• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

khoabonmat

Active Member
mình coi tivi trực tuyến bằng 3G của viettel mà làm gì có soft gì đâu chỉ cài cấu hình rùi đăng kí 3G với mobitivi là coi đc thui à

Bạn coi Tivi màu đẹp không, của mình coi xấu lắm, màu sắc vở tung tóe, giật giật nữa, tốc độ down thì có nhanh, nhưng hơi chán...

Sorry, lâu không vào, lôi bài cũ lên nói.

iris164

e mún thay đổi icon cho con G700 cua e ah. nhưng ma ko hỉu sao ko đc, sau khi install file icon đó (đuôi .sis đấy ah ), máy báo là "this software was installed on your phone" ---> :( :(

phamxuanphucuong

mình coi cũng bình thừong nhưng nói chung là có thể thỏa mãn đó là theo mình thui nhé nhưng mà vd ở những chỗ mà không có internet hoặc là không có tivi thì có nó coi cũng sướng rùi mà vd như ở nhà mình lười ra net thì dùng con G900 của mình thông qua 3G kết nối với laptop của mình thì lên mạng vô tư cũng mạnh ra phết đó có thể nói là viettel đã không ngừng nâng cấp đường truyền nên sài càng ngày càng sướng heheheh

chamnetchamnam

Các bác cho em hỏi tý. em xem trong mục Unistall của máy có dòng Vietnamsese R6K482 vậy khi em hard reset lại o C của máy bằng cách vào >*<<* gì gì đó nó có mất cái gói này không? nếu mất thì cài lại làm sao. nếu cài được nhờ các bác Pro cho em cái link down gói này và hướng dẫn em cài với.máy đang cà tưng em tính format lại o C . Mong các bac chỉ e với ạ . Xin chân thành cám ơn

Nguyen_Minh

Các bác cho em hỏi tý. em xem trong mục Unistall của máy có dòng Vietnamsese R6K482 vậy khi em hard reset lại o C của máy bằng cách vào >*<<* gì gì đó nó có mất cái gói này không? nếu mất thì cài lại làm sao. nếu cài được nhờ các bác Pro cho em cái link down gói này và hướng dẫn em cài với.máy đang cà tưng em tính format lại o C . Mong các bac chỉ e với ạ . Xin chân thành cám ơn

Có bác ạ. Hard reset làm sạch ổ C thì gói ngôn ngữ nó cũng mất luôn. Vì ngôn ngữ cài ở ổ C mà

chamnetchamnam

Anh Minh chỉ em cài lại gói ngon ngữ của con G900 of em với. Up cho em cái gói đó luôn anh . Cám ơn anh nhiều

NokuaN70

Well-Known Member
Anh Minh chỉ em cài lại gói ngon ngữ của con G900 of em với. Up cho em cái gói đó luôn anh . Cám ơn anh nhiều

Cái này thì phải đem cho tụi SE nó cài thui bạn ơi, lần sau trước khi Format máy bạn nên Backup lại, Format xong thì Restore lại cho đỡ mất công cài cắm các thứ :D

chamnetchamnam

bây giờ lấy từ máy con G900 của bạn em qua được ko anh. CHi em cách lấy với , back up nó lai như thế nào ạ

Son_Nguyen

bây giờ lấy từ máy con G900 của bạn em qua được ko anh. CHi em cách lấy với , back up nó lai như thế nào ạ

Bạn lên trang chủ của SE down cái PC Suite về cài vào PC sau đó cắm cáp USB vào phone, chọn chế độ Phone mode trên máy, PC sẽ tự tìm & cài driver cho phone của bạn. Sau khi cài xong & máy tính đã báo kết nối được rồi thì bạn tìm & chọn mục Backup & Restore, làm theo hướng dẫn của nó là OK. Mà nếu bạn mua máy chính hãng full box thì trong hộp kiểu gì mà chả có CD kèm theo, bạn chỉ việc bỏ vào máy tính cài là xong.

Nguyen_Minh

Nối G900 kia với PC Suite rồi chọn Backup manager. Cứ làm theo HD đến khi xong. Cắm con G9 của mình restore cái kia là ok

Son_Nguyen

Nối G900 kia với PC Suite rồi chọn Backup manager. Cứ làm theo HD đến khi xong. Cắm con G9 của mình restore cái kia là ok

Em xài thử bản PC Suite 6.0 mới chưa? Bản này anh thấy giao diện nó thay đổi nhìn pro hơn nhưng ghét mỗi cái là nó ko backup lại tin nhắn lưu trong máy như bản cũ.

NokuaN70

Well-Known Member
Socbay Imedia vẫn chưa hỗ trợ cho các dòng P,G. Nên chưa có ai cài mà load dc trong đó có mình.

anphazero

:( UIQ giờ xịt quá chả hix KO biết em G700 của tớ bị sao mà ko vào Internet dc Cứ vào là bị Erros { xài phần mềm Google Map thì lại tìm địa chỉ ngon lành } Có bác nào bít cách Hard Rest G700 ko { Master Reset ko ăn thua nhé }

phamxuanphucuong

:( UIQ giờ xịt quá chả hix KO biết em G700 của tớ bị sao mà ko vào Internet dc Cứ vào là bị Erros { xài phần mềm Google Map thì lại tìm địa chỉ ngon lành } Có bác nào bít cách Hard Rest G700 ko { Master Reset ko ăn thua nhé }

bạn dùng sony update chạy fimware lại là ok í mà có gì đâu còn sony update thì vô trang chủ của sony dow là có í mà nó còn có cả tiếng việt và hướng dẫn mình làm dễ lắm mình đang xài G900 nè lâu lâu cũng chạy là cho máy nó trơn tru một tí noí chung là ok.nếu thấy có lợi thì thanks cái nhé

anphazero

Sáng nay 12/3 tớ liều up FW của em nó lên bản cao hơn = Win7 Chạy ngon lành cành đào Mỗi tội vẫn bị lỗi như cũ -> xài trình duyệt web theo máy ko được Đành xài bg Opera thì lại bị lỗi Fonts chữ { máy có fonts China nên nó thế } đã làm theo hướng dẫn fonts rồi . Được cái em nó chạy ầm ầm như trâu . Tìm cái CDA chuyển vùng GW mà ko có chuối thế

Chỉnh sửa cuối:

NoNaMe1984

Sáng nay 12/3 tớ liều up FW của em nó lên bản cao hơn = Win7 Chạy ngon lành cành đào Mỗi tội vẫn bị lỗi như cũ -> xài trình duyệt web theo máy ko được Đành xài bg Opera thì lại bị lỗi Fonts chữ { máy có fonts China nên nó thế } đã làm theo hướng dẫn fonts rồi . Được cái em nó chạy ầm ầm như trâu . Tìm cái CDA chuyển vùng GW mà ko có chuối thế

Ai bảo bạn là ko có cách chuyển CDA cho G700? Làm như G900 thôi có 2 cách làm:
1. Là dùng Hex Editing.
2. Là ko dùng Hex Editing.
Bạn có thể lên mạng tìm và làm theo hướng dẫn :D

zero98

G700 của mình không dùng được chức năng Setup Wizard nữa, thường thì khi click vào mục settup wizard nó sẽ hiện ra các bước theo thứ tự, nhưng 1 tuần nay nó có hiện tượng click vào nó chả hiện ra cái gì cả, nguyễn y vân cái mục Gerneal có bro nào biết cách khắc phục không? giúp mình vụ này với !
Cảm ơn a e nhiều nhiều :*
Máy mình đã up lên bản fw mới nhất rồi ợ.