• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải đáp thắc mắc về sử dụng pm VH.

whatislove89

hay kệ vậy,mình cung it dung bluetooth,nhưng cũng thế nao y nhỉ,Minhthang biết cach nào để sao luu dữ liệu sau khi fomat chỉ cần chay lai cái bản sao lưu đó là oke k? jo cài lại tat cả cac fan mềm uổng wa cơ

MinhThang

Manager
hay kệ vậy,mình cung it dung bluetooth,nhưng cũng thế nao y nhỉ,Minhthang biết cach nào để sao luu dữ liệu sau khi fomat chỉ cần chay lai cái bản sao lưu đó là oke k? jo cài lại tat cả cac fan mềm uổng wa cơ

Cái này chưa làm bao giờ, nghe anh em nói Backup ổ C lại là được.

tdthinhqn

Bạn nào cho mình xin bộ font hiển thị các chương trình việt hóa và bộ gõ tiếng Việt trên 3250với .Xin cảm ơn .

MinhThang

Manager
Cái này chỉ dùng copy rất bất tiện với lại nó chỉ cho phép gõ telex .Giá mà có unikey như S6v2 thì tuyệt quá.

Bạn dùng máy gì vậy, dùng N82 có tiếng Việt đấy bạn rất tiện khỏi cần lo lắng gì.:D lúc trước dùng N92 cũng phải cần đến Gõ telex đấy.

Mr_Tommy

Synthesis Transparent v1.00 S60v3 FreeWare ko chạy đc trên n86. Nháy 1 cái rồi im luôn. Có icon nhưng ko vào dùng đc :((. Đã cài python trên phone

PowerMP3 ko load đc thẻ nhớ trên n86 :(. Mà nhạc chủ yếu mình lại để ở trên thẻ hix2

Cái Khởi động XP cũng nháy 1 cái rồi im lặng :(. Ko reset lại đc máy :((. Có ai cho mình phần mềm reset máy của N86 ko. Thank

Ravensoft.Battery.Extender.v1.08.S60v3.SymbianOS9. 1 ko thể cài đc trên n86 :(

Chỉnh sửa cuối:

whatislove89

Bạn dùng máy gì vậy, dùng N82 có tiếng Việt đấy bạn rất tiện khỏi cần lo lắng gì.:D lúc trước dùng N92 cũng phải cần đến Gõ telex đấy.

nhưng dùng như thê chán lam MT ạ,tại vì đang wen TA bấm nhanh ơi là nhanh,chuyển sang TV bấm như rùa bò,cứ ngương vì nó chuyển chữ linh tinh,nói chung la k chuyên nghiệp,hi,co fan mêm j ma jup gõ như may tinh thì tốt:D:(:)-?

MinhThang

Manager
nhưng dùng như thê chán lam MT ạ,tại vì đang wen TA bấm nhanh ơi là nhanh,chuyển sang TV bấm như rùa bò,cứ ngương vì nó chuyển chữ linh tinh,nói chung la k chuyên nghiệp,hi,co fan mêm j ma jup gõ như may tinh thì tốt:D:(:)-?

Chữ có dấu thì việc xử lý phải lâu hơn tiếng Anh là đúng rồi bạn à, còn pm như bạn nói thì N82 chưa có đâu.

thanhlongnd

mọi ng ơi cho mình hỏi, mình sử dụng pm chỉnh sửa và cắt nhạc Mp3TagEditor v2.8.6 của CaoMinh việt hóa. Nhưng sao chỉnh sửa các thông tin như tựa đề, ca sĩ, chọn lưu lại rồi mà nó ko đc . Nhiều bài hát nó cứ hiển thị ca sĩ và tiêu đề là nhacvui.com... Khó chịu lắm ?

Lúc chỉnh sửa bạn nhớ chọ phần IDv2 nha. Lâu ko làm ko nhớ rõ ko, đại loại chọn dòng 2 trong mục chỉnh sửa.

Chỉnh sửa cuối:

gannine

sao khi dung cái Lyric Edition, lúc nhập lời bài hát thì hiển thị tiếng việt, vậy mà khi lưu lại thì lại hiện toàn dấu ???? thôi, Hình như no không thể lưu chuẩn Unicode thì phải

Caominh171

sao khi dung cái Lyric Edition, lúc nhập lời bài hát thì hiển thị tiếng việt, vậy mà khi lưu lại thì lại hiện toàn dấu ???? thôi, Hình như no không thể lưu chuẩn Unicode thì phải

Là sao mình ko hỉu?
Bạn có thể nói rõ hơn là bạn nhập bằng j? Trên PC hay đt?
Mình xài bt, file text chứa lời thì dùng PC copy & save cho nhanh, rồi cho file text vào đt, dùng Lyric Editor mà làm lời thôi, đâu bị lỗi j đâu :-?

Mr_Tommy

Ko có ai vì ko có ai của SymPViet dùng N86, làm gì mà tức giận X-(

thấy anh NguyenPa có dùng mà :((. Ko cài đc phần mềm bực ghê hix2. Cái mumcode ấy cài VH ko đc. Cài bản tiếng anh lại đc :(