• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

ancola66

Super V.I.P
Tự nhiên up mãi không được bản Jaws, toàn bị bootloop thôi.
Làm đủ các cách rồi :((
Khi đã bị bootloop (Khi một bản đã bị bootloop thì sau đó cài bản nào cũng bị bootloop >>> vì nó đã ghi nhớ trong data mất rồi) thì bạn phải xóa folder *.data đi, chép cái mới vào, Recovery lại rồi up rom là OK

langthang262

Khi đã bị bootloop (Khi một bản đã bị bootloop thì sau đó cài bản nào cũng bị bootloop >>> vì nó đã ghi nhớ trong data mất rồi) thì bạn phải xóa folder *.data đi, chép cái mới vào, Recovery lại rồi up rom là OK

Tình hình là em bị với mỗi bản của Jaws thôi, còn của FutureShock và các bản 2.3 của MCCM và MDJ đều bình thường.
Em không dùng .data luôn, chỉ dùng NAND.
Dù cài lại Recovery theo hướng dẫn vẫn bị.

trantuan1207

tình hình là cài đc bản Jaws rồi, ngon, nuột nà đến nổi da gà :D, các chức năng sử dụng cho đến giờ là rất ổn ^^, nhưng e có mấy cái thắc mắc thế này ạ:
- Làm thế nào để biết cái mình đã dùng hết bao nhiêu trong cái file data đó hả các bác?
- Miui không có cái wilget thời tiết, mà e chưa thấy cái nào đẹp bằng trên WM :( (tham quá ạ :p)
- Lướt web đúng là k zoom bằng 2 ngón được, kể cả cài Opera
- Chả biết m sync cái danh bạ lúc nào mà tự nhiên nhập email vào lúc thiết lập, đến lúc vào danh bạ đã đầy đủ rồi :)), sướng :D
- mấy ứng dụng tiếng Trung, chả biết để làm j: VD cái hình mũi tên lên; hình có 4 màu là 4 hình vuông nằm đè lên nhau. Cả cái Miui dev e cũng chưa biết làm j luôn :|

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
tình hình là cài đc bản Jaws rồi, ngon, nuột nà đến nổi da gà :D, các chức năng sử dụng cho đến giờ là rất ổn ^^, nhưng e có mấy cái thắc mắc thế này ạ:
- Làm thế nào để biết cái mình đã dùng hết bao nhiêu trong cái file data đó hả các bác?
- Miui không có cái wilget thời tiết, mà e chưa thấy cái nào đẹp bằng trên WM :( (tham quá ạ :p)
- Lướt web đúng là k zoom bằng 2 ngón được, kể cả cài Opera
- Chả biết m sync cái danh bạ lúc nào mà tự nhiên nhập email vào lúc thiết lập, đến lúc vào danh bạ đã đầy đủ rồi :)), sướng :D
- mấy ứng dụng tiếng Trung, chả biết để làm j: VD cái hình mũi tên lên; hình có 4 màu là 4 hình vuông nằm đè lên nhau. Cả cái Miui dev e cũng chưa biết làm j luôn :|
* Setting/System/About phone >>>nhìn vào mục Inernal Memory sẽ biết mình còn bao nhiêu bộ nhớ data
* Lên chợ (Market) gõ weather vào ô search >>> Nhiều không kể xiết và rất nhiều cái mà Weather Panel ngày xưa nhìn thấy còn phải khóc thét:))
* Biểu tượng có mũi tên lên là chia sẻ ứng dụng bạn có với bạn bè qua mạng xã hội, icon có 4 ô vuông mầu chồng lên nhau là Market của Tầu (Kiểu như chợ đường biên):)), Miui Dev là ứng dụng để vào thẳng trang Web MIUI (Cũng như PDA Việt vậy)

