• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

khanh_ip

Sử dụng bản Miui cho mình trải nghiệm rất hay, tuy nhiên do nhu cầu sử dụng email và đọc các files đính kèm thì không đọc được cộng với chưa fix được font tiếng việt nên đành dùng các bản khác vậy. Hy vọng sớm qoay lại dùng Miui.

tôi đang dùng bản MIUI của Lesjaw bình thường mà, xem file đính kèm tiếng viêt ngon luôn (chỉ có bác nào sử dụng cách gõ theo chuẩn TCVN3 thì ko đọc được thôi, còn unicode thì ngon). pin cũng như sài winmo. chưa có điều kiện chụp ảnh, quay phim để so sánh.

htthinh20

Bác ancola cho cháu hỏi:cháu đang xài miui futureshocks nhưng không biết cách nào tắt cái vụ đoán chữ khi nhắn tin.Nhờ bác chỉ chỉ cách tắt.với lại làm sao để xài cái đồng hồ trên màn hình Home cho giống với WM được ko bác????
Thanks bác rất nhiều!!!

langthang262

Bác ancola cho cháu hỏi:cháu đang xài miui futureshocks nhưng không biết cách nào tắt cái vụ đoán chữ khi nhắn tin.Nhờ bác chỉ chỉ cách tắt.với lại làm sao để xài cái đồng hồ trên màn hình Home cho giống với WM được ko bác????
Thanks bác rất nhiều!!!
Bạn vào Setting -->System -->Language & ....--> Android keyboard settings -->Disable tất cả mấy cái Quick fixes và Show suggestions đi là xong.
Còn muốn có đồng hồ thì ấn và giữ vào màn hình trống, chọn Fancy Widget là OK

tr3c0nditx2nh

máy mình bị 1 lỗi khi chạy Android NAND là khi bấm vào nút nguồn để máy sang stand by và khi nó tự stand by thì khi mở máy lên nó ko yêu cầu mở khóa như bthuong. mà vào thẳng luôn màn hình home. bạn nào biết khắc phục lỗi này chỉ mình với!

maitrungthuan

Các bác cho hỏi tải về thấy folder data thì bỏ vào đâu nhỉ :-?

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho hỏi tải về thấy folder data thì bỏ vào đâu nhỉ :-?
Chép folder .data đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ, sau đó Flash Rom thì nó sẽ nhận bộ nhớ trong là 512 >>> Khi Flash xong bộ nhớ trong sẽ còn dư khoảng 444Mb >>> Tha hồ cài ứng dụng;;)

xemtynhi

hiện tại mình đang dùng bản [ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Kernel: prj0.3] , và bị lỗi hiển thị tiếng việt , ai giúp mình sửa lỗi này với ...........

htthinh20

Các bác cho e hỏi: làm sao cập nhật thời tiết ở màn hình home chỗ đồng hồ trên android giống như trên màn hình home của WM vậy???

Chỉnh sửa cuối:

tulove1

sao em dùng bản [ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Kernel: prj0.3] lại kô thay được theme nhỉ

htthinh20

hiện tại mình đang dùng bản [ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Kernel: prj0.3] , và bị lỗi hiển thị tiếng việt , ai giúp mình sửa lỗi này với ...........
Bạn vào đây xem thử xem có giúp được j cho bạn không nha

langthang262

Ban cua Jaw cac ban phai tu fix font tieng viet. Moi nguoi tham khao cach fix font da duoc fix o topic ben ngoai ay.
Ban Jaw van cai theme binh thuong ma.

tulove1

sao ko co cach nao cài theme cho bản [ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable. Máy vẫn báo đã nhận theme mơi nhưng lại hiển thị theme góc

langthang262

sao ko co cach nao cài theme cho bản [ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable. Máy vẫn báo đã nhận theme mơi nhưng lại hiển thị theme góc

Bạn vào thử Theme Manager rồi chọn MIUI Online xem, download trực tiếp 1 bản cài thử xem có được không.

tulove1

Bạn vào thử Theme Manager rồi chọn MIUI Online xem, download trực tiếp 1 bản cài thử xem có được không.

Vẫn dow và cài được bình thường nhưng vẫn giao diện cũ mặc dù hệ thông báo theme đang sử dụng là theme mơi. Bản này ngon mà bị lỗi này thì quá phí

langthang262

Vẫn dow và cài được bình thường nhưng vẫn giao diện cũ mặc dù hệ thông báo theme đang sử dụng là theme mơi. Bản này ngon mà bị lỗi này thì quá phí

Vậy thì dùng bản cùa FutureShocks đi, mình cài bản của Jaw xong để test rồi cũng quay về bản FutureShocks dùng mấy hôm rồi, rất OK

tulove1

Vậy thì dùng bản cùa FutureShocks đi, mình cài bản của Jaw xong để test rồi cũng quay về bản FutureShocks dùng mấy hôm rồi, rất OK

Bản này có cài được Ken của bác Ân úp bên trên không

langthang262

Bản này có cài được Ken của bác Ân úp bên trên không

Đợi bản MAGLDR v1.12 nhé (sắp có rồi đấ)y, vì hiện tại 2 bản này dùng 2 cách up ROM khác nhau nên không dùng chung được do MAGLDR v1.11 chưa hỗ trợ :D

tulove1

Đợi bản MAGLDR v1.12 nhé (sắp có rồi đấ)y, vì hiện tại 2 bản này dùng 2 cách up ROM khác nhau nên không dùng chung được do MAGLDR v1.11 chưa hỗ trợ :D
langthang có đang online YM kô, qua tôi hỏi thăm chút (tuchuavo)