• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

pda_s620

bác an ơi cháu cài androi gần xong no' cứ hiện nên chữ...MUMI android nhấp nháy bao nhiêu lâu... ko ra được màn hình chính vậy... sao ý nhỉ bác

bạn tháo pin ra và thao tác up rom lại...nhớ tắt tất cả các ứng dụng đang chạy tren PC đi....

ancola66

Super V.I.P
Ban cua Jaw cac ban phai tu fix font tieng viet. Moi nguoi tham khao cach fix font da duoc fix o topic ben ngoai ay.
Ban Jaw van cai theme binh thuong ma.
ĐÃ FIX ĐƯỢC FONT TIẾNG VIỆT CHO BẢN MIUI (07/01/2011):p

UPLOADING.....

sacuboy

Mod ơi cho hỏi bản fix tiếng việt thì KERNEL cũ hay đã thay KERNEL MDJ 9.2 vậy?

htthinh20

Bác Ancola có thể hướng dẫn cụ thể việc cài đè bản update 8/1 MIUI của LESJAW lên bản 7/1 không????Thanks bác rất nhiều!!Với lại bác cho cháu xin mấy cái ứng dụng giống như Futureshocks với!!!Thanks bác rất rất nhiều!!!

ancola66

Super V.I.P
Mod ơi cho hỏi bản fix tiếng việt thì KERNEL cũ hay đã thay KERNEL MDJ 9.2 vậy?
Vẫn Kernel nguyên bản chưa thay kernel MDJ

Bác Ancola có thể hướng dẫn cụ thể việc cài đè bản update 8/1 MIUI của LESJAW lên bản 7/1 không????Thanks bác rất nhiều!!Với lại bác cho cháu xin mấy cái ứng dụng giống như Futureshocks với!!!Thanks bác rất rất nhiều!!!
Bạn chép vào thẻ cài bình thường như cài một bản rom bằng recovery thôi mà;;). Có điều là khi mình đóng gói up lên thì quên không cho folder .data vào nên mới bảo bạn nào cài bản 7/1 thì chỉ việc cài đè còn bạn nào chưa cài thì tải bản 7/1 để lấy folder .data của nó chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ>>> Tăng bộ nhớ trong.

htthinh20

Các bác cho e hỏi:Làm sao thay đổi các icon ứng dụng trêm các màn hình của Android ví dụ như di chuyển từ màn hình này qua mình hình khác,xóa icon.....Thanks các bác nhìu!!!

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi:Làm sao thay đổi các icon ứng dụng trêm các màn hình của Android ví dụ như di chuyển từ màn hình này qua mình hình khác,xóa icon.....Thanks các bác nhìu!!!
*Muốn chuyển icon từ trang này sang trang khác bạn chí giữ vào nó rồi kéo sang trang khác thôi (Như iPhone vậy)
*Với Miui thì khi bạn xóa icon cũng đồng nghĩa với việc Remove ứng dụng (Không như các bản Android khác là phải vào Manager Applications để remove)

htthinh20

Bác Ân cho em hỏi thêm 1 câu: đọc các bài trên thấy các bác nói là thay kernet gì đấy,vậy nếu thay kernet mới nhất vào bản update 8/1 này sẽ có lợi ích gì và nếu bác thây có ích bác chỉ dùm em cách cài với!!!!Thanks bác!!!

