• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW2.2 mới - Fix lỗi dành cho iPhone 1st!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

SONGTRONTINH

Bản 2.2 này có gì hơn 2.1 vậy các bạn?Mình muốn up thử lên 2.2 nhưng không biết có gì hay hơn không?Xin chỉ giúp mình,Rất cám ơn mọi người.

- Bản Firmware 2.2 Beta ...trị bệnh sau
+ Đang gửi mail bị treo
+ Tối ưu hóa năng lượng tiêu hao để tiết kiệm pin
+ Fix các lỗi cơ bản và tối ưu hóa Cydia, cài OpenSSH, SSL...
+ Xử lý ở bước Beta cho việc hỗ trợ Flash.
+ Bỏ đi các ứng dụng không cần thiết và để vào các ứng dụng cần như:

* Cycoder: Quay phim trên iPhone với thời gian thực.
* iCommander: Set quyền trực tiếp trên iPhone cho cả thư mục và tệp
* WinterBoard: Để thay đổi giao diện cho iPhone
* BiteSMS: Gửi và Forward tin nhắn
* BossPrefs: Quản lý ẩn hiện app và khởi động, làm tươi lại máy, hỗ trợ SafariDL, Wiki2touch.
* LPD: Lịch phù đổng
* dTunes: Dùng để Download trực tiếp các bản nhạc trực tiếp từ Internet vào iPhone.
* SwapCameraRo: Phân vùng bộ nhớ cho việc chụp và lưu ảnh để giấu những ảnh cần thiết
* WeDictPro: Từ điển A-V, V-A (Chuẩn bị cho bộ gõ tiếng việt trên 2.x ngày 3/10/20089 của HHVN)
* Respring: Làm tươi lại bộ nhớ và SpringBoard để chạy nhanh hơn và không bị tràn bộ nhớ.
* MIN: Thay đổi tên nhà cung cấp mạng và đặt text lên chỗ time ở SpringBoard.
* iCallBR: Quản lý lịch sử cuộc gọi - Xóa các cuộc gọi đơn lẻ trong lịch sử cuộc gọi.
* MxTube: Tìm kiếm và Download tất cả các Video mong muốn từ Internet.
* Swaptunes: Phân vùng bộ nhớ cho Music, ảnh và tránh mất quyền ứng dụng khi sync ở nhiều máy khác nhau.
* Docs: Đọc các loại tài liệu Word, Excel, PDF, Powerpoint, Text... chỉ bằng cách các Bạn copy tài liệu vào thư mục Private/var/mobile/library/Docs

Cái này e lấy lại của bác SƠN đấy....

NguyenThanhLuan

Cái này hot quá ta :) ! Mới có 2 hum mà đã tới lận 13 trang roài ! đấy là mấy hum trước lock lên lock xuống , xoá ngang xoá dọc đó =)) !
Cảm ơn các bạn nhiều :)

bsnobita

hehe,cái này là cái bản fw2.2 trước,bản fix này khác nữa.nói chung là chạy êm hơn nhiều.lên đi là biết liền à,hehe

XuanTruong

Super V.I.P
E là thành viên HHVN, vừa tìm hiểu qua thì thấy bộ gõ trong Custom FW của iPhoner HN sử dụng bản c.ra.ck của HHVN. Buồn cho anh Bad và anh Thắng :(

E được biết là PV có nội quy rất rõ là không được phép post c.ra.ck phần mềm Việt cũng như lưu hành c.ra.ck của các phần mềm Việt.

Không hiểu bản c.ra.ck này anh Sơn build vào firmware có vi phạm nội quy của PV hay không.

E chụp cái ảnh màn hình để khẳng định 100% đây là bản C.ra.ck của HHVN. Vì chỉ copy đè vào bộ gõ tiếng Nga và không kèm theo phần Setting nên chỉ gõ được Telex mà không chuyển đổi qua lại được VNI. Bên cột trái là bản c.ra.ck em có, bên phải là trong iPhone khi upgrade firmware 2.2beta của iPhoner HN

Cùng là anh em sinh hoạt trên diễn đàn mà anh Sơn chơi cũng không đẹp. Mong có mod nào ghé qua kiểm tra giúp.

