• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[G900/G700] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

haminhminh

thanhs Noe nhé!! mình sửa được rồi. Cho mình hỏi có cách nào mod autofocus cho camera g700 không?
Hôm nay ngồi vọc trên google maps thấy nó định vị được vị trí mình đang đứng trên bản đồ (mặc dù g700 không có GPS). tại sao nhỉ??

phamxuanphucuong

có bác nào xài G900 bị tình trạng giống mình không nhé chẳng hạn mình soạn tin nhắn là TRA MA và gửi tới 143 để lấy mã số cá nhân của mạng viettel nhưng mà tổng đài gửi trả về tin nhắn là nội dung không hợp lệ mình thử gửi mấy kiểu tin nhắn khắc chẳng hạn như là MCA OFF nó cũng vậy nhưng mà mình lấy sim đó bỏ vô 1202 cũng gửi tin nhắn i như vậy mà thành công còn ở G900 của mình thì bị cho là tin nhắn không hợp lệ không hỉu tại sao có pro nào bít thì chỉ mình cách giải quyết với nhé thanks nhìu

Noe

thanhs Noe nhé!! mình sửa được rồi. Cho mình hỏi có cách nào mod autofocus cho camera g700 không?
Hôm nay ngồi vọc trên google maps thấy nó định vị được vị trí mình đang đứng trên bản đồ (mặc dù g700 không có GPS). tại sao nhỉ??
Dụ này cũng có nhiều bàn cãi lắm có người nói xác định giống như kiểu xác định la bàn số, số khác lại nói GM có tích hợp định vị... nhưng nhìn chung lại mọi người vẫn nể phục công nghệ mà GM ứng dụng vào cuộc sống. Vì thế tạm chấp nhận là công nghệ của họ bởi vì nếu ai cũng có thể biết hẳn cũng có kẻ đã bắt chước rồi.

có bác nào xài G900 bị tình trạng giống mình không nhé chẳng hạn mình soạn tin nhắn là TRA MA và gửi tới 143 để lấy mã số cá nhân của mạng viettel nhưng mà tổng đài gửi trả về tin nhắn là nội dung không hợp lệ mình thử gửi mấy kiểu tin nhắn khắc chẳng hạn như là MCA OFF nó cũng vậy nhưng mà mình lấy sim đó bỏ vô 1202 cũng gửi tin nhắn i như vậy mà thành công còn ở G900 của mình thì bị cho là tin nhắn không hợp lệ không hỉu tại sao có pro nào bít thì chỉ mình cách giải quyết với nhé thanks nhìu
Trường hợp này theo kinh nghiệm thôi thi do lỗi sim của mạng nhà. Thử ra ngoài tiệm nói họ làm lại sim mới cho mình, báo mất hoặc cháy hoặc một lý do nào đó mình cảm thấy dùng được... bạn Noe cũng từng bị trường hợp nhận tin nhắn thì được liền nhưng gửi tin nhiều nhiều khi đến chiều hoặc sáng mai người nhận mới nhận được. Đã thay sim mới chạy ổn.
Còn trường hợp nửa là có thể nếu là máy xách tay thì do phần unlock chưa hoàn chỉnh, đôi khi chạy ổn định với mạng này mà không ổn với mạng khác.
Kinh nghiệm nhận được như vậy có thể thiếu sót hoặc sai. Chia sẽ với bạn như vậy.

phamxuanphucuong

Dụ này cũng có nhiều bàn cãi lắm có người nói xác định giống như kiểu xác định la bàn số, số khác lại nói GM có tích hợp định vị... nhưng nhìn chung lại mọi người vẫn nể phục công nghệ mà GM ứng dụng vào cuộc sống. Vì thế tạm chấp nhận là công nghệ của họ bởi vì nếu ai cũng có thể biết hẳn cũng có kẻ đã bắt chước rồi.