trantuan1207

* Setting/System/About phone >>>nhìn vào mục Inernal Memory sẽ biết mình còn bao nhiêu bộ nhớ data
* Lên chợ (Market) gõ weather vào ô search >>> Nhiều không kể xiết và rất nhiều cái mà Weather Panel ngày xưa nhìn thấy còn phải khóc thét:))
* Biểu tượng có mũi tên lên là chia sẻ ứng dụng bạn có với bạn bè qua mạng xã hội, icon có 4 ô vuông mầu chồng lên nhau là Market của Tầu (Kiểu như chợ đường biên):)), Miui Dev là ứng dụng để vào thẳng trang Web MIUI (Cũng như PDA Việt vậy)
quái nhỉ, sao e cop file data vào thẻ theo đường dẫn: /datat2sd/data.img rồi mà mới cài ít ít đã chỉ còn có 179mb ạ?
Mí lị nó uống pin kinh quá các bác ạ. hôm qua nghịch liên tục hết nữa buối tối thì hết 50% pin zin, nghĩ chắc thế cũng phải thôi, pin zin mà... Trước khi đi ngủ (1Am) lắp quả pin độ sạc no căng thì thấy báo có 99%, sáng 6h hơn tỉnh dậy còn 74% bih còn 70... ặc... có phải kernel j không các bác??
Cell standby: 41%
Phone idle: 36%... TT__TT

ah, còn nữa ạ. Cop nhạc cop ảnh, phần mềm... vào thẻ nhớ thì tiệt không thấy đâu, dù lôi thẻ ra thì vẫn có mấy thư mục đó nhưng trong explorer thì k thấy, cả appinstaller cũng k tìm đc luôn :|, chỉ thấy y hệt những folder như khi mới flash xong... thế là thế nào các bác nhỉ ? /:)

ancola66

Super V.I.P
quái nhỉ, sao e cop file data vào thẻ theo đường dẫn: /datat2sd/data.img rồi mà mới cài ít ít đã chỉ còn có 179mb ạ?
Mí lị nó uống pin kinh quá các bác ạ. hôm qua nghịch liên tục hết nữa buối tối thì hết 50% pin zin, nghĩ chắc thế cũng phải thôi, pin zin mà... Trước khi đi ngủ (1Am) lắp quả pin độ sạc no căng thì thấy báo có 99%, sáng 6h hơn tỉnh dậy còn 74% bih còn 70... ặc... có phải kernel j không các bác??
Cell standby: 41%
Phone idle: 36%... TT__TT

ah, còn nữa ạ. Cop nhạc cop ảnh, phần mềm... vào thẻ nhớ thì tiệt không thấy đâu, dù lôi thẻ ra thì vẫn có mấy thư mục đó nhưng trong explorer thì k thấy, cả appinstaller cũng k tìm đc luôn :|, chỉ thấy y hệt những folder như khi mới flash xong... thế là thế nào các bác nhỉ ? /:)
Sao lại chép như thế:-?. folder .Data các bản miui này chỉ chép thẳng vào thẻ nhớ : SD Card\ là OK thôi.
* Chép các thứ vào thẻ nhớ ( Ứng dụng , nhạc, phim, tranh ảnh .....) thì dùng trình quản lý Exploren tích hợp sẵn đó để tìm thôi (Trình quản lý này rất hay là nó phân luôn từng loại cho mình chứ không show kiểu hổ lốn)

trantuan1207

ẹc e ko dùng tai nghe bluetooth bro ạ hjx
flash rom zip cực nhanh và rất dễ thay đổi giữa các bản zip nên flash rất tiện, mất ít thời gian , đặc biệt là các bản MIUI vì lúc nào cũng tích hợp sẵn MIUI backup nên mỗi lần flash xong là backup lại cực nhanh cả apps games lẫn system setting hii

Sao lại chép như thế:-?. folder .Data các bản miui này chỉ chép thẳng vào thẻ nhớ : SD Card\ là OK thôi.
* Chép các thứ vào thẻ nhớ ( Ứng dụng , nhạc, phim, tranh ảnh .....) thì dùng trình quản lý Exploren tích hợp sẵn đó để tìm thôi (Trình quản lý này rất hay là nó phân luôn từng loại cho mình chứ không show kiểu hổ lốn)

còn vấn đề vè pin có cần kernel nào khác thích k hả bác???
TB: Thằng ku của bác kia à? nhìn độ chơi gần bằng bố rồi đếy :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 37 minutes:

tình hình là e không tài nào làm nó nhận ra ảnh và nhạc khi cop vào qua chế độ masstorage cả. Cop xong vào nó chả nhận ra có thư mục mới j cả :(

