• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

hugo_hongphuc

làm được rồi

hjhj,hên quá,mình tắt máy mở lại là vô uninstall đựoc rồi.làm vọc quá trời luôn à,nhưng mà sao mình cài pm nhắn tin giống iphone thì nó báo y chang lúc bị không vô uninstall được à, cứ hiện dumb file created rồi hư à

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

hjhj,hên quá,mình tắt máy mở lại là vô uninstall đựoc rồi.làm vọc quá trời luôn à,nhưng mà sao mình cài pm nhắn tin giống iphone thì nó báo y chang lúc bị không vô uninstall được à, cứ hiện dumb file created rồi hư à
Cái pm đó ko phải nhắn tin giống iPhone đâu bạn, nó chỉ cho vuốt lên xuống xem tin nhắn thôi. Mà cái đó bị lỗi tốt nhất là bạn ko nên cài làm gì cả.

Noe

Bạn Noe có con G900 bông nhiên nó xuống màu (không đạt được độ sắc nét),sau một lúc (lúc ngắn hoặc có lúc kéo dài) màu sắc trở lại bình thường, sắc nét dễ nhìn trở lại. Cộng thêm những lúc máy đứng yên rồi tự khởi động lại máy. Noe không biết có ai đã bắt gặp trường hợp tương tự như vậy ko?
Nếu có có thể cho bạn Noe vài lời khuyên
Cảm ơn mọi người

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn Noe có con G900 bông nhiên nó xuống màu (không đạt được độ sắc nét),sau một lúc (lúc ngắn hoặc có lúc kéo dài) màu sắc trở lại bình thường, sắc nét dễ nhìn trở lại. Cộng thêm những lúc máy đứng yên rồi tự khởi động lại máy. Noe không biết có ai đã bắt gặp trường hợp tương tự như vậy ko?
Nếu có có thể cho bạn Noe vài lời khuyên
Cảm ơn mọi người

Vậy là sắp phải thay màn hình rồi. Triệu chứng này mình đã gặp cách đây không lâu, thay màn hình hết khoảng 500-600k. Cũng nhờ đó mà phát hiện ra vài điểm chết trên màn hình luôn, giá hơi chua hic hic...

satoshi

Vậy là sắp phải thay màn hình rồi. Triệu chứng này mình đã gặp cách đây không lâu, thay màn hình hết khoảng 500-600k. Cũng nhờ đó mà phát hiện ra vài điểm chết trên màn hình luôn, giá hơi chua hic hic...

Thôi thế là xong. COn G700 của mình triệu chứng y hệt :((

Noe

Thôi thế là xong. COn G700 của mình triệu chứng y hệt :((
Chia sẽ an ủi cùng với pác. Chua quá
Tiện em hỏi bác NokuaN70 giá trên thay ở trung tâm SE hay tại cửa hàng.
Nếu là cửa hàng thì ở đâu. Bác cho em hay với
Cảm ơn bác lần nửa :X dù sao thấy lỗi có cách còn hơn nó thành cục gạch hix hix

NokuaN70

Well-Known Member
Chia sẽ an ủi cùng với pác. Chua quá
Tiện em hỏi bác NokuaN70 giá trên thay ở trung tâm SE hay tại cửa hàng.
Nếu là cửa hàng thì ở đâu. Bác cho em hay với
Cảm ơn bác lần nửa :X dù sao thấy lỗi có cách còn hơn nó thành cục gạch hix hix

Thay tại trung tâm SE bạn. Chuẩn bị vác xác lên cho bọn nó cứa sợi dây cable nguồn của P1 nữa nè.

Posted via Mobile Device

Noe

Thay tại trung tâm SE bạn. Chuẩn bị vác xác lên cho bọn nó cứa sợi dây cable nguồn của P1 nữa nè.

