng khi sạc không.

nếu có chạm màn hình sáng đèn là ok, sạc pin đèn phím xanh đỏ trắng music mà tắt là ok, khi tắt máy sạc đèn xanh đỏ trắng và phím music mà tắt là ok

Chỉnh sửa cuối:

po_oq

bản cập nhật 29/12 không thấy có rompatcher trong mục pnht vậy bác mathanh?

chjpkute

thay file cho nó mượt thì dễ nhưng, mình chỉ thích nó mượt vừa phải thôi. mình sẻ lấy đèn lim dim của nó cho bản n97mini xem nó có chạm màn hình sáng đèn không
Nếu anh thay file cho nó mượt thi anh thay luôn đi nhé dùng v5 mà cảm ứng nhạy và mượt thì mới thích...àh anh nhớ mod tôc độ cho em nó nhé vào ứng dụng kô còn lag ngay cả khi bật hiệu ứng như của vutakl đó nếu cập nhật bản n97mini cook 5800 thi anh tích hợp luôn cái bàn phím c5 a nhé ...mong bản mới của a từng giờ từng phút hihihi...

Status
Không mở trả lời sau này.