• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

Spinner

Bản này là bản nào hả bạn:-?. Nếu là bản mình vừa giới thiệu thì đã làm đúng như mình hướng dẫn chưa?
Lúc trưa đi vội quá nên em mới chỉ kịp kêu thế :(
Bản em cài là MIUI Jaws v1.1 cả phần fix và chưa fix lỗi tiếng Việt :|.
Đã xử lý thay file config lại như bác hướng dẫn nhưng máy vẫn chỉ dừng đến màn hình khởi động ( hiện chữ HTC của Android ) rồi lại tắt và khởi động lại từ đầu :(.
Liệu chất lượng thẻ nhớ có ảnh hưởng đến việc up room zip này không bác?

langthang262

Lúc trưa đi vội quá nên em mới chỉ kịp kêu thế :(
Bản em cài là MIUI Jaws v1.1 cả phần fix và chưa fix lỗi tiếng Việt :|.
Đã xử lý thay file config lại như bác hướng dẫn nhưng máy vẫn chỉ dừng đến màn hình khởi động ( hiện chữ HTC của Android ) rồi lại tắt và khởi động lại từ đầu :(.
Liệu chất lượng thẻ nhớ có ảnh hưởng đến việc up room zip này không bác?
Lúc bắt đầu flash, máy sẽ hỏi có giữ lại giữ liệu cũ ko, bạn phải chọn ko, install mới thì mới được.
Nguyên tắc là phải chọn hard reset trước khi cài bản mới.

Spinner

Đã up lên bản 1.2 mới.
Ok rồi các bác ạ.
Đọc kỹ thì mới thấy phần thay file config là của bản 1.2
Tuy nhiên :|... hai bản 1.1 em cài đều không thành công, cả trước và sau khi sửa file config.

caothanhhai

Các bác dùng Miui có bao giờ bị mất hết loa và Micro chưa - gọi đến vẫn rung (không chuông) trả lời không ai nghe thấy gì, nghe nhạc không âm thanh. Khởi động lại thì hết

Mình gặp hai lần rồi - một tại bản của Future Shock, một của Lejaws ????

never_mind

Đã up lên bản 1.2 mới.
Ok rồi các bác ạ.
Đọc kỹ thì mới thấy phần thay file config là của bản 1.2
Tuy nhiên :|... hai bản 1.1 em cài đều không thành công, cả trước và sau khi sửa file config.

Cũng vừa up xong, đang test, nhưng thấy có mấy tiếng Tàu hãi quá :))

shirley19

em gà xin được hỏi , em vừa cài đặt xong bản rom Android NAND cho HD2 nhưng không biet mình cài bản nào nữa . Thấy phần chụp hình hơi bị xọc xọc xọc ( giống như quay phim của Captivate ) . âm thanh loa ngoài hơi nhỏ . Em mong được tư vấn về 1 bản rom thích hợp và cách cài đặt rõ ràng . Cám ơn anh chị . Máy em là HD2 thường

xcingular8125

bac nào có bít cách khắc phục lổi mở ko đc MIUI music ko e chạy toàn bị force close

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

bãn này cài sao vậy bác cài bằng recovery hay DAF ...tại e giải nến thấy co file DAF

Chỉnh sửa cuối:

htthinh20

Các bác cho em xin app google map với!!Em lên Market tìm hoài mà không thấy!!!!Thanks các bác!!!

levietcuong08

Hôm qua mới úp xong hồi hộp quá , lúc recoverry màn hình tối thui , chờ lúc go go thấy hơi lâu tí tưởng máy ngủm luôn luôn rồi .
Đọc kỉ hướng dẩn , làm theo như vậy bây giờ ok rồi .. Sướng ..
thankyou everybody

Mr_PDA

có ai có file .zip để fix font tiếng việt cho bản Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Kernel: prj0.3] ko up lên cho e với, ngại cài đè lên bản fixfont quá :D

htthinh20

Các bác cho em hỏi e đang xài bản Lesjaw mọi thứ đều ok hết!Duy chỉ có phần nghe gọi hơi bị nhỏ dù e đã tăng hết volume khi có cuộc gọi đến.Các bác có cách nào làm cho tăng volume cái phần nghe khi người ta gọi đến không???Thanks các bác!!

ancola66

Super V.I.P

alexander

Các bác cho em hỏi e đang xài bản Lesjaw mọi thứ đều ok hết!Duy chỉ có phần nghe gọi hơi bị nhỏ dù e đã tăng hết volume khi có cuộc gọi đến.Các bác có cách nào làm cho tăng volume cái phần nghe khi người ta gọi đến không???Thanks các bác!!
Em cũng bị vậy luôn, mặc dù đã chỉnh Volum hết mức mà bên kia cũng toàn :"Hả, mài nói lớn lên coi, đang ngủ hả ?" hic hic hic.....Tưởng có mình e bị thôi chứ

langthang262

Dùng các bản zip của Jaws và FutureShock thì có thể dùng chung các pack và update của cả 2 người.
Jaws có cái pack font Ubuntu đẹp quá, mỗi tội không hỗ trợ tiếng Việt :(