Trường hợp này theo kinh nghiệm thôi thi do lỗi sim của mạng nhà. Thử ra ngoài tiệm nói họ làm lại sim mới cho mình, báo mất hoặc cháy hoặc một lý do nào đó mình cảm thấy dùng được... bạn Noe cũng từng bị trường hợp nhận tin nhắn thì được liền nhưng gửi tin nhiều nhiều khi đến chiều hoặc sáng mai người nhận mới nhận được. Đã thay sim mới chạy ổn.
Còn trường hợp nửa là có thể nếu là máy xách tay thì do phần unlock chưa hoàn chỉnh, đôi khi chạy ổn định với mạng này mà không ổn với mạng khác.
Kinh nghiệm nhận được như vậy có thể thiếu sót hoặc sai. Chia sẽ với bạn như vậy.

này bạn mình cũng lấy sim đó nhưng mà lắp vào máy khác thì ok nhưng mà bỏ vào G900 thì không ổn nên mình nói chứ còn vấn đề về sim thì không phải đâu à mà máy mình mua chính hãng đó mua ở thế giới đi động đó đc bảo hành toàn quốc lun đó không phải hàng xách tay gì đâu nhá

phamxuanphucuong

hình như TRA MA gửi 136 chứ. còn MCA OFF gửi 193!!

bạn nhầm rùi mình gọi tổng đài nó nói là tra mã thì gửi 143 còn mún tắt dịch vụ cuộc gọi nhỡ thì mình wen mất tiu rùi nhưng mà nói chung mình thực hiện thao tác như vậy trên G900 thì không thành công còn mình cũng lấy sim đó thực hiện trên 1200 thì ok ổn mình không hỉu sao hít ai bít có thể giải thích cho mình nhé

lilshiny

Cần giúp giải đáp thắc mắc về G900

Đệ đang định mua G900i nhưng còn đang phân vân mấy vấn đề mong các huynh giải đáp giúp đệ nhá :

1. Màn hình cảm ứng của G900i là màn hình cứng như kiểu iphone hay mềm mềm như p1i?

2. Ram của G9 là 128mb nhưng sau khi khởi động còn khoảng bao nhiêu Mb?

3.Đệ nghe nói G9 nhắn tin = bàn phím chậm vì không tắt được từ điển T9 có đúng không ạ? Vậy có tắt được T9 không?

4.Hiện tại đã h@ck được FW mới nhất của G9 để mod chưa?

5.Nếu xét trên thực tế sử dụng thì G9 với P1i máy nào tốc độ xử lý nhanh hơn?

6. Đệ ở Hà Nội, cũng đang băn khoăn không biết nên mua hàng c.ty hay xách tay
nếu mua hàng xách tay thì đệ nên mua ở đâu là đảm bảo nhất ạ
order của huynh King_adriano có ổn không?

đệ xjn cảm ơn các huynh :)

alphabet

1.S.E UIQ màn cảm ứng giống nhau,đều là c/ứ điện trở.Màn G900=2.4" < 2.6" =P1i
2.Sau khởi động còn bn MB còn tùy thuộc bạn cài bn thứ vào bộ nhớ trong.Nói chung với lượng RAM trên thì có thể chạy mượt nhiều ứng dụng cùng lúc
3.5.Cùng cấu hình nên tốc độ tương đương nhau.Mình thấy nhiều ng chê camera tệ tuy là 5MP.Kiểu dáng cũng bt.Bàn phím ABC dĩ nhiên chậm hơn P1i (gần QWERTY)
Bạn xem thêm bài này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?41468-G900-vs-P1i!!!

lilshiny

mà huynh ơi sao đệ xem clip g9 trên youtube thấy màn hình g9 bóng kính trông cứng lắm mà huynh
với cả bây h nếu mua g9 hàng CMC thì có sẵn tiếng việt không hay là về mình phải cài ạ ?

haminhminh

Mình dùng G7 nhưng nghĩ nó cũng tương đối giống G9 ( G7 ko có wifi,GPS,camera chỉ 3.2mpx).
1. Màn hình cảm ứng là lớp nhựa cứng ( cách LCD khoảng 1mm). Hơi bóng nên nhìn ngoài trời bị chói.
2. Ram 128mb nhưng thực tế khoảng 75mb, ở chế độ stanby còn khoảng 64mb.
3.Khởi động tin nhắn lâu( UIQ nó thế) nhưng nhắn tin thì bình thường,Nhấn phím * để tắt mở chế độ t9. Nhắn tin tất nhiên là chậm hơn P1i vì không có bàn phím qwerty, bàn phím ảo thì nhỏ quá.
4.G7 mình hack được rồi, mình nghĩ G9 cũng thế thôi.
5.Thấy trên diễn đàn nói P1i nhanh hơn.( Nhưng cũng không bao nhiêu đâu)
6. Cái này thì k bít.

s4l3m87

p1i bạn ak ... bạn dùng G9oo 1 thời gian sẽ biết cái cùi của em nó :)
đó là cái tui của mình thui :D

haminhminh

Mấy cái chấm chấm... ở bên phải màn hình G700 có tác dụng gì thế nhỉ !!
Cho mình hỏi phần mềm quay video định dạng MP4,hoặc AVI

Qchau

Xin cho hỏi làm thế nào để tắt ứng dụng swiss manager Pro. Mình vào task manager mà vẫn ko tắt dc, nếu chạy như vậy có ảnh hưởng nhiều đến pin của máy ko vậy. Mình dùng G700

Nguyen_Minh

Xin cho hỏi làm thế nào để tắt ứng dụng swiss manager Pro. Mình vào task manager mà vẫn ko tắt dc, nếu chạy như vậy có ảnh hưởng nhiều đến pin của máy ko vậy. Mình dùng G700

Chạy SMP ko ảnh hưởng đến Pin. Tắt chọn vào tên SMP trên cùng rồi chọn exit

2133150

Mọi người ơi,máy g700 có phần mềm tiếng việt không.Ai có ứng dụng gì của con g700 thì chia sẻ cho em với.Em mới mua máy nên chưa biết nhiều.Có phần mềm tiếng viiệt thì cũng chia sẻ cho em nha

chamnetchamnam

Mấy bạn pro ơi! các bạn sài g900 rồi cho mình hỏi tý. hôm trước nghịch cài cái bộ MacOsx g900 icons vào song không thích nữa đa gỡ bỏ ra, có chép file ALaunch.RSC gì đóa vào C:/resource giò gỡ ra mà icon không gióng như lúc đầu nữa, Hôm qua mới master reset lại máy vẫn thế. Lên diễn dàn mấy anh chỉ cho chép file Alaunch bên ổ Z:/ về lại nhưng nó báo không cho chép ( Máy đã Hack thành công) giờ phải làm sao đây mấy anh. Vào service menu format lai o c cua máy có hết không vậy .xin chỉ giúp em với. Em cảm ơn

Nguyen_Minh

Mấy bạn pro ơi! các bạn sài g900 rồi cho mình hỏi tý. hôm trước nghịch cài cái bộ MacOsx g900 icons vào song không thích nữa đa gỡ bỏ ra, có chép file ALaunch.RSC gì đóa vào C:/resource giò gỡ ra mà icon không gióng như lúc đầu nữa, Hôm qua mới master reset lại máy vẫn thế. Lên diễn dàn mấy anh chỉ cho chép file Alaunch bên ổ Z:/ về lại nhưng nó báo không cho chép ( Máy đã Hack thành công) giờ phải làm sao đây mấy anh. Vào service menu format lai o c cua máy có hết không vậy .xin chỉ giúp em với. Em cảm ơn

Phải recalm memory level 3 mới chép đc bác ạ

chamnetchamnam

Bác chỉ rỏ cho em với. RECALM MEMORY LEVEL 3 là làm sao. chỉ cụ thể hơn cho em được không anh.