Chỉnh sửa cuối:

thangmv

em up bản này: ***NEW [11 JAN][ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 7-1

Các bác cho e hỏi có phải bản này nhạc chuông bé đúng ko ạ? E up bản này nhạc chuông bé tí hic

Các bác cho e xin bản Kernel: Has 8.6oldcam by tytung e up thử xem có cải thiện đc tình hình ko với ạ.

thanks các bác nhiều ạ

còn vấn đề vè pin có cần kernel nào khác thích k hả bác???
TB: Thằng ku của bác kia à? nhìn độ chơi gần bằng bố rồi đếy :))

hôm nay e vào topic of jaws thì thấy cái này đây bác này. Bác thử xem có hết vấn đề pin ko:

Need test : update for Extended Battery kernel :
Hastarin 8.6 EB by Darkstone Click Here Please
You will see init log on boot, its OK (normal)..

Em thì chẳng hiểu sao nhạc chuông bé tí, nghịch lung tung h mất toi mất cả wifi. lát flash lại vậy

ancola66

Super V.I.P
em up bản này: ***NEW [11 JAN][ZIP-ROM] Jaws-MIUI base on MIUI 7-1

Các bác cho e hỏi có phải bản này nhạc chuông bé đúng ko ạ? E up bản này nhạc chuông bé tí hic

Các bác cho e xin bản Kernel: Has 8.6oldcam by tytung e up thử xem có cải thiện đc tình hình ko với ạ.

thanks các bác nhiều ạ

hôm nay e vào topic of jaws thì thấy cái này đây bác này. Bác thử xem có hết vấn đề pin ko:

Need test : update for Extended Battery kernel :
Hastarin 8.6 EB by Darkstone Click Here Please
You will see init log on boot, its OK (normal)..

Em thì chẳng hiểu sao nhạc chuông bé tí, nghịch lung tung h mất toi mất cả wifi. lát flash lại vậy
Kernel này là để hỗ trợ cho các máy lắp cục pin dung lượng cao

trantuan1207

Kernel này là để hỗ trợ cho các máy lắp cục pin dung lượng cao

Chuẩn rồi đới, cái này để tối về thay xem cục pin dung lượng cao có chuẩn k.
Bác ơi, cái vấn đề mà cop vào thẻ nhưng điện thoại k đọc đc có mình máy em bị thôi ạ? :(

ancola66

Super V.I.P
Chuẩn rồi đới, cái này để tối về thay xem cục pin dung lượng cao có chuẩn k.
Bác ơi, cái vấn đề mà cop vào thẻ nhưng điện thoại k đọc đc có mình máy em bị thôi ạ? :(
Nếu trên thẻ đã có các mục bạn chép vào thì khởi động lại máy là thấy ngay ấy mà;;)

trantuan1207

Nếu trên thẻ đã có các mục bạn chép vào thì khởi động lại máy là thấy ngay ấy mà;;)
tối qua e khởi động lại rồi mà vẫn k đc í chứ bác. Vào cái quản lý của miui nó vẫn thống kê k có file nhạc và ảnh nào cả, vào music hoặc gallery cũng toàn những cái ảnh của máy lúc mới up

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Bác Ancola ơi, cái này nó lạ nhỉ, càng ngày cái idle nó càng ăn ít pin hơn, bih còn 12 so với buổi sáng là 36 :D, nhưng cục pin độ mà để 12 tiếng k dùng mấy vẫn tuột mạnh thế thì hơi khiếp bác nhể

