• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

huuuuulq

MIUI
by FutureShocks

V1.0 (4/1/2011)

*Bộ nhớ trong (ROM) dư 160Mb Ram dư 290Mb (Chạy bình thường dư ở mức 260Mb)
* Quadran cao nhất so với các bản NAND hiện tại : 2121

Theme Support
WiFi & AdHoc
GPS
3g/HSDPA
FM Radio
5MP C/Kamera with 16:9 & Camcorder
LED status notification
Keypad notification
bluetooth - 50-80mA in Standby?!
USB mass storage
G Sensor
Facebook

Các ứng dụng tích hợp

• Galerie 3D (Nexus Gallery)
  • Google Apps (GMail, Market, Calender, Maps, Earth, Sky Map, StreetView, VoiceSearch, Goggles, Translator...)
  • Miren Browser (MIUI or charming Browser)
  • MIUI Backup
  • Superuser
  • FM Radio
  • MIUI Music
  • Adobe Flash
  • Nexus Torch (Flashlight/Taschenlampe)
  • XDA-Dev App
  • YouTube
  • Facebook
  • Aldiko eBook Reader
  • Adobe Reader
  • Barcode Scanner
  • Compass
  • CurrentWidget
  • FancyWidget

DOWNLOAD

Link Mediafire đây ạ :
http://www.mediafire.com/?8sg6axjzuwjwk1n

maitrungthuan

Bác Ancola66 biết cách fix lỗi font tiếng Việt không ạ? Bản này remove mất Video mặc định của Android nhỉ

Mr_PDA

bản MIUI của raider bị lỗi contact trong sms, ko hiện hết huhu, trượt bên ngoài dao diện chính kiểu iphone nhưng ko đc mượt lắm, vẫn kiểu hơi lag hjx
pin dòng chờ 3ma nhưng khi dùng thì sụt nhanh hơn cả mấy bản DHD trên SD nữa :-s
nhìn chung là xử lý ứng dụng khá nhanh, android nhưng dao diện hay hay, đổi gió cũng đc hii

ancola66

Super V.I.P
bản MIUI của raider bị lỗi contact trong sms, ko hiện hết huhu, trượt bên ngoài dao diện chính kiểu iphone nhưng ko đc mượt lắm, vẫn kiểu hơi lag hjx
pin dòng chờ 3ma nhưng khi dùng thì sụt nhanh hơn cả mấy bản DHD trên SD nữa :-s
nhìn chung là xử lý ứng dụng khá nhanh, android nhưng dao diện hay hay, đổi gió cũng đc hii

Đã có bản MIUI cập nhật 06/01/2011 trên bài 1 ( Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Kernel: prj0.3] )

huuuuulq

Bác cho em hỏi, em dùng HD2 TMOUS em muốn cài MIUI cập nhật 06/01/2011 nhưng không cần cái file data được không ạ, em sowj data chạy trên thẻ thì nó lại chạy chậm mất

caothanhhai

Giới thiệu một ứng dụng đẹp và rất hợp cho Miui

Animated Widget : Ứng dụng tạo các Shotcut Contact trên màn hình home, khi bấm vào sẽ có nhiều lựa chọn như gọi điện, SMS, Email ...

Download hoặc tải miễn phí tại Market

Chỉnh sửa cuối:

Cao_HTC

Bác Ân cho mình hỏi làm sao để fix lỗi tiếng Việt khi duyệt web cho bản MIUI by LesJaw được ạ, mình đã flash thành công bản này và rất thích nhưng lại bị lỗi này hơi buồn tí, nhờ bác chỉ cách fix vì em đã fix bằng cách bác Dunghp hướng dẫn ở thread ngoài kia nhưng vẫn không đc. Thanks bác

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho mình hỏi làm sao để fix lỗi tiếng Việt khi duyệt web cho bản MIUI by LesJaw được ạ, mình đã flash thành công bản này và rất thích nhưng lại bị lỗi này hơi buồn tí, nhờ bác chỉ cách fix vì em đã fix bằng cách bác Dunghp hướng dẫn ở thread ngoài kia nhưng vẫn không đc. Thanks bác
Mình đã xem bộ font của Dunghp, bộ font này so với bộ font hệ thống thì còn thiếu nhiều (So với bộ font gốc của Android). Có lẽ vì điều này mà chưa fix được lỗi font trên Web mà chỉ fix được font hệ thống (System) mà thôi:-?

huuuuulq

MIUI by lesjaw

* NEW : [ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Kernel: prj0.3] Tham khảo và Download (06/01/2011)

- Bản này định dạng ZIP (*.zip) các bạn tham khảo cách cài Recovery và up bằng thẻ nhớ tại ĐÂY
[/CENTER]

*Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Kernel: Has 8.6oldcam by tytung]
Update 03/01/2010

- Trở lại build 18/12 vì lỗi https khi một số ứng dụng cần link tới serve như (
zynga poker, EboBirthday, World War game...)

Version 1c update 02/01/2011

*Bản rom nhẹ : Chỉ với 75,31Mb
*Up nhanh và khởi động cũng rất nhanh
*Giao diện hiệu ứng rất đẹp
*Chạy nhanh, mượt, cảm ứng nhạy
*Nhiều customize hỗ trợ ứng dụng rất hay và thông minh
*Dialpad có Smart Dialer
*Theo nhận định của mình thì đây chính là giao diện phát triển cho máy Meizu M9 chạy Android 2.2
*Các bạn nên thử một lần, vì ra NAND mấy hôm nay rồi mà chưa bạn nào giới thiệu bản ROM này:D

Link Mediafie đây các bác ạ :

Bản Update (06/01/2011) : http://www.mediafire.com/?k7ffomz0f1bnogf

Bản Update (03/01/2010) : http://www.mediafire.com/?2orijml18kv73rl

Bản 18/12 vì lỗi https khi một số ứng dụng cần link tới serve như ( zynga poker, EboBirthday, World War game...) :
http://www.mediafire.com/?094twaoiwpd9odt

huydong0164

Các bản ROM của MUIU quả thực rất hay, tuy nhiên cũng như các bản Android khác nó ăn pin quá. Bản 1.5 hoặc 1.6 Ginger thì pin rất tốt. Tuy thích bản này nhưng vì lý do đó mà đành dùng bản Ginger để thử nghiệm.

huuuuulq

Các bản ROM của MUIU quả thực rất hay, tuy nhiên cũng như các bản Android khác nó ăn pin quá. Bản 1.5 hoặc 1.6 Ginger thì pin rất tốt. Tuy thích bản này nhưng vì lý do đó mà đành dùng bản Ginger để thử nghiệm.

bạn có test hết chưa mà lại bảo như vậy.. những bản MIUI của lesjaw (đặc biệt là bản Update 03/01/2010 ) là 1 trong những bản ít ăn pin và chạy mượt nhất đấy.

thanghippy

Các bản của MUIU dùng rất hay , nhưng mình bi vấn đề với chương trình 91 , lần đầu cài xong chương trình 91 chạy rất tốt nhưng từ lần thứ 2 trở đi mỗi lần bật lên là hiện lên 1 bảng thông báo toàn tiếng Hoa ( nên bó tay không hiểu gì cả ) và có hình chùm chìa khóa rồi tự động tắt , không biết có ai bị lỗi như mình không ? Có chương trình nào để Sync Android ngoài cái chương trình 91 này không các bạn ? Merci nhiều .

khanh_ip

bạn có test hết chưa mà lại bảo như vậy.. những bản MIUI của lesjaw (đặc biệt là bản Update 03/01/2010 ) là 1 trong những bản ít ăn pin và chạy mượt nhất đấy.

Đồng ý với bác luôn.

ancola66

Super V.I.P
[07 JAN][ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 18-12 Stable [Data.img][Updates!]

Bản mới Updates mời anh em thử...
Đã cập nhật link trên bài 1, bản này thay kernel MDJ và set CPU vào chạy cực tít luôn :D

huydong0164

Cũng có test rồi chứ, nhưng chưa hết :D. Mình sử dụng từ sáng đến chiều là hết pin, vừa quậy vừa kiểm tra thấy pin xuống nhanh ào ào, Xài thử bản Ginger thì thấy ngon lành, thấy tiết kiệm hơn so với cả Win MO nên cứ phán vậy.:D :)) . để mình thử các bản khác coi sao

sacuboy

Sử dụng bản Miui cho mình trải nghiệm rất hay, tuy nhiên do nhu cầu sử dụng email và đọc các files đính kèm thì không đọc được cộng với chưa fix được font tiếng việt nên đành dùng các bản khác vậy. Hy vọng sớm qoay lại dùng Miui.

huuuuulq

Đã cập nhật link trên bài 1, bản này thay kernel MDJ và set CPU vào chạy cực tít luôn :D

SAo mà nhanh gớm thế nhỉ, đễ em test thử xem sao. Các bản MIUI thì mình rất thích nhưng sao lại ghét cái camera của nó ghê vậy đó. có cách nào thay camera như mấy bản HD không các bác.

langthang262

Sử dụng bản Miui cho mình trải nghiệm rất hay, tuy nhiên do nhu cầu sử dụng email và đọc các files đính kèm thì không đọc được cộng với chưa fix được font tiếng việt nên đành dùng các bản khác vậy. Hy vọng sớm qoay lại dùng Miui.

Dùng bản của FutureShocks có tiếng việt và xem file đính kèm email bình thường nhé.