ancola66

Super V.I.P
Vừa cập nhật bản MIUI mới nhất của Jaws v1.2 với Base ROM 7/1

Bác Ân cho em hỏi thêm 1 câu: đọc các bài trên thấy các bác nói là thay kernet gì đấy,vậy nếu thay kernet mới nhất vào bản update 8/1 này sẽ có lợi ích gì và nếu bác thây có ích bác chỉ dùm em cách cài với!!!!Thanks bác!!!
Các Kernel (Phần lõi hệ điều hành) >>> Quyết định sự ổn định, nhanh, mượt, hao pin..... của các bản ROM. Vì sự an toàn mà các kernel gốc bao giờ cũng có mức độ tinh chỉnh thấp hơn mức cho phép (có thể rất nhiều) >>> Không được tối ưu nhất và cũng không đạt được hiệu quả nhất. Các Kernel do các Dev phát triển thì tối ưu hóa (Thậm chí là tối đa) của hệ điều hành>>> Sẽ cho máy hoạt động một cách Tối ưu nhất mà lại hiệu quả nhất.
Cách cài các Kernel này (*.zip) thì cũng như up các bản Rom *.zip thôi mà.

ancola66

Super V.I.P
Bản zip này mình cài bị treo ở màn hình khởi động :(
Bản này là bản nào hả bạn:-?. Nếu là bản mình vừa giới thiệu thì đã làm đúng như mình hướng dẫn chưa?

htthinh20

Cách cài các Kernel này (*.zip) thì cũng như up các bản Rom *.zip thôi mà.
Nghĩa là theo bác thì các bước là:
*Tải file ROM tải về (Định dạng *.zip)
*Chép file ROM đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ (nhưng là file nào thế bác Ân)
*Khởi động lại HD2 để vào màn hình aMAGLDR
*Chọn Boot AD SD, Nhấn nút gọi mầu Xanh
*Máy sẽ vào RECOVERY (Màn hình mầu đen có các mục mầu xanh)
* Chọn install zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn choose zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn file Rom *.zip vừa chép vào thẻ, nhấn nút gọi mầu xanh
* Confirm install
* Quá trình up rom từ thẻ nhớ bắt đầu chạy
* Khi nó báo Complet thì nhấn nút Power mầu đỏ để quay về màn hình Recovery
* Chọn Reboot System now nhấn nút gọi mầu xanh
Phải không bác???Với lại bác cho em xin cái link kernet nào tốt nhất cho bản MIUI Lesjaw với nha!!Còn 1 chuyện nữa em muốn thỉnh giáo bác luôn!!Là em đang xài MIUI 8/1 nhưng khi có người gọi tới nghe tiếng khá nhỏ dù em đã chỉnh volume ở mức cao nhất!!!
Thanks bác nhìu!!!

Chỉnh sửa cuối:

never_mind

Nghĩa là theo bác thì các bước là:
*Tải file ROM tải về (Định dạng *.zip)
*Chép file ROM đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ (nhưng là file nào thế bác Ân)
*Khởi động lại HD2 để vào màn hình aMAGLDR
*Chọn Boot AD SD, Nhấn nút gọi mầu Xanh
*Máy sẽ vào RECOVERY (Màn hình mầu đen có các mục mầu xanh)
* Chọn install zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn choose zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn file Rom *.zip vừa chép vào thẻ, nhấn nút gọi mầu xanh
* Confirm install
* Quá trình up rom từ thẻ nhớ bắt đầu chạy
* Khi nó báo Complet thì nhấn nút Power mầu đỏ để quay về màn hình Recovery
* Chọn Reboot System now nhấn nút gọi mầu xanh
Phải không bác???Với lại bác cho em xin cái link kernet nào tốt nhất cho bản MIUI Lesjaw với nha!!Còn 1 chuyện nữa em muốn thỉnh giáo bác luôn!!Là em đang xài MIUI 8/1 nhưng khi có người gọi tới nghe tiếng khá nhỏ dù em đã chỉnh volume ở mức cao nhất!!!
Thanks bác nhìu!!!

Chắc bác giải nén em nó ra mất rồi?

never_mind

Chứ bạn tải file nào về >.<

Mình chưa thay kernel cho bản này, nhưng mà chú ý là down kernel file *.zip rồi để luôn như vậy chép *.zip đó vào thẻ nhớ. Sau đó up như bình thường thôi.
Khi lựa install zip from sdcard thì tìm đúng đến nó.
OK thôi mà