• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

Khoaaaa

Active Member
Vậy ram ổn là bao nhiêu mrquyen,bản ngày 15 dùng rất tốt,máy chạy ổn,ram ổn nhửng 48mb,nếu bản full chỉ thêm menu full chắc mình ko lên,à bản full vẩn effects sao và tuyết hả các bác

Chắc thay effects của hantinhtu rùi jaf lun,
à mình muốn hỏi ,bung fw ra,cook,nhưng đóng NFE ,cook xong thì fải đóng gói kiểu nào,bung lại và đóng gói thôi hả,bung lần hai thì ko đè lên nhửng j mình bung và cook lần đầu ko ,đóng lại vẩn vậy fải ko,
cook mình còn gà, chỉ mình với na

chjpkute

mình test thử bản full menu rồi cảm nhận đầu tiên la cảm ứng có vẻ nhẹ hơn tốc độ nhanh hiệu ứng mượt .ram ổn định 40M nhưng menu full mình thấy kô đẹp lắ bị mất cái cột sóng và pin khi nhin vào giao diện có cảm gíác như phiá trên nhỏ hơn phiá dưới...menu nưả N8 nửa bình thường hiccc....nhìn chung thì có mượt hơn nhưng giao diện chưa đẹp lắm mình thích 4-4 hơn đó là theo cá nhân mình...

satthumuhn

thông báo
bác nào mà up lên v52 rồi
nhưng jaf nhầm mini v51 sẽ bị diephone:(màn hình đen ngòm
nhưng không sao:p
download cỏe v52 bác mathanh up trên kia jaf vào lại lên bt=))
tí chút là lên care rùi\-/
5800 navi bác mathanh có TVout không thế
5800red em ko TVout nổi
trước dùng con 58 red cũ TVout bt...
thế mới cú...>:)
bác mathanh quê ở đâu để em xúc cái navi đây
3t1 quá rẻ đó...:D

kinhluanvan

Đúng rồi,mình đồng ý với ý kiến riêng của bạn luôn đó,vậy bạn có cách nào để cook qua 4x4 không?Nếu được bạn chia sẽ với mình nhé!

mrquyen1993

ram ổn định tầm khoảng 47MB nếu ko chạy hiệu ứng, bản này pin vẫn trâu như thường ^^ hiệu ứng nhẹ hơn so với bản cũ dung lượng tầm 300kmb khi port sang CFW C6nos thành tuyết rơi ko biết sao lại thế nhỉ

LastKnight

anh mathanh,sao cái này khi mình xoay màn hình là nó tự chọn icon luôn vậy anh?anh fix lại lỗi này nha anh.tự nhiên xoay màn hình 1 chút,no tự chọn game luôn,thữ nhiều lần mà lần nào cũng bị hết.đang trong folder Game,màn hình lỡ xoay thì nó chọn game luôn,vào rồi lại thoát ra,như thế hơi bất tiện

Chỉnh sửa cuối:

langthangtronkiep

Vậy ram ổn là bao nhiêu mrquyen,bản ngày 15 dùng rất tốt,máy chạy ổn,ram ổn nhửng 48mb,nếu bản full chỉ thêm menu full chắc mình ko lên,à bản full vẩn effects sao và tuyết hả các bác

Chắc thay effects của hantinhtu rùi jaf lun,
à mình muốn hỏi ,bung fw ra,cook,nhưng đóng NFE ,cook xong thì fải đóng gói kiểu nào,bung lại và đóng gói thôi hả,bung lần hai thì ko đè lên nhửng j mình bung và cook lần đầu ko ,đóng lại vẩn vậy fải ko,
cook mình còn gà, chỉ mình với na

nếu lỡ đóng NFE thì lần sau chạy NFE chọn Open, chỉ đến file .v20, sau đó ấn Repack (đừng ấn Open, vì nó sẽ ghi đè lên các file đã cook đó)

goodnight_hl

Em chưa JAF lần nào nên em chỉ muốn các pro chỉ giáo ạ
Em đang dùng bản V51,em muốn flast lại thì em nên dow bản nào ạ?
Cả bản phối hợp hay chỉ riêng 1 bản dành cho V51 ạ?
Cám ơn các bác rất nhiều ạ

mrquyen1993

Em chưa JAF lần nào nên em chỉ muốn các pro chỉ giáo ạ
Em đang dùng bản V51,em muốn flast lại thì em nên dow bản nào ạ?
Cả bản phối hợp hay chỉ riêng 1 bản dành cho V51 ạ?
Cám ơn các bác rất nhiều ạ

chỉ cần down bản dành riêng cho v51 ,có core và bộ phối hợp v51 rồi thì thôi khỏi phải down core

goodnight_hl

Em dùng Navi dow bộ gốc rồi,sau đó em dow bộ nào ở đây hả bác
Nếu dow trọn bộ có được ko?
Em cứ dow trọn bộ V51 ở đây rồi flast có được ko hả bác?

