• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW NOKIA 5233 V50

thainguu

sẵn bác vurain cook một bản v50 gốc hoàn chỉnh, xem như là bản dành cho những ai ko thích c6/n97 :D

ThanhTungHT

Active Member
nếu muốn mình sẽ up n97 mini final v50 lên

Có gi đâu nào? Chuyển Rofs2 N97 mini sang Rofs2 C6 :))
Nhưng là vẫn bản N97 mini cũ.Cái người ta muốn dùng là C6 v40 ấy!
Em cứ làm như vẽ bí ẩn lăm ấy :))

thainguu

mình lên rồi mới chụp hình đưa lên chứ. mình k có box. box mắc tiền lắm tiền đâu mà mua

em nghe nói nhiều đến box, box là gì? tên của một phần mềm hay một công cụ để downgrade FW Nokia à??

thainguu

dùng core v50 mini flash với n97mini

bác chỉ em rõ ràng hơn đi, pm em nha!! thanks thanks!!

(chỉ và link down nhé bác :D, em có tiếp reply các comment trong thread CFW của bác bên Dailymobile nha, thanks em đi :D)

Luu_Tan_Vu

bác chỉ em rõ ràng hơn đi, pm em nha!! thanks thanks!!

(chỉ và link down nhé bác :D, em có tiếp reply các comment trong thread CFW của bác bên Dailymobile nha, thanks em đi :D)

bạn dùng core c6 v50 đi mai mình up rof2 lên cho

thainguu

bạn dùng core c6 v50 đi mai mình up rof2 lên cho

bác vui lòng up liền cho em đc ko? tính em nôn lắm nên chờ đến mai ko chịu được, hix! up lên MF nhanh mà :)

Với lại core c60v5 của n97 nằm ở đâu? em kiếm nãy giờ ko thấy

Luu_Tan_Vu

bác vui lòng up liền cho em đc ko? tính em nôn lắm nên chờ đến mai ko chịu được, hix! up lên MF nhanh mà :)

Với lại core c60v5 của n97 nằm ở đâu? em kiếm nãy giờ ko thấy

3g hết tiền rồi nên giờ k up được. Giờ phải vào mạng bằng dt nè.

satthumuhn1

em nghe nói nhiều đến box, box là gì? tên của một phần mềm hay một công cụ để downgrade FW Nokia à??

bóx dịch sang tiếng việt là hộp....cái hộp này kết hợp với jaf trên pc có thể hạ version của fw xuống(ra tiệm đt hỏi cái box là cái gì ng ta chỉ cho bạn biết ngay thôi bạn àh :D

fw v50 5233 này có cái emoticon trong tin nhắn giống của N8 mình đang xài quá(tương lai s60v5 nâng cấp fw ngang sym^3 rùi đây :p)

ko biết trình duyệt hỗ trợ flash 10 như n8 chưa nhỉ....có thì mình quay lại 5800 gấp :D

bác nào có thể lai tiếng việt của 5233 sang 5230 ko thế.....hum nọ flash 5230 cho thằng bạn cái fw mới nhất nhưng ko có tiếng việt...nó bắt đền mà k biết làm sao đây
làm ơn mắc oán quá...trc giờ cook5800 5233 n97 tòan có tiếng việt mà dính p?thằng 5230 bực mình(ko những ko có tiếng việt mà bây giờ biến thành 5235 mới hâm chứ....đúng là hết thuốc với mấy ông nokia....
:p
cfw c6 cho nó nhưng nó kêu nhiều lỗi nên nó bắt đền...
Hôôhôô
s60v5 giờ lai c6/n97mini ác quá.....

atrau

Mình có biết qua về cái nè: Nó gọi đúng là box jaf. Ngoài quán khi người ta flash thì nối điện thoại qua cái cục nè chứ không nối qua cable usb. Thông số imei trong máy không backup vào máy tính quá cable được nên phải backup vào box để trường hợp có bank còn có cái khôi phục. Box cũng có thể dùng để xóa full điện thoại, nạp file log (để đổi hoặc phục hồi imei). Như vậy box là để giảm những rủi do khi flash máy chứ không phải để downgrade hén.
Không biết có sai gì không nhẩy :D

hoangaudi

Bác vurain84 có thể làm dùm em bản cook 5233 v50 mà chỉ có Hack với font android được không

satthumuhn1

Bác vurain84 có thể làm dùm em bản cook 5233 v50 mà chỉ có Hack với font android được không

cái yêu cầu này quá đơn giản bạn àh :D
trong toppic này rất nhiều ng giúp bạn đc
trong đó có mình :p

satthumuhn1

Mình có biết qua về cái nè: Nó gọi đúng là box jaf. Ngoài quán khi người ta flash thì nối điện thoại qua cái cục nè chứ không nối qua cable usb. Thông số imei trong máy không backup vào máy tính quá cable được nên phải backup vào box để trường hợp có bank còn có cái khôi phục. Box cũng có thể dùng để xóa full điện thoại, nạp file log (để đổi hoặc phục hồi imei). Như vậy box là để giảm những rủi do khi flash máy chứ không phải để downgrade hén.
Không biết có sai gì không nhẩy :D

bác bổ sung ý kiến là rất đúng...nhưng hơi cao siêu nên các anh em khác ko quan tâm nhiều lắm đâu....
Một điều em bổ xung lần cuối cùng về box jaf là nó có thể hạ ver fw nha
mỗi loại máy có 1 box riệng( ra quán sửa đt thì các bác sẽ thấy ng ta treo lúc liểng hàng chục cái box jaf cho các máy nokia khác nhau....
Nhưng phần lớn toàn box cho nokia đời thấp thôi... :D
muốn dowgrade fw cho các dòng mới như s60v5 chỉ có nokia care hay tgdd,hoặc các trung tâm đt lớn may ra ng ta có box cho các dòng máy cao cấp mới ra của nokia thôi :p