Posted via Mobile Device
Thôi coi như ai trong đời chẳng một lần "qua sông" cảm ơn bác nhiều. Chúc bác cuối tuần vui vẻ.
Satoshi cũng chuẩn bị lên là vừa bác à. Chịu số phận thui chứ biết mần răng được.

saobanghdn

kác pro ơi giúp em mí!
con g700 của em không hiểu sao nó khởi động được 1 lúc ( khoảng 5 phút ) là nó lại đòi restart lại máy, em tháo sim ra thì không sao, nhưng lắp sim vào nó lại thế!
mong các pro giúp em mi'! hic
thanks kác bác nhìu!

haminhminh

Các bác cho em hỏi??????
con g7 của em mới mua được 2 tuần, dùng cũng tạm đc nhưng không hiểu sao em cài tất cả các phần mềm chat đều không kết nối được. mặc dù vào opera lướt web vẫn ngon lành. em dùng sim viettel.
giúp em với, thanhs các bác nhiều.

phamxuanphucuong

Các bác cho em hỏi??????
con g7 của em mới mua được 2 tuần, dùng cũng tạm đc nhưng không hiểu sao em cài tất cả các phần mềm chat đều không kết nối được. mặc dù vào opera lướt web vẫn ngon lành. em dùng sim viettel.

bạn dùng phần mềm nào chat vậy mình cũng xài sim viettel nè mình dùng ola chat đủ thứ nè cả yahoo nữa mà có thấy gì đâu mà theo kinh nghiệm của mình thì trước khi chat thì phải mồi trước có nghĩa là lên mạng trước xong rùi mới dùng chuơng trình chat nhưng mà nói chung máy mình chat bình thường bạn xem lại nhé

Các bác cho em hỏi??????

mình sài G900 nè chắc cũng tuơng tự G700 của bạn nhỉ mình cũng xài sim viettel nè mình chat bằng ola mà có thấy seo đâu nhưng mà mỗi khi mà mình mún chat thì theo kinh nghiệm của mình thì mình phải mồi trước thì mới chat bình thường đc có nghĩa là trước khi chat thì phải lên web trước cho dt kết nối internet trước xong rùi mới dùng ola chat vô yahoo phà phà mà có bị sao đâu bạn xem lại nhé mấy phần mềm khác như vitalk or slick gì đó mình thấy seo seo í chat bằng ola ngon hơn chúc vui làm lại thử nhé

Last edited by a moderator:

phat123

Cao thủ ơi có sữa đc vấn đề camera của g900 này ko giúp e với!

tình hình là con g900 của e sai cũng lâu rồi ! camera 5.0 mà chụp chuối wa (dù đã mod cam nhưng thấy vẫn :()! gần đây e quan sát kỉ thì thấy rằng khi lấy nét chỉnh tiêu cự thì hình đẹp và rõ, nhưng liền sau đó nó lại phủ lên 1 lớp sáng và kết quẻ thu được là tấm ảnh bị mờ. e nghĩ do phần mềm chụp ảnh của nó bị lỗi này. ko bik có ai có thuốc đặc trị cho nó ko?;;)

Son_Nguyen

Các bác cho em hỏi??????

Bạn thử làm theo hướng dẫn của bài viết này xem có khắc phục được ko nhé.

byebyeshady

Các bác cho em hỏi??????

Em cũng dùng G700 khi chat chuyển cái Network Acc chuyển sang cái mặc định của nó chứ không dùng Profile của mạng...
Lướt Web bằng Opera Mini thì ko sao nhưng dùng Opera Mobile thì lại chuyển về Pròile nhà mạng...
Bó tay :(

haminhminh

ok roài!! Thanhs bác son_nguyen nhiều nhé!!
Tiện đây cho em hỏi tại sao mỗi khi cái dt của em khởi động lại thì nó lại báo một loạt tin nhắn báo cáo. mặc dù em đã xóa hết tin nhắn trong tất cả các hộp thư!!!

Cho em hỏi thêm là UIQ có chế độ "only when needed" cho kết nối GPRS không. em thấy các dòng máy của NOKIA có chế độ này. Điện thoại của em hao pin quá, dùng bt mà được có 2 ngày.