Mình không có ý định Post bản thuốc men gì đâu mà chẳng qua hôm xẩy ra chuyện có bản thuốc của 1 đồng chí đã xin từ bộ nguồn của Nga về thì mình cũng đã điện cho A Phong rồi. Bản này chẳng qua là lấy từ bộ nguồn đó thôi và mọi người dùng tạm chứ không thể ngon bằng bản của HHVN được. Xin nói là chỉ là Tạm thôi nhé! Còn bức ảnh trên là bạn đang mở một bên là Bản Thuốc và một bên là máy bạn và để minh chứng đúng không?
Tóm lại là Bản Bộ Gõ Tạm Thời này mình nhúng vào chỉ để giải pháp tình thế thôi chứ không có ý nào khác như bạn nói đâu. Nó có chung một nguồn gốc đó! Đồng thời Bạn dùng NotePad hoặc TextEdit (Trên Mac) mở file chủ ra và tìm cụm tên "Yosuke Takizawa" - Bạn sẽ hiểu cho mình! Mình nhúng vào chỉ với mục đích mọi người tiện dùng thôi!

OK!
Mình hiểu rồi!
Thôi thì ai cài Firmware rồi ủng hộ dùm các bác ở HHVN bằng cách vào Cydia và Add Sources http://iphone.handheld.com.vn/cydia/ rồi cài Bộ Gõ Xịn giúp mình để tránh mang tiếng vậy! Còn bạn nào để dùng tạm thì cứ vô tư.

Mình vừa vào www.vccsoft.com của Bộ gõ để xem có đăng ký Bản Quyền với Cục Sở Hữu Trí Tuệ không thì may mà không có nhưng có chụp lại cái Vote để mọi người coi:

Thôi để mình làm lại bản cho 3G và bỏ nhúng bộ gõ vậy! Không lại tranh cãi mất đoàn kết!
Mình đã cập nhật lại Link cho 2G và bản này đầy đủ rồi:
Mời các Bạn down bản mới nhất cho 2G về - Mình vừa cập nhật lúc 4h48 phút ĐÊM NAY KHÔNG NGỦ!

Mình không có thời gian để Test FW 2.2 này! Nếu trong bản FW 2.2 này có tích hợp BỘ GÕ thì đồng chí sonpham1102 nên gỡ bỏ trước khi Up lên đây, hoặc nếu đã Up lên rồi thì nên Del Link đi rồi Up lại bản khác (Không có BỘ GÕ) để tránh gây hiểu lầm giữa các Anh Em trên Forum đồng thời thực hiện đúng qui định của PDAVIET! Mong các Anh Em nhiệt tình ủng hộ! Thân chào!:);;)=D>

To All: Mình tạm thời Del Link của bản FW 2.2 trong Topic này (Có tích hợp BỘ GÕ) để chờ sonpham1102 về mở Topic khác và Update lại bản FW 2.2 không tích hợp BỘ GÕ!:D

bsnobita

tình hình là bản fw2.2 k có tích hợp bộ gõ,dồng chí XuanTruong
à.mình thông báo để Mod làm việc cho đúng!

XuanTruong

Super V.I.P
tình hình là bản fw2.2 k có tích hợp bộ gõ,dồng chí XuanTruong
à.mình thông báo để Mod làm việc cho đúng!

Mình đã gọi điện cho tác giả rồi (Tác giả đã xác nhận) Đồng chí nhé!:D

bsnobita

hehe,thế thì sory Mod,mình đã cài bản fix của hôm qua nên k biết bản mới có tích bộ gõ.sory nghen!

trancuti

Trước hết, cảm ơn sự đóng góp của bạn cho cộng đồng iPhone ở VN, tuy nhiên còn một vài việc cần làm rõ.

Về việc copy cái này mình đã hỏi lại bên HHVN, họ xác nhận là trong FW này có bản cr của bộ gõ HHVN. Không ai lại đi dở hơi làm một việc "cố tình" chụp cái hình đểu lên làm gì, trừ khi họ rất ghét bạn.

Phần mềm không nhất thiết phải Đăng ký bản quyền mới được bảo hộ. Riêng ở PDAVIET, tất cả các phần mềm do tác giả Việt làm ra, đã thông báo trên PDAVIET thì mọi thành viên đều không có quyền vi phạm dưới mọi hình thức. Nếu là lỗi bảo mật, chúng tôi khuyến khích các bạn thông báo lỗi cho tác giả để cùng phát triển.
Ủng hộ quan điểm của bác! người Việt phải thương yêu người Việt chứ!
Bầu ơi thương lấy bí cùng tuy rằng khác giống nhưng chung một giàn!

thanhvan229

ae bình tĩnh mình có việc không cập nhận được mọi chuyện. Nhưng mọi việc đã ổn rồi. A Sơn đã up cái 2g lên không có nhúng bộ gõ rồi

invipro

Bản này đúng là có bộ gõ tích hợp nhưng bàn phím có nút space và return là tiếng RUS. Chạy khá ổn định, mượt nhưng 1 số apps click zô bị đẩy ra ngoài như
* BossPrefs: Quản lý ẩn hiện app và khởi động, làm tươi lại máy, hỗ trợ SafariDL, Wiki2touch.
* Swaptunes: Phân vùng bộ nhớ cho Music, ảnh và tránh mất quyền ứng dụng khi sync ở nhiều máy khác nhau.
* BookReader
Còn lại ổn cả, chạy ngon lành, cài thêm 4 trang apps mà luột lắm ;))

thanhvan229

Bản này đúng là có bộ gõ tích hợp nhưng bàn phím có nút space và return là tiếng RUS. Chạy khá ổn định, mượt nhưng 1 số apps click zô bị đẩy ra ngoài như
Còn lại ổn cả, chạy ngon lành, cài thêm 4 trang apps mà luột lắm ;))

bạn thân mếm cái j mình thấy không nên nói thì đừng nói bạn ah. a sơn đã up lên bản mới rồi. còn mấy cái app bạn nói là một trong những cái đó là bản chất nó là vậy như cái làm tươi lại thì nó đã vậy và swap nó cũng vậy ah

rockcandy

hình như bản mới bác Sơn thay Font chữ hay sao ý, Font mới nhìn hok đc đẹp = Font cũ bác ạ..

thanhvan229

hình như bản mới bác Sơn thay Font chữ hay sao ý, Font mới nhìn hok đc đẹp = Font cũ bác ạ..
đúng rồi anh sơn đã đổi phong rồi. còn nếu như bạn muốn đổi phong theo ý mình thì trên diễn đàn có chỉ cách đó bạn.

invipro

bạn thân mếm cái j mình thấy không nên nói thì đừng nói bạn ah. a sơn đã up lên bản mới rồi. còn mấy cái app bạn nói là một trong những cái đó là bản chất nó là vậy như cái làm tươi lại thì nó đã vậy và swap nó cũng vậy ah

:-? ko hiểu, chuyện có bộ gõ chỉ là do bản cũ anh Sơn up thôi, mình mới restore bản mới rồi, chỉ ko có bộ gõ, còn các apps zô vẫn bị back ra HOME.
Thanks pác Sơn nhiều ;;)

thanhvan229

:-? ko hiểu, chuyện có bộ gõ chỉ là do bản cũ anh Sơn up thôi, mình mới restore bản mới rồi, chỉ ko có bộ gõ, còn các apps zô vẫn bị back ra HOME.
Thanks pác Sơn nhiều ;;)

bạn bị những app nào nếu như những app mà của bạn giống như hướng dẫn của a sơn thì vào cydia mà cài lại như xem tivi hay một số app khác.

echvang

Anh Sơn cho em hỏi là bản dành cho 2G mới nhất của anh đã xử lý phần lịch sửi cuộc gọi chưa vậy? Vấn đề bộ gõ tiếng Việt anh đã bỏ ra chưa? Tiện thể anh cho em xin cái link luôn với. Cảm ơn anh nhiều nhé.

thanhvan229

Anh Sơn cho em hỏi là bản dành cho 2G mới nhất của anh đã xử lý phần lịch sửi cuộc gọi chưa vậy? Vấn đề bộ gõ tiếng Việt anh đã bỏ ra chưa? Tiện thể anh cho em xin cái link luôn với. Cảm ơn anh nhiều nhé.

àh chào bạn. A sơn đã fix lỗi đó rồi mà. còn cái bộ gõ cũng bỏ rồi. link vẫn như cũ mà. hay là pm cho mình đi.

SONGTRONTINH

không biết e cài phiên bản luc a SON up đầu tiên trong dien đàn này có fix lich sữ 1000 cuoc goi chưa vậy bác???

iphoneit

Sơn ơi, cho mình hỏi, bản 2.2 này, khi mình sync video, thì trong Itunes, mục video, nó hiện là: " there no enter your movies in library....." . Xin chỉ mình cách khắc phục, mong hồi âm sớm của bạn"

Status
Không mở trả lời sau này.