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

bản miui update hôm 11 của lesjaw nhanh và mượt thì vô đối nhưng mà pin ngốn thì cũng ác thật, nhất là dòng chờ, có khi lên đến từ 50-130ma
có khi thì chỉ có 3-5ma
chả thể hiểu nổi
đã reboot các kiểu nó vẫn thế

trantuan1207

bản miui update hôm 11 của lesjaw nhanh và mượt thì vô đối nhưng mà pin ngốn thì cũng ác thật, nhất là dòng chờ, có khi lên đến từ 50-130ma
có khi thì chỉ có 3-5ma
chả thể hiểu nổi
đã reboot các kiểu nó vẫn thế
ái chà, đồng chí đây rồi, cả sáng nay đi đâu mà k vào chém với anh em thế? :D
Đồng chí xài pin thường hay pin DLC? hôm qua thì tớ thấy dùng pin thường có vẻ chính xác, lắp cục DLC này vào thì thấy nó đốt pin chưa chưa từng được đốt ấy. ứng dụng k chạy ngầm, máy k nóng... chả hiểu nó đốt vào cái j mà quả pin DLC bình thường WM mình dùng hơn 2 ngày mà bản này được 13 tiếng còn có 40% 8-|

Mr_PDA

ái chà, đồng chí đây rồi, cả sáng nay đi đâu mà k vào chém với anh em thế? :D
Đồng chí xài pin thường hay pin DLC? hôm qua thì tớ thấy dùng pin thường có vẻ chính xác, lắp cục DLC này vào thì thấy nó đốt pin chưa chưa từng được đốt ấy. ứng dụng k chạy ngầm, máy k nóng... chả hiểu nó đốt vào cái j mà quả pin DLC bình thường WM mình dùng hơn 2 ngày mà bản này được 13 tiếng còn có 40% 8-|
em đây bác :D
em dùng pin theo máy thôi bro, sạc từ chiều tối qua tầm 7h đến bây h còn có 50%, trong khi có dùng mấy đâu, tối qua đến h toàn để chờ ko à, wifi thậm chí chả thèm bật, bản này standby ngốn pin thật :-ss
hi vọng bản update tới lesjaw nó khắc phục đc batery drainage này :(

trantuan1207

em đây bác :D
em dùng pin theo máy thôi bro, sạc từ chiều tối qua tầm 7h đến bây h còn có 50%, trong khi có dùng mấy đâu, tối qua đến h toàn để chờ ko à, wifi thậm chí chả thèm bật, bản này standby ngốn pin thật :-ss
hi vọng bản update tới lesjaw nó khắc phục đc batery drainage này :(

tớ thấy để từ 7h tối qua đến giờ 50% với pin zin là ổn ấy chứ, pin zin tớ dùng WM thì ra khỏi nhà 100%, làm việc nghe gọi kha khá ---> 5h chiều là hết sạch :|.
Dùng của Miui này thấy mượt mà thật, nhưng vẫn akay cái vụ cop dữ liệu vào thẻ mà mở explorer của máy ra không thấy thay đổi tí nào... thật là khó hiểu >"<, chả tìm thấy nhạc nhẽo, ảnh ọt của mình j cả, tức thế!
ah, liệu có phải cop vào thư mục cố định nào không nhỉ?

smth2hope

Không chỉ bản MIUI đâu. Theo mình biết thì tất cả các bản chạy data trên thẻ đều bị thế thì phải.

trantuan1207

Không chỉ bản MIUI đâu. Theo mình biết thì tất cả các bản chạy data trên thẻ đều bị thế thì phải.

hơ... của mình cũng không rơi vào trường hợp data trên thẻ bạn ạ, mình cũng âm mưu cop data 1gb vào thẻ nhưng cóp lộn địa chỉ nên nó vẫn dùng data zin. bih còn có 173mb thôi nè mà m đã cài j nhều đâu

Spinner

:( vâng, vấn đề về pin nan giải thật...
Sáng ra sạc đầy đến tối về đã phải sạc tiếp rồi :-<, mà có nghịch gì đâu, đi chợ một tý thay mấy cái themes, nhắn tin, gọi điện :|
Về vợ chê, máy anh đểu thế chả bằng iphone của em -> bực mìn...