• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

cdtvgt

Tôi có thể khẳng định bản ngày 11\1 là cực tốt. có thể là tốt nhất trong hệ android htc

Mr_PDA

bác cho em hỏi chép đoạn đó vào chỗ nầo của file flash.cfg.em mở file đó ra nhưng không thấy chỗ nào giống giống để mà thay.cảm ơn bác.
bro down cái này về rồi cop đè vào
View attachment 186919
tối về tự flash tự test vậy, thank đồng chí ná :D.
ah, cho e hỏi mấy phần update của tác giả có những cái e k biết làm j bác giải thích giúp với:
- 1Gb data.img (Extract and place it in root of ur sdcard) ---> cái này file data k nói
- Ubuntu Font ---> có hỗ trợ Tiếng Việt k ạ?
- DSP Manager Click Here Please <---- NEW ---> k bít làm j
- Vold for anyone has USB Storage file transfer issue Click Here Please <---- NEW---> k bít làm j tiếp
- SpareParts app Click Here Please <---- NEW---> không bít lun

Language Pack :
1. English Language Pack1E Click Here Please <---- NEW ---> bắt buộc phải down mới có English ạ?

1. 1gb data là muốn có rom 1 gb để cài apps đó bro, cóp nó vào thư mục gốc của thẻ nhớ ý
2. Digital Signal Processing/Processor (DSP) là 1 cái equalizer cho headphone, speaker....
3. sparepart là để tùy chỉnh 1 số setting mà default setting ko có
4. language pack này ko cần download, cứ down bản rom về bt vì nó hỗ trợ tiếng việt nhé

duong8488

Bác Mr_PDA ới, chính xác luôn là chỉ down mỗi cái roms zip của nó về là xong, sau khi đã up thành công bản 8/1 thì những thứ liên quan tới flash chắc ko cần sửa gì nữa rồi, còn mấy cái
DSP Manager Click Here Please <---- NEW ---> k bít làm j
- Vold for anyone has USB Storage file transfer issue Click Here Please <---- NEW---> k bít làm j tiếp
- SpareParts app Click Here Please <---- NEW--

có phải down về ko ạ?

Mr_PDA

Bác Mr_PDA ới, chính xác luôn là chỉ down mỗi cái roms zip của nó về là xong, sau khi đã up thành công bản 8/1 thì những thứ liên quan tới flash chắc ko cần sửa gì nữa rồi, còn mấy cái
DSP Manager Click Here Please <---- NEW ---> k bít làm j
- SpareParts app Click Here Please <---- NEW--

có phải down về ko ạ?

ko cần đâu bro, nhu cầu dùng thì mới phải down thôi, còn e chả thèm down mấy cái đó vì ko cần lắm :D
bro cứ down zip rom về cài bt là đc, trc khi cài nhớ backup settings với apps và games đến lúc flash xong bản mới này thì restore lại cho nhanh
Up rom zip là sướng nhất, đơn giản mà tiện lợi và nhanh chóng, 1 ngày up vài chục bản cũng chả mất thời gian hii

duong8488

Ở thằng MiUI này, bác back up đc cả setting ạ, bác backup bằng cái gì thế ? Chỉ em với titanium backup ạ ?

Mr_PDA

Ở thằng MiUI này, bác back up đc cả setting ạ, bác backup bằng cái gì thế ? Chỉ em với titanium backup ạ ?

bro dùng MIUI backup đã đc tích hợp sẵn trong ROM, nó sẽ backup apps, games, contact, sms tất tần tật. Sau khi flash rom thì vào lại MIUI backup rồi restore là xong, gọn lắm hii

từ khi sang MIUI e chia tay luôn với titanium luôn rồi, tiện thế ko biết :D

duong8488

thế thì còn gì bằng, thằng MIUI này tùy biến dã man thật, tiếc là nhiều Tiếng Tàu quá, ko khai thác được hết mấy cái market của Tàu cũng hay lắm

