• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

ancola66

Super V.I.P
đã có bản Jaws-MIUI base on MIUI 7-1 bác đưa lên trang 1 cho anh em test luôn nhé :
link download
Đã cập nhật, phải nói là đến thời điểm này thì các bản của Jaws chạy vẫn ổn định nhất, tuy các hình khởi động hay gây giật mình :))

Mr_PDA

có ai tốt bụng upload cho mình link khác của bản NEW [11 JAN][ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 7-1 [Data.img][Update: LANG & DSP] với huhu, down ko đc điên quá

Mr_PDA

đã down và test đc 2 tiếng, bản [11 JAN][ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 7-1 này quá tuyệt luôn, có lẽ là bản ROM ZIP MIUI e hài lòng nhất từ trước đến h, đúng là NAND rom càng ngày càng đc hoàn thiện và ít lỗi
bản này chạy quá nhanh với Kernel Hastarin8.6OldCam by Tytung
Hiệu ứng animation quá mượt luôn, chả kém gì IP 4 cả hii ( có ss quá ko nhỉ :p )
trượt vuốt touch, performance, wifi... tất cả đều rất nhanh , very fast , f*cking fast \m/

levietcuong08

Jaws-MIUI base on MIUI 7-1 không cập nhật được.không biết là do lỗi gì
down về file *. rar giải nén ra được 1 foder

mình cũng bị giống như vậy . up bằng recovery ZIP không được ,

trantuan1207

NAND có từ cuối năm trước nhưng thú thật em chưa dùng bản nào cả T__T. Căn bản có em nó phục vụ cho công việc hàng ngày mà nghĩ flash đi flash lại thế thì sợ máy móc có vấn đề, rồi thì pin yếu... nên k dám chơi :-s
Theo dõi cái chủ đề MIUI này của bác Ancola66 mà mê mết quá, thôi thì thích thì nhích thôi chứ k xoắn nữa vậy :D.
Nhưng lăn tăn là bih e chạy bản mới nhất của Jaw (11/01) có ổn định k ạ? e thấy bác Ancola đánh giá cao đồng chí này mà e thì đặc biệt tin tưởng vào lời nói của bác :D. Ah, mà ở trang 20 có bác kêu phần music toàn bị FC --> các bác khác có bị k ạ? đi đường e cũng hay nghe nhạc qua tai nghe BT, bác nào check giúp e mí, e cám ơn ạ!
TB: đợt trước thấy bác Ancola bán HD2 mà e buồn hết cả người... Welcome back! :D

BboyRong

Đề nghị bác chủ thớt cho thông số các bản rom dõ dang về free ram và mức độ tiêu pin và link down (mediafire)...thanks

Mr_PDA

Jaws-MIUI base on MIUI 7-1 không cập nhật được.không biết là do lỗi gì
down về file *. rar giải nén ra được 1 foder

mình cũng bị giống như vậy . up bằng recovery ZIP không được ,

bro đã flash lại recovery chưa? up rom này của lesjaw thì phải flash lại recovery đấy, trc khi flash mở folder recovery ra và mở file flash.cfg rồi thay lại theo thông số sau:
misc ya 1M
recovery ya|ro 5M
boot ya|boot|ro 8M
system ya 140M
cache ya 30M
userdata ya|asize|hr allsize

mà bản này dòng chờ ko hiểu sao cao thế? hjx e mở ra toàn thấy 50-60 ma, hao pin khiếp mặc dù đã reboot các kiểu
bác An có cách nào khắc phục ko huhu

trantuan1207

bro đã flash lại recovery chưa? up rom này của lesjaw thì phải flash lại recovery đấy, trc khi flash mở folder recovery ra và mở file flash.cfg rồi thay lại theo thông số sau:
misc ya 1M
recovery ya|ro 5M
boot ya|boot|ro 8M
system ya 140M
cache ya 30M

mà bản này dòng chờ ko hiểu sao cao thế? hjx e mở ra toàn thấy 50-60 ma, hao pin khiếp mặc dù đã reboot các kiểu

ặc... bác đang dùng bản j thế ạ?e đang định triển khai mà nghe thấy thế này hãi quá :-ss.
Các bác nào có test qua bản của Gauner so sánh giúp e với Miui với... thanhks, thanks, thanks ạ ^^ e thấy nhược điểm to nhất của nó là ram bé quá nên chưa khoái mấy. Hơn nữa k có hệ thống themes nuột nà như Miui :x

Mr_PDA

ặc... bác đang dùng bản j thế ạ?e đang định triển khai mà nghe thấy thế này hãi quá :-ss.
Các bác nào có test qua bản của Gauner so sánh giúp e với Miui với... thanhks, thanks, thanks ạ ^^ e thấy nhược điểm to nhất của nó là ram bé quá nên chưa khoái mấy. Hơn nữa k có hệ thống themes nuột nà như Miui :x

Nhưng cũng có lúc nó xuống 3ma nên cũng đỡ sợ hơn rồi, lúc đầu dòng chờ nó cứ toàn 50-60ma sợ quá hjx mặc dù đã reboot và check các apps chạy ngầm, để xem tiếp thế nào

Bro mà dùng MIUI chắc mê nhanh lắm, RAM lúc nào cũng free tầm 280Mb hehe, mượt mà nhanh lắm ;;)

trantuan1207

Nhưng cũng có lúc nó xuống 3ma nên cũng đỡ sợ hơn rồi, lúc đầu dòng chờ nó cứ toàn 50-60ma sợ quá hjx mặc dù đã reboot và check các apps chạy ngầm, để xem tiếp thế nào

Bro mà dùng MIUI chắc mê nhanh lắm, RAM lúc nào cũng free tầm 280Mb hehe, mượt mà nhanh lắm ;;)
bác đang dùng bản nào vậy ợ? e cũng khoái cái miui này vì thấy nó có nhiều thứ khá hay và lạ :D... nhưng chủ yếu là k biết có bản nào ổn định bằng bản của Gauner k? Bác dùng qua bản này chưa ạ?

Mr_PDA

bác đang dùng bản nào vậy ợ? e cũng khoái cái miui này vì thấy nó có nhiều thứ khá hay và lạ :D... nhưng chủ yếu là k biết có bản nào ổn định bằng bản của Gauner k? Bác dùng qua bản này chưa ạ?

bản [11 JAN][ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 7-1 [Data.img][Update: LANG & DSP] đấy bro, tham khảo kỹ trc khi flash nhé:

Flash đi, ko hối hận đâu, e đang dùng bản này và rất phê, e thề e hứa e đảm bảo mà =))

trantuan1207

bản [11 JAN][ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 7-1 [Data.img][Update: LANG & DSP] đấy bro, tham khảo kỹ trc khi flash nhé:

Flash đi, ko hối hận đâu, e đang dùng bản này và rất phê, e thề e hứa e đảm bảo mà =))

e cũng định chơi bản này mà, down rồi, tối về up :D. Bác có cái tai BT nào k test hộ em mọi thứ ổn chứ? mấy bản trên sd trước không chỉnh volume nhỏ được, kêu điếc cả tai >"<

Mr_PDA

e cũng định chơi bản này mà, down rồi, tối về up :D. Bác có cái tai BT nào k test hộ em mọi thứ ổn chứ? mấy bản trên sd trước không chỉnh volume nhỏ được, kêu điếc cả tai >"<

ẹc e ko dùng tai nghe bluetooth bro ạ hjx
flash rom zip cực nhanh và rất dễ thay đổi giữa các bản zip nên flash rất tiện, mất ít thời gian , đặc biệt là các bản MIUI vì lúc nào cũng tích hợp sẵn MIUI backup nên mỗi lần flash xong là backup lại cực nhanh cả apps games lẫn system setting hii

NguyenTung2601

misc ya 1M
recovery ya|ro 5M
boot ya|boot|ro 8M
system ya 140M
cache ya 30M

bác cho em hỏi chép đoạn đó vào chỗ nầo của file flash.cfg.em mở file đó ra nhưng không thấy chỗ nào giống giống để mà thay.cảm ơn bác.

duong8488

Bản MIUI ngày 11/1 đã ai test chưa ạ? Cái đó hình như chưa được fix font TV phải ko ạ ?

trantuan1207

ẹc e ko dùng tai nghe bluetooth bro ạ hjx
flash rom zip cực nhanh và rất dễ thay đổi giữa các bản zip nên flash rất tiện, mất ít thời gian , đặc biệt là các bản MIUI vì lúc nào cũng tích hợp sẵn MIUI backup nên mỗi lần flash xong là backup lại cực nhanh cả apps games lẫn system setting hii
tối về tự flash tự test vậy, thank đồng chí ná :D.
ah, cho e hỏi mấy phần update của tác giả có những cái e k biết làm j bác giải thích giúp với:
- 1Gb data.img (Extract and place it in root of ur sdcard) ---> cái này file data k nói
- Ubuntu Font ---> có hỗ trợ Tiếng Việt k ạ?
- DSP Manager Click Here Please <---- NEW ---> k bít làm j
- Vold for anyone has USB Storage file transfer issue Click Here Please <---- NEW---> k bít làm j tiếp
- SpareParts app Click Here Please <---- NEW---> không bít lun

Language Pack :
1. English Language Pack1E Click Here Please <---- NEW ---> bắt buộc phải down mới có English ạ?
bác cho em hỏi chép đoạn đó vào chỗ nầo của file flash.cfg.em mở file đó ra nhưng không thấy chỗ nào giống giống để mà thay.cảm ơn bác.

Bác Ancola up luôn Hoàng Thùy Link file sửa hoàn chỉnh ở cuối #1 đó bác: http://www.multiupload.com/KM52377PTB
down dzìa dùng luôn, khỏi sửa ^^

duong8488

Hiện e đang dùng bản ngày 8/1 rất ổn, nên cũng lười làm chuột bạch cho bản 11/1 lắm

trantuan1207

Hiện e đang dùng bản ngày 8/1 rất ổn, nên cũng lười làm chuột bạch cho bản 11/1 lắm
Chịp, phải có tinh thần đổi mới, hàng mới phải xài luôn cho nó nóng chứ lị bác? Bác cứ xung phong flash rồi review đi xem máy nó có chết không để chiều về em còn theo nào :))

duongpham

không hối hận khi dùng bản này đâu, pin chờ qua đêm không mất giọt nào, dùng từ sáng đến trưa bao gồm 15 cuộc gọi đến và đi tiêu tốn 8% pin (quá khủng). một bản rom nên dùng các bạn à