• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW n97mini cook cho 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhhaifire

thông báo các ae dùng v51 ,nhửng ai apply c2z,có cài aap bên c mà dùng hay đơ,đứng máy thì cài thử wa e xem sao nha,mình dùng photobook và powermp3 cài bên c ko tài nào dùng dc,vô là đơ,cài wa e thì dùng trơn tru

từ khi hỉu nguyên lý c2z là mình ko thèm xài cái đó nữa rùi !

boy_friend

tại vì các testcke đã test nói n8 lổi phần cứng rất nặng hay bị đơ máy, hỏi mod TruongHan là biết liền

vậy là k xài n8 đc hả bác?hic k bít bao h Nokia mới khắc phục đc lỗi của nó đây nữa.N8 giống hệt 5800XM ngày mới ra mắt thì rất hoành tráng nhưng lỗi tùm lum.chính e khi mới ra 58 đi mua lun về bị lỗi và phải đi đổi máy khác đây na.có lẽ đành đợi nó hết lỗi thfi mua vậy.:(

quyen751

bạn đợi xíu nha đang up lên mediafire.sẽ úp lun cả file rofs2 lên bạn tự tách nhé.xin phép a Thanh nha hehe
mạng cùi quá up nãy h mới đc 30% hic hic
thanhhaifire: bạn lấy file này về cook na hoặc chép file matrixmenudata.xml vào c/Private/200113DD/content/ rồi khởi động lại ĐT là ok [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?xtme6616pa6lida[/DOWNLOAD]

bản hướng dẫn cách cook vào FW dc k?
ý mình là tìm đến đâu và xóa cái cũ nào để mình thay thế cái bản bạn up ấy?

Chỉnh sửa cuối:

onelove186

nếu mình chỉ muốn để hiệu ứng xoay thôi,bỏ hiệu ứng tuyết rơi và ngôi sao thì phải làm sao ạ,ai bjk có thể chỉ dùm với thanks

boy_friend

bản hướng dẫn cách cook vào FW dc k?
ý mình là tìm đến đâu và xóa cái cũ nào để mình thay thế cái bản bạn up ấy?

dùng NokiaEditor bung file mình up lên tìm đến đường dẫn rofs2\private\200113DD và chép folder 200113DD vào bản cook của bạn theo đúng đường dẫn trên rồi xóa file matrixmenudata.xml trong thư mục Data sau đó đóng gói lại là ok.
mà nếu như bạn mún full icon thì lấy lun bản mình gửi lên đó rồi muốn cook j thì cook thêm vào thôi.bản ấy mìnhc hỉ sửa cái hiệu ứng phượng hoàng và menu 4x4 nữa thôi còn lại giống y chan bản 15/12

kenblackov

Em hơi gà, cho e hỏi 1 tí
Sao lúc jaf xong rồi thì cái phần bấm số gọi k như hình của a nhỉ
Cái bàn phím lúc nt, nó k có xoay đc,bình thường thì có cả số khi đứng và qwerty khi xoay ngang
Còn cái flash lite 4 đó đã có sẵn hay là phải cài thêm bằng cách nào..
Em hơi gà mà nhìn hơn 100 trang,đọc nản wá,nên hỏi vậy,pro chỉ dùm nha..thanks

Grindelwald

Em hơi gà, cho e hỏi 1 tí
Sao lúc jaf xong rồi thì cái phần bấm số gọi k như hình của a nhỉ
Cái bàn phím lúc nt, nó k có xoay đc,bình thường thì có cả số khi đứng và qwerty khi xoay ngang
Còn cái flash lite 4 đó đã có sẵn hay là phải cài thêm bằng cách nào..
Em hơi gà mà nhìn hơn 100 trang,đọc nản wá,nên hỏi vậy,pro chỉ dùm nha..thanks

cái bàn phím là bản cũ rồi bản ak! bàn phím gây lỗi nên bác mathanh bỏ rồi...còn cái thứ 2 mình đọc ko hỉu bạn hỏi người # vậy,với cái flash 4 thì mình ko biết bạn dùng bản nào nên pó tay...nếu dùng bản full menu thì đã tich sẵn rồi thì phải:p

hatranbeclin

cái bàn phím là bản cũ rồi bản ak! bàn phím gây lỗi nên bác mathanh bỏ rồi...còn cái thứ 2 mình đọc ko hỉu bạn hỏi người # vậy,với cái flash 4 thì mình ko biết bạn dùng bản nào nên pó tay...nếu dùng bản full menu thì đã tich sẵn rồi thì phải:p

bàn phím v20 thì có người fix dc tìm danh bạ òy!
Đang đợi share đây! ^^!

mathanh

ở dưới phiên bản noenl là bàn phím mặc định và có tích hợp flashlite4 còn bản noenl trở lên là bàn phím số c6 không có flash4 .... còn tự full bàn phím khi quay ngang chưa ai làm được

kenblackov

ok,thanks,câu thứ 2 ý là lúc mình nhắn tin đó,nếu là phím chữ và số, quay ngang thì ra bàn phím qwerty, trong fw gốc thì vậy, mà sao cái bản cfw này chỉ cho xài mặc định 1 cái thôi, bác hiểu chứ

yeskia

Moderator
ok,thanks,câu thứ 2 ý là lúc mình nhắn tin đó,nếu là phím chữ và số, quay ngang thì ra bàn phím qwerty, trong fw gốc thì vậy, mà sao cái bản cfw này chỉ cho xài mặc định 1 cái thôi, bác hiểu chứ

Có sao đâu, ko auto sang qwerty thì bạn tự thay đổi nó thành bàn phím qwerty mini hay toàn màn hình là xài thôi mà!

Khoaaaa

Active Member
Ken,đó là lỗi ko tưng thích vì 97 có wetty trượt,còn 5800 là ảo,các cooker chưa ai mần dc cái này,trước củng có nói nhiều ,nhưng wen dần rồi,bạn củng ráng là wen đi

a thanh đi,topic củng sắp lùi vào trang 2 nhỉ,BUỒỒÔỒN

Ai biết thì cho mình hỏi. mình vừa dow được bản fw có hiệu ứng phượng hoàng,giờ muốn lấy ra để bỏ vào fw full menu thì phải lấy ở mục nào?có phải xóa hiệu ứng cũ đi không nhỉ?
à có ai đã up lên cfw v52 chưa?dùng có tốt hơn v51 không?muốn up lên quá, nhưng đọc chú ý của anh Thanh lại không có gan up lên, đành lên đây hỏi các bác đi trước vậy

Khoaaaa

Active Member
Bạn bung fw full menu,vào resouce ,xóa thư mục effects,chép lại thự mục effects vào resouce,đóng và jaf,theo mình biết thì à vậy

đừng lên v52 vội,chưa ổn định,ko cải thiện j,và v51 vẩn còn nhiều thứ để vọc ,chứ v52 còn ạn chế lắm

Status
Không mở trả lời sau này.