Mr_PDA

quên mất ko nói với bác là setting kiểu như profile sound các kiểu thì mỗi lần flash là nó dĩ nhiên là về default settings của bản rom đó đấy nhé
thôi e té đi chơi cái đã :D
từ ngày có NAND tay chả rời cái HD2 bao h

cdtvgt

MUII được đấy. chỉ cần các cao thủ làm được cái giao diện tiếng việt nũa thì hay biết mấy

duong8488

Cái moreLocale 2 kô xài được trên MIUI nhỉ, add thêm VietNam cũng ko được, nó ra thêm 1 ít tiếng Tàu nữa

duong8488

Cho em hỏi dùng bản 11/11 có cần thay kenel nào không hay cứ thế xúc thôi ạ? bản 8/11 tàn bạo wa', để màn hình sáng nhất, bật wifi, mà stand by 3mA, kinh khủng, ram lên đc 300, đôi khi còn cao hơn.

ancola66

Super V.I.P
Cái moreLocale 2 kô xài được trên MIUI nhỉ, add thêm VietNam cũng ko được, nó ra thêm 1 ít tiếng Tàu nữa

Hiện tại thì chưa có đâu bạn à. Nhưng dự án đã bắt đầu (Đã được 3 % :p ):

duong8488

Cho em hỏi bản 11/11 này có kèm theo cái data 1gb , trong sdcard của em ở thư mục data2sd có 1 cái file data.img 1gb rùi, thì... có cần copy vào nữa ko, nếu cop có thì vào thẳng thẻ nhớ đúng ko ạ, có xóa cái cũ trong data2sd được ko?
Trên xpda nó yêu cầu fải recovery lại để sửa cái file flash, mình thay cái đính kèm của bác ancola66 rùi, thì ko cần recovery lại nữa phải ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

trantuan1207

Hiện tại thì chưa có đâu bạn à. Nhưng dự án đã bắt đầu (Đã được 3 % :p ):

nhìn vào biểu đồ trên cho thấy, Việt Nam phát triển hơn Nhật Bản :)) =))

Cho em hỏi bản 11/11 này có kèm theo cái data 1gb , trong sdcard của em ở thư mục data2sd có 1 cái file data.img 1gb rùi, thì... có cần copy vào nữa ko, nếu cop có thì vào thẳng thẻ nhớ đúng ko ạ, có xóa cái cũ trong data2sd được ko?

hình như bác mà xóa đi là lại phải cài lại các phần mềm đếy

jamesblunt

bác nào biết dùng Internet Pass-through trên mấy bản MIUI này chỉ em với? hồi trước dùng bản NAND thường của MDJ hay bản khác, tuy đồ họa xấu ỉn, nhưng mà nối vào laptop xài ké được mạng để lên Market, híc...

duong8488

Up bản 11/11 e bị Go Go Go rùi, trên xda nó bảo fải recovery lại, nhưng cái tool của mình chuẩn rùi mà. may mà e dùng cái gingerbreak_fix, nó lại boot lên được rùi. test cái

NguyenTung2601

bro down cái này về rồi cop đè vào
View attachment 186919

1. 1gb data là muốn có rom 1 gb để cài apps đó bro, cóp nó vào thư mục gốc của thẻ nhớ ý
2. Digital Signal Processing/Processor (DSP) là 1 cái equalizer cho headphone, speaker....
3. sparepart là để tùy chỉnh 1 số setting mà default setting ko có
4. language pack này ko cần download, cứ down bản rom về bt vì nó hỗ trợ tiếng việt nhé

Em vào vào web tiếng việt vẫn không hiển thị được bác ah.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

hay là do em update hết cả chỗ file đính kèm nên bị như vậy nhỉ.em muốn gỡ ubuntu font ra thì làm thế nào a?thanks!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Tự nhiên up mãi không được bản Jaws, toàn bị bootloop thôi.
Làm đủ các cách rồi :((