• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
Hum qua mình vừa up FW mới xong. Xoay màn hình thì chậm hơn nhưng tốc đọ xử lý của máy thì mình thấy nhanh hơn. Vào nghe nhạc nhanh hơn va nghe có vẻ thấy hay hơn. Theo mình thì mới thì bao giờ cũng fai hơn cũ chứ. Chẳng qua là mình ko bit nó hơn thôi

dzzung34

đang hăm hở định up, nghe thấy thế này buồn quá. Version mới hơn lại thua phiên bản cũ thì mình cũng chả hiểu thế nào

Theo mình thi úp lên bản v30 thì xoay màn hình hơi chậm ,nhủng dứt khóat ,nếu muốn xoay nhanh thì xài phần mềm ngòai ,còn lại cái gì cũng hơn bản cũ ,nghe nhạc nhỏ hơn 1 tý thôi ....nhưng mà nghe bén hơn .vài ý kiến xin đóng góp

Theo mình thi úp lên bản v30 thì xoay màn hình hơi chậm ,nhủng dứt khóat ,nếu muốn xoay nhanh thì xài phần mềm ngòai ,còn lại cái gì cũng hơn bản cũ ,nghe nhạc nhỏ hơn 1 tý thôi ....nhưng mà nghe bén hơn .vài ý kiến xin đóng góp

Nghe nhạc ko nhỏ hơn mà trong và rõ hơn thui;)) Còn xoay màn hình thì cũng chả quan trọng gì cả:)

tal0v3t

có bồ nào biết về fw 30.0.0.19 ko thế..nghe đồn hoài là cái bản này ko thể hack đc..mà chưa có cơ hội test

Zenki

Super V.I.P
có bồ nào biết về fw 30.0.0.19 ko thế..nghe đồn hoài là cái bản này ko thể hack đc..mà chưa có cơ hội test

(12-09-08) FW 30.0.0.19 đã có thể update bằng NSU nhưng chỉ dành cho những máy có product code Euro 1 mà thôi. Còn nếu những máy khác muốn Up thì phải đổi code bằng NSS sau đó mới up bằng NSU được

Bad news is that this FW is not hackable :))

Chỉnh sửa cuối:

Kieu_Phong

Nhầm to ! Code Việt Nam cũng up được rồi. Đúng là không Hack được, đã thử mọi cách rồi. Người ta Hack đâu phải chỉ để sign phần mềm, mà còn để truy cập vào hệ thống nữa chứ.
Cũng may là up lên không bị mất dữ liệu nên không phải cài lại pm, file installserver.exe vẫn còn nên cũng không sao

Zenki

Super V.I.P
Nhầm to ! Code Việt Nam cũng up được rồi. Đúng là không Hack được, đã thử mọi cách rồi. Người ta Hack đâu phải chỉ để sign phần mềm, mà còn để truy cập vào hệ thống nữa chứ.
Cũng may là up lên không bị mất dữ liệu nên không phải cài lại pm, file installserver.exe vẫn còn nên cũng không sao

uh...bây giờ thì code VN cũng up đc roài, cái thông tin đó mình lấy từ ngày 12-9 mà :|

thanhlonely

Mới up lên dùng được 1 ngày xong. Nói chung là fw mới xoay màn hình chậm hơn nhưng mà mượt hơn, chạy các ứng dụng ổn, nhưng mà cái dòng "Search:Internet and my content" nó thành 2 dòng -> chuối củ quá, kín hết cả màn hình. Bác nào có cách khắc phục không

Kojiro

Super V.I.P
Mới up lên dùng được 1 ngày xong. Nói chung là fw mới xoay màn hình chậm hơn nhưng mà mượt hơn, chạy các ứng dụng ổn, nhưng mà cái dòng "Search:Internet and my content" nó thành 2 dòng -> chuối củ quá, kín hết cả màn hình. Bác nào có cách khắc phục không

Chỉnh bỏ cái Standby đi là xong chứ chẳng còn cách nào cả :D

nguyenvansang

Well-Known Member
Máy em mới mua được 10 ngày. Chạy Ver cũ thấy chỉ nhắn tin + Nghe nhạc cũng bị treo máy. Nghe nhạc chán
Ko biết Ver mới này có cải thiện được cái gì ko nữa.
Hàng FPT mà chán thế đấy - Tưởng N82 hoành tá tràng thế nào hóa ra dùng ko ổn định = 5700XM ngoài hơn mỗi cái Camera

nguyenvansang

Well-Known Member
N82 FW mới V30 ko coppy AIPluginDefinition.rsc vào C:\RESOURCE. Tại vì ko hack đc. Lúc trước FW cũ ko làm bây giờ đành fai chấp nhận vậy :((

Làm ở Ver cũ lúc Up lên Ver mới sao còn được hả ông :)):mad:)

Status
Không mở trả lời sau này.