Chỉnh sửa cuối:

phamxuanphucuong

à các pro cho mình hỏi cái này nhè pro nào có sài G900 rùi thì chắc là bít nó có mấy cài frame đúng không mà sao ở mấy máy khác thì khi chụp hình mình chọn frame đc mà sao ở G900 thì lại không đc hở các pro pro nào bít sử dụng frame của G900 khi chụp hình thì chỉ mình với thanks nhìu

Huyallen

Mình dùng G900 lỡ đánh rơi máy 1 cái, ko xước sát j nhưng mà giờ dùng các mạng thường như Viettel, Vina, Mobi đều lúc đc lúc ko, chỉ có mobi liveinfo 365 là còn có sóng ổn định hơn chút nhưng mà lúc bấm số gọi thì cũng lúc đc lúc ko. Máy thường báo " Cuộc gọi khẩn cấp" :(( . Bác nào biết cách chữa bệnh này hay chõ nào sửa máy uy tín ở Hà Nội thì mách cho em vs, em có mang ra chỗ Thái Hà rùi mà ngta pó tay ko sửa đc. Thanks các pác nhiều lắm :((

phamxuanphucuong

Mình dùng G900 lỡ đánh rơi máy 1 cái, ko xước sát j nhưng mà giờ dùng các mạng thường như Viettel, Vina, Mobi đều lúc đc lúc ko, chỉ có mobi liveinfo 365 là còn có sóng ổn định hơn chút nhưng mà lúc bấm số gọi thì cũng lúc đc lúc ko. Máy thường báo " Cuộc gọi khẩn cấp" :(( . Bác nào biết cách chữa bệnh này hay chõ nào sửa máy uy tín ở Hà Nội thì mách cho em vs, em có mang ra chỗ Thái Hà rùi mà ngta pó tay ko sửa đc. Thanks các pác nhiều lắm :((

cái này chắc lúc rớt bị trục trặc gì ở bên trong rùi nếu máy bạn còn bảo hành thì tốt nhất là mang ra cho tụi nó bảo hành đi còn không thì kím chỗ nào đáng tin cậy rùi mang ra cho người ta vọc chứ kiểu này thì chịu mình cũng xài G900 nè cũng rớt đến cả chục lần nhưng mà con của mình nó trâu bò nên hông seo hết kekekekeke.

Noe

ok roài!! Thanhs bác son_nguyen nhiều nhé!!
Tiện đây cho em hỏi tại sao mỗi khi cái dt của em khởi động lại thì nó lại báo một loạt tin nhắn báo cáo. mặc dù em đã xóa hết tin nhắn trong tất cả các hộp thư!!!

Cho em hỏi thêm là UIQ có chế độ "only when needed" cho kết nối GPRS không. em thấy các dòng máy của NOKIA có chế độ này. Điện thoại của em hao pin quá, dùng bt mà được có 2 ngày.

Triệu chứng tin nhắn báo cáo có thể số lượng tin nhắn quá nhiều (theo kinh nghiệm xóa hết các tin nhắn nếu còn tồn tại, không thì nên đặt chế độ không hiển thị dialog đối với tin nhắn báo cáo tức là chỉ cần phát nhạc chuông tin nhắn là được) lúc trước có bị trường hợp này nhưng khởi động lại hoặc xóa hết tin nhắn thì không còn nửa. Chia sẽ với bạn như vậy, thử được thì tốt, không thì cũng không sao, ráng chịu chút xíu.
UIQ không có chức năng nay nhưng tương tự thì có. Bạn vàoControl Panel > Connections > Internet Account chọn More > Option > tick chọn Show connection dialog. Khi nào có kết nối nó sẽ thông báo. Mình đồng ý mới có kết nối, không thì mình từ chối là được. Hoặc mình tạo một group mới với tên GPRS hoặc tên bên kỳ. Rồi add account WAP của mạng mà mình đang dùng vào. Khi nào kết nối internet nó sẽ hỏi mình chọn kết nối nào. Tùy thuộc vào số lượng group mình tạo sẽ có bấy nhiêu lựa chọn tương ứng. Group mặc định là Internet. Nên để group Internet là Wireless. Khi dùng wireless kết nối internet dùng group này, Còn mún kết nói bằng gprs thì nên tạo một group riêng sau đó add account WAP vào group này. Lúc này mình sẽ quản lý được việc kết nối internet thông qua gprs hoặc card wireless.