chjpkute

bản này có một lỗi nhỏ là khi bật hiệu ứng thì vào cài đặt bị đứng máy vào trình khác thì không sao chỉ khi vào cài đặt mới thấy nhé...chậm lại hẳn lun..có ai bụ như vậy không????

Khoaaaa

Active Member
Đả jaf xong ,cảm giác vẩn thế,mọi thứ đều như bản 15 thôi,các bác cứ cảm giác ảo,dc cái menu 4/5 full đồ sộ thôi,thằng bạn nó bảo nhìn mà "CHOÁNG",20 icon,sợ thiệt,thank a thanh nhìu nha,khoảng hai tuần nửa rùi cho ra update,nếu có,để ae dùng đả ,jaf hoài khổ wá

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Goodnigh:máy bạn là rm-356 và đang ở corev51 hả,
xóa hết các thứ trong foder rm-356,dow một cái ở link''bản fối hợp''extrack dc 5 file,dow thêm một cái ở link''tải về tại đây dùng corev51'',extrack dc 1 file,gộp cả 6 file ,copy vào foder rm và jaf,nhớ xóa hết file trong rm-356 nha

Chỉnh sửa cuối:

goodnight_hl

Đả jaf xong ,cảm giác vẩn thế,mọi thứ đều như bản 15 thôi,các bác cứ cảm giác ảo,dc cái menu 4/5 full đồ sộ thôi,thằng bạn nó bảo nhìn mà "CHOÁNG",20 icon,sợ thiệt,thank a thanh nhìu nha,khoảng hai tuần nửa rùi cho ra update,nếu có,để ae dùng đả ,jaf hoài khổ wá

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Goodnigh:máy bạn là rm-356 và đang ở corev51 hả,
xóa hết các thứ trong foder rm-356,dow một cái ở link''bản fối hợp''extrack dc 5 file,dow thêm một cái ở link''tải về tại đây dùng corev51'',extrack dc 1 file,gộp cả 6 file ,copy vào foder rm và jaf,nhớ xóa hết file trong rm-356 nha
Ok!Cám ơn bạn rất nhiều

kinhluanvan

Bạn Khoaaa ơi!Bạn có thể chỉ dùm mình cách làm 4x4 mình đang sử dụng bảng 15/12 của anh MaThanh đó vì Fw đó mình rất thích.Do đó mình có xem bảng 18/12 bảng Full màn hình nhưng không thích bằng bảng ngày 15/12.Thank bạn trức nhé.!

goodnight_hl

hic!Em dow bản gốc có 7 file nhỏ
Bản dow về+bản phối hợp có 6 file
Vậy có jaf được ko hả bác?

caotuanan

Bạn Khoaaa ơi!Bạn có thể chỉ dùm mình cách làm 4x4 mình đang sử dụng bảng 15/12 của anh MaThanh đó vì Fw đó mình rất thích.Do đó mình có xem bảng 18/12 bảng Full màn hình nhưng không thích bằng bảng ngày 15/12.Thank bạn trức nhé.!

Ở những bày viết trước mình có hướng dẫn rồi đó,bạn tìm và thực hiện nhe.dễ lắm.

hic!Em dow bản gốc có 7 file nhỏ
Bản dow về+bản phối hợp có 6 file
Vậy có jaf được ko hả bác?

goodnight_hl : bạn chỉ cần dow bản phối hợp + bản cook là jaf thôi

kinhluanvan

Ở trang 86,87 mình có đọc cách bạn hướng dẫn tuy nhiên khi khi chỉnh phần số "3" thành số "6" rồi apply CZ2 thì mày mình cứ khởi động hoài luôn.Mình đang sử dung Core 52.Bạn có thể hướng dẩn cụ thể hơn không .Thank bạn trước nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.