• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fw được lai giống của n97v30 & 5800 v52.0.101 (tốc độ 602 mhz) :d

kinkinkin0610

mấy ae dùng bản này tnào. Nhận xét để chủ thớt pis nha. Dnè ít người cook cho 5k8 wá. Mong muốn có 1bản ng0n để chung thành.

vanhung_1990

a e cố lên. Mấy hôm k jaf máy rồi ngứa tay wá. Vừa đọc được bài này chưa đươc test đây.
Chủ thớt cho hỏi: ép lên 620mhz vây có dùng cảm ứng đa điểm được k? Nếu được ae nào Cook đi để xài. Tui khoái đa điểm lém rùi. Zoom ảnh giống iphone tuyệt thật. m rùi. Zoom ảnh giống iphone tuyệt thật.
bạn chưa hiểu về cảm ứng rồi,màn hình của 5800 chỉ là cảm ứng đơn điểm thôi,chứ ko thể nào lên đa điểm được.Cái này là do phần cứng chứ không phải phần mềm bạn ak

Luu_Tan_Vu

theo như mình thấy,bản không dùng mod 602 mhz sẽ chậm hơn bản
kia nhiều,nên mình sẽ up 2 link lên đây,bạn nào không sợ nguy hiểm
có thể download bản có mod ép xung đó về mình sẽ ko chịu trách nhiệm nếu máy có vấn đề jh khi dùng fw có mod đó của mình!
cảnh báo trước rồi nhé
cái đó là đồ giả nên có ep lên bao nhiêu cũng vậy thôi mà hại máy thay vì ép xung thì chỉnh sửa cấu hình để khai thác tối đa tốc độ của máy

quyvuong888

mod 602Mhz đã đc nhận định là fake. bạn nào dũng cảm k ngại nguy hiểm thì cứ test. tốc độ tăg rõ rệt đấy

Chỉnh sửa cuối:

kinkinkin0610

Tôi test dùng 1ngày rồi. Thấy cũng bthườg. Ram k cao bằng thanhhaifire. Nhưg để mấy hôm nữa xem tnào. Hi vọng bản 602mhz khôg làm mình thất vọng. K có unlock bất tiện wá. Chủ thớt cook cho mình bản có unlock đc k? Mình k pis cook. Tại mỗi lần mở khóa bên sườn khó chịu wá. Thank chủ thớt. k pis cocôTôi test dùng 1ngày rồi. Thấy cũng bthườg. Ram k cao bằng thanhhaifire. Nhưg để mấy hôm nữa xem tnào. Hi vọng bản 602mhz khôg làm mình thất vọng. K có unlock bất tiện wá. Chủ thớt cook cho mình bản có unlock đc k? Mình k pis cook. Tại mỗi lần mở khóa bên sườn khó chịu wá. Thank chủ thớt. k pis cok. Tại mỗi lần mở khóa bên sườn khó chịu wá. Thank chủ thớt.

Khoaaaa

Active Member
Trả lời phỏng vấn: ko có slide unlock>khá bất tiện,tốc độ thì ko rỏ rệt mấy nhưng có vẻ trơn tru thật,xem fim khoảng 30 là máy hơi nóng,dể hiểu mừ,nói chung ,ổn hết,chỉ thiếu cái trượt
phỏng vấn lại:,khác biệt của hai bản là gì thế chủ pic ,có hoặc ko mod ép thôi hay có thêm cải thiện

Khoaaaa

Active Member
Đang tính về lại bản 3d của sangbenh nhưng thấy vanhung có bản mới nên đợi xem sao,giá như cooker mathanh,thanhhai, jackpham vẩn hoạt động ở v5 thì thật tuyệt
mấy bản của các cooker sau này,fần thí thiếu apps,hoặc apps defau xóa sạch,fần thì wá cá nhân hóa,đặc biệt bản của chủ pic nè nha,máy của mình mà cứ có cái tên n khác ngay trên hs,khó chịu lắm,cái profile bình thường í,bớt cá nhân hóa i,đả mang tính chia sẻ mà
mình chỉ góp ý,có chi bỏ wa nha

vanhung_1990

Trả lời phỏng vấn: ko có slide unlock>khá bất tiện,tốc độ thì ko rỏ rệt mấy nhưng có vẻ trơn tru thật,xem fim khoảng 30 là máy hơi nóng,dể hiểu mừ,nói chung ,ổn hết,chỉ thiếu cái trượt
phỏng vấn lại:,khác biệt của hai bản là gì thế chủ pic ,có hoặc ko mod ép thôi hay có thêm cải thiện
mình sẽ up thêm bản có mở khóa trượt.vì có thêm mở khóa trượt nó bị xung đột vs jbak task man nên mình ko muốn cho vào :D

vanhung_1990

theo như mình thấy,bản không dùng mod 602 mhz sẽ chậm hơn bản
kia nhiều,nên mình sẽ up 2 link lên đây,bạn nào không sợ nguy hiểm
có thể download bản có mod ép xung đó về mình sẽ ko chịu trách nhiệm nếu máy có vấn đề jh khi dùng fw có mod đó của mình!
cảnh báo trước rồi nhé
cái đó là đồ giả nên có ep lên bao nhiêu cũng vậy thôi mà hại máy thay vì ép xung thì chỉnh sửa cấu hình để khai thác tối đa tốc độ của máy
mình sẽ sửa lại,cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến :)

Khoaaaa

Active Member
Ủa,xung đột gây nên lỗi gì thế vanhung,jbar là apps mà củng xđ nửa ta,trước giờ sài các bản khác có sao đâu hen,
à pro coi khôi fụlại cái ovisync ,từ điển dc ko,và cái pack hack exe của po gì đó mới up nửa,thử kiếm cái themes nhẹ nhẹ nhét vào,chứ rosf trống nhìu mà,nhìn chán lắm

vanhung_1990

đã thêm mod mở khóa dạng trượt vào fw và thêm mod installserver mới của vova vào nữa,ngày mai sẽ up link lên :)

vanhung_1990

nó bị xung đột với swype to unlock ý,bạn chưa bị bao giờ ak? mình cài toàn bị thôi :( chắc dùng bản 1.37 nên bị :D ,tối nay sẽ up lên cho anh em thương thức :) bgio đang dùng dcome nên ko up được :)) tốn tiền :d

kinkinkin0610

cám ơn vanhung_1990 mong rằng sẽ có nhiều cooker như bạn. Để a e nào gà như mình thả sức hưởng thụ. Hihi. K pis đến bjờ mình mới pis làm bản cook cho riêng mình nữa.

Khoaaaa

Active Member
Mình theo v5 đả gần hai năm,10 cooker thì ít nhất dùng mình dùng hết của 7 người,nên củg biết sơ sơ,vì nhà ko làm gì nên ko có pc ,chứ ko mình củng mày mò vài bản cho ae,nay 5800 lụi rồi,box cfw củng nguội tanh,buồn ghê

kinkinkin0610

buồn thật mìh cũg là thàhviên mới của V5. Tiếc là nhà ngèo k có lápt0p hay pc để tự cook.
Dù sao cũg cám ơn nhữg pro đã chja xẻ cho nhữg ae như mìh và Khoa đúg k? Khj nào mìh có xiền cũg fải mua kái pc lúc đó pis j mìh cũg chja xẻ với ae.

Chỉnh sửa cuối: