• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW2.2 mới - Fix lỗi dành cho iPhone 1st!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhvan229

Khi mình up lên cái FW custom của bác sơn là có sẵn 2 cái đó rồi,Mình làm theo cách bác sơn chỉ thì làm dc iLog, Lockdown.mà cái ilog là bản cho xài thử 5 ngày thôi nếu muốn xài tiếp thì phải mua :(

còn 2 source bác vừa đưa mình add kô dc....

Cám ơn bác đã hướng dẫn!!!
máy cái source đó add thường nó vậy. nhưng bác cứ add nó vài lần là ok liền ah.chúc thành cônng

rockcandy

bác Sonpham cho em hỏi là, em dùng bản trước của bác lúc đầu restore thì phần other là 250MB, nhưng sau khi dùng 1 thời gian, nó cứ tăng lên khá nhiều, bác có cách làm cho nó ko tăng nữa ko ạ? bản này em mới restore thì là 320MB, dùng 1 thời gian sợ nó tăng lên thì.....

em thì vào wifi ở nhà thì ok, nhưng khi đến trường vào wifi ở trường toàn báo unable conect ....., IP em cài cho bạn em cũng y hệt vậy nhưng nó thì vào đc wifi ở trường, em lại ko vào đc....

Bro giúp em với.....................

quan_nokia

nói chung bản update này là tuyệt vời rồi, còn về vụ soft ILog thi minh da
Da co thuôc, ai cân thi pm minh lay thuôc

thanhvan229

Bro giúp em với.....................
cái wifi có khi là máy của bạn bắt sóng yếu thôi. mình cũng thường vậy mà không có j đâu. và cũng có thể là lúc đó mạng của trường chuối thì sao. an tâm mà,

tamtran288

mays soft free, caif bang Itune, nhung Iphon khong hien ra icon thi phai giai quyet lam sao nhi?( ko the viet tieng Viet duoc.xin loi)
minh muon cai 1 soft free bang itune de fix loi cai bang cydia xong vao no cu nhay ra!

Đầu tiên bạn hãy vô Itune mua bất kì 1 cái nào trên itune (nên mua cái free hihi)cũng dc,xong đua về itune sync vô iphone trước xong mới down mấy cái games hoặc soft về đưa vô là ok liền,...
Đâu bạn thử xem nha,!!!Chúc bạn thành công....

rockcandy

cái wifi có khi là máy của bạn bắt sóng yếu thôi. mình cũng thường vậy mà không có j đâu. và cũng có thể là lúc đó mạng của trường chuối thì sao. an tâm mà,

em dò thấy sóng sánh trên 3 vạch mà, để 2 IPhone cạnh nhau, cùng bắt mà IP của nó kết nối đc vào mạng của trường, của em thì ko, em đã restore lại mà vẫn bị vậy

NguyenHuuTrong

Sau khi sync ma iphon khoong hien Icon ra thi lam sao nhi?:((

Bạn thử làm cách này ! Reset iPhone hoặc dùng chương trình quản lý Files cho iPhone :(Box Ứng Dụng)
dùng winscp hoặc http://code.google.com/p/iphonebrowser/downloads/list vào đường dẫn sau private/var/mobile/library/catches các bạn sẽ xóa file com.apple.mobile.installation.plist. Các bạn đứng lo file này iPhone sẽ tự phục hồi ngay sau khi các bạn restart iPhone
cách 2 : vào cydia để install 1 app bất kì

sonpham1102

nói chung bản update này là tuyệt vời rồi, còn về vụ soft ILog thi minh da
Da co thuôc, ai cân thi pm minh lay thuôc

Cảm ơn Bạn!
Mình nghĩ mọi người muốn mấy cái App "xxx" rồi thì chỉ việc vào
Cydia và vào Managa rồi chọn Sources và Add Sources:
http://xsellize.com/cydia/ và đợi rồi vào mục Sections và xuống cuối thì có mục X Apps thì giờ đã có đủ thứ đã thuốc và ổn định luôn: iLog, Mcleaner, và đủ thứ đó nhé!
====
Thứ 2 này tổ mình có 20 chú Google Phone đó nhé! Bác nào thích thì alo nhé!
====

bsnobita

anh Sơn nói kĩ hơn về máy chú Gphone giúp,giá cả sao?có khuyến mãi gì k?có hoa hồng cho "cò"k?hheee

sonpham1102

anh Sơn nói kĩ hơn về máy chú Gphone giúp,giá cả sao?có khuyến mãi gì k?có hoa hồng cho "cò"k?hheee

Để sang mục khác nhé vì không lại lạc đề đó! :D
Mình đang Test lần cuối công cụng Fix lỗi danh bạ và tin nhắn thôi!

net_10

@Sơn: nếu bác vẫn đang hoàn chỉnh bản 2.2 new cho 2G thì mình góp ý 1 chút.

1. Source của Cydia, bro add source ít thui, nhất là đừng add mấy cái source hộ trỡ language như herbew, dutch vì chính ra tụi nó cũng chỉ lấy soft chỗ khác để lên source rùi dùng ngôn ngữ khác để trình bày... rất là phiền, mỗi lần update, refresh cũng lâu. Với lại source thì vô mục repo trong cydia cài là được rùi, nhanh nữa... so với remove thì lâu quá trời. 1 số source net nghĩ nên add nè:

BigBoss & Planet-iPhones
iClarified
iPhonecake.com (của china)
iSpazio
ModMyi.com
SOS iPhone (của Pháp)
Steffwiz's Source
Telesphoreo Tangelo

xSellize
www.iphone.org.hk (của Hồng Kông)
HHVN

Đây là những source net đang cài, ngoài ra còn cái source của iCommand cho những ai sài app này (net ko sài nên remove lun rùi). Trong số trên HHVN và xSellize là để down mấy cái app đã thuốc, còn Planet, SOS, MMi là cập nhật liên tục nhất, thường là cập nhật là themes và utilities các loại.

-------------------------------

2. Nếu bác muốn mọi người tự vọc thì chỉ cần fix lỗi thui, mấy cái app như 5 icons, cycorder, lockdown, ilog gì gì đó cũng đừng cài... tùy vào công việc, sở thích muh mỗi người nên vào cydia tự tìm kiếm và cài đặt. Chứ nếu ko sài lại vào Cydia cài lại rùi mới remove thì thiệt là phiền lém :( (cách này cho nó an toàn hơn vụ remove bằng winscp)

3. Nến để Cydia thui, vì Installer hiện giờ không hoạt động tốt, thế để vô chi cho phiền.

4. AutoCorrection đừng bỏ đi vĩnh viễn, vì nhiều khi type tiếng Anh cũng cần sài để khỏi mất công tra tự điển. Nếu Sơn để cái phần on/off autocorrection trong BossFers là tiện nhất.

5. Những app nên cài net nghĩ chỉ cần cài 3 cái muh ai cũng cần là Bossfers, respring, winterboard thui.....

6. Boot Logo nếu được thì cái Logo gốc thêm chữ IPSHN là hay rùi... đừng đổi hình, chỉ cần để 1 dòng chữ là người ta đã đọc thấy rùi, chứ để hình iphone và headset hình quả táo cũng đâu ai biết đó là IPSHN. với lại quả táo + dòng đó nhìn sẻ sang và pro hơn :D

7. Giữ nguyên toàn bộ font chữ (cái này Sơn làm rùi, ghi cho đầy đủ :D)

8. Cái này mình không sài, nhưng nghĩ dùm những ai đang ở Nga, nếu họ muốn sử dụng bộ gõ của Rus thì làm sao đây??? Sơn có cách nào chuyển cái vnkeyboard đó sang 1 bộ gõ nào ít thông dụng hơn tiếng Nga ko??

9. Không biết bản này Sơn còn để cái hình IPSHN trong camera roll ko, nếu còn bác cho nó sang 1 cái Photo Library khác dc ko?? Để trong camera roll nhiều khi restore = bản custom fw xong back up lại thì phiền lém.

Mấy điều này (khá là nhiều chuyện) mong Sơn coi lại dùm hen :D

sonpham1102

Cảm ơn Bạn Net_10 đóng góp và mình xin trả lời như sau:
1. Về phần sources thì mình định chỉ Add cái Steffwiz's Source là xong vì có All Sources luôn nhưng để cho mọi người đỡ mất công và vào Cydia thấy luôn đủ các Sources và tài nguyên trên đó nên mình đã Add tất để cho tiện.
2. Việc cần Remove như mình nói là chỉ cần vào Cydia và cài đè và Remove đi là xong chứ dùng Winscp làm gì?
3. Installer tuy hiện nay có chút lỗi nhưng vẫn đang phát triển và nhiều Sources vẫn hoạt động. Nếu để cũng chỉ tốn 1 chỗ trên SpringBoard và không cần thì dùng BossPref's Hide (ẩn) đi là xong. Không nên bỏ vì nếu đội phát triển làm ổn mà trong bản Firmware lại không có thì cũng rất sai sách.
4. Vì ở VN ít ai dùng cái Autocorrect lắm nên nếu ai cần thì Email cho mình và mình sẽ gửi lại bộ Textinput_en
5. Về app thì số lượng bạn đt trực tiếp cho mình và yêu cầu cài nhiều cái cần thiết cho nhanh đỡ mất công cài qua Cydia nên mình theo số đông.
6. Bootlogo này được Namhungtlc và đồng chí Nombatca cùng nhau ngồi Design và nhiều bạn thích còn xin gửi qua mail nên mình cũng thấy nó đẹp và cho vào.
8. Cái bộ gõ này là nguồn nguyên gốc được chia sẻ chứ không phải "thuốc" của bộ HHVN đâu nhé và nếu chuyển sang ngôn ngữ khác cũng OK thôi! Để từ từ mình chuyển còn ai cần gõ tiếng nga thì cũng email để mình đưa lại cho giải pháp rất đơn giản.
9. Việc nhúng sẵn trong Camera Roll 32 cái ảnh là quà mình dành cho mọi người theo tấm thịnh tình. Mình không muốn đưa sang photo vì chỉ cần một thao tác Sync iTunes sẽ bị mất còn ở kia nếu các bạn có chụp thì nó tiếp theo. Có nhiều bạn khi đi chạy máy ở các cửa hàng họ cũng đã xóa đi và để sót lại vài chữ nên nếu làm như bạn sẽ rất tiện cho các bạn làm cửa hàng. Nếu ai là cửa hàng cần bản độc quyền có cả icon của của hàng thì cũng PM mình sẽ phối hợp và hỗ trợ nhiệt tình không cần dùng bản mình chia sẻ này và chạy cho khách rồi lại mất công gỡ bỏ thông tin của bọn mình làm chi cho mệt. Đợt tới 12 điểm trong HN cũng được bọn mình triển khai theo kiểu hợp tác bền lâu mà! Nên chúng ta có thể hợp tác.

Cuối cùng ...Cảm ơn Net_10 đã đóng góp ý kiến.
=========
Xin lỗi tiếp mọi người:
Đ/C Quân là người viết bản Fix lỗi phần contact và sms, call History... thì vì 2 đêm thức khuya nên đi làm muộn và trưa nay ngủ li bì tới giờ chưa dậy vì thế chậm đưa lên công cụ cho mọi người
=========
Ngày mai mình lại có việc đi xa và chiều mới về HN nên cũng chậm một chút...Các bạn dùng 3G đợi chút nhé! Mình còn nợ bản firm của 18 cửa hàng nữa nên cũng build liên tục để chuyển cho kịp nên hơi chập một chút cho mọi người. Mình sẽ cố gắng!

echvang

Để sang mục khác nhé vì không lại lạc đề đó! :D
Mình đang Test lần cuối công cụng Fix lỗi danh bạ và tin nhắn thôi!

Anh Sơn cho em hỏi: Anh đã có bản cho 2G mới đã xử lý nhật ký cuộc gọi lên 1000 số chưa vậy? Bản cho 2G ở trang 1 là bản mới nhất hay sao ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.