• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

dungphp

Không chỉ bản MIUI đâu. Theo mình biết thì tất cả các bản chạy data trên thẻ đều bị thế thì phải.

Rất nhầm ! Mình dùng data trên thẻ, dòng luôn 3mA khi nghỉ ! 2 ngày tốt !

smth2hope

Rất nhầm ! Mình dùng data trên thẻ, dòng luôn 3mA khi nghỉ ! 2 ngày tốt !

Oài. Mình đang nói cái vụ copy ra thẻ mà ko thấy đâu ấy. Bạn thử xem có bị ko? Cũng có thể là mình nhầm :(.

dungphp

Mình thì không xài nhưng quan tâm xem bối cảnh phát triển cho em HD2 thế nào thôi !

massage000

Bác Ancola nên chú thích thêm về bản MIUI của Raider X, em đang dùng, chạy mượt mà, pin ổn, data ngon nhưng ko cho phép root, ko cho phép thay theme :(

trantuan1207

chả biết nghịch phải cái j mà bih recovery không thể vào đc bản của Jaws, thay file flash các kiểu rồi mà nó cứ đơ ở màn hình joker cầm lá bài con robot. Mà điên lắm chứ, k làm đc k tìm ra lỗi điên lắm nhá! >"<
xài thử bản của futureshocks xem sao vậy

langthang262

chả biết nghịch phải cái j mà bih recovery không thể vào đc bản của Jaws, thay file flash các kiểu rồi mà nó cứ đơ ở màn hình joker cầm lá bài con robot. Mà điên lắm chứ, k làm đc k tìm ra lỗi điên lắm nhá! >"<
xài thử bản của futureshocks xem sao vậy

Mình cũng bị như vậy, có mỗi bản của Jaws là bị bootloop, còn tất cả các bản khác bình thường.
Đã format thẻ, cài lại Recovery nhưng vẫn không được.

duong8488

Có cần thay kenel mới cho bản 11/01 ko các bác ơi, e hay bị FC quá, nhất là các cuộc gọi đến. Cứ đang dùng internet mà có cuộc gọi là toàn bị FC, treo máy luôn thôi.

trantuan1207

Mình cũng bị như vậy, có mỗi bản của Jaws là bị bootloop, còn tất cả các bản khác bình thường.
Đã format thẻ, cài lại Recovery nhưng vẫn không được.
hôm qua mình cài bản Futureshocks chạy rất nuột, nuột hơn cả Jaws ấy (cảm nhận riêng), nhưng nghịch đến khi hết pin thay pin độ lại có vấn đề, điên thế:
- thay pin độ vào nó vào đến màn hình khóa là tự động shut down, mình thử bật lại, kéo được cái khóa xuống là thấy đó đang shutting down.
- Điên ruột bao công cài kéo cả đêm (đên 4h sáng mới chỉnh xong vừa ý thích mới đi ngủ) lắp pin zin vào vừa sạc vừa khởi động thì vào màn hình khóa xong nó báo có lỗi từ com.adroid.phone, lỗi không mong muốn, xin thử lại (dịch mang máng thế, k nhớ nguyên văn TA), đề nghị FC... mà FC liên tục như vậy luôn cả làm đc j chỉ có tháo pin ra thôi...
- Flash lại (lựa chọn lưu dữ liệu) thì vẫn bị thế >"<... flash lại trắng hoàn toàn xem sao nào... bao nhiêu công set của tôi T__T
Điên quá mà k biết có phải tại thay pin độ vào nên dẫn tới các lỗi trên không nhỉ???? Vì mình thấy mỗi khi lắp pin khác nhau thì lại lỗi khác nhau. Lắp pin zin bị FC, lắp pin độ bi h thì k bị shutdown nữa, thay vào đấy là cứ vào được màn hình khóa thì lại quay ra hình con robot quệt mũi, vào lại khóa thì treo cứng luôn
......A A A A A... muốn đập quá!!!!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

Bác Ancola66 dạo này đi đâu ấy, chả trả lời giúp e với bác langthang j cả :(
Cảm giác dòng Miui này mà đã dính chưởng là không thể flash lại lần 2, có flash cũng vô ích [-(. Cả Jaws cả Futureshocks đều vậy

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTung2601

hôm qua mình cài bản Futureshocks chạy rất nuột, nuột hơn cả Jaws ấy (cảm nhận riêng), nhưng nghịch đến khi hết pin thay pin độ lại có vấn đề, điên thế:
- thay pin độ vào nó vào đến màn hình khóa là tự động shut down, mình thử bật lại, kéo được cái khóa xuống là thấy đó đang shutting down.
- Điên ruột bao công cài kéo cả đêm (đên 4h sáng mới chỉnh xong vừa ý thích mới đi ngủ) lắp pin zin vào vừa sạc vừa khởi động thì vào màn hình khóa xong nó báo có lỗi từ com.adroid.phone, lỗi không mong muốn, xin thử lại (dịch mang máng thế, k nhớ nguyên văn TA), đề nghị FC... mà FC liên tục như vậy luôn cả làm đc j chỉ có tháo pin ra thôi...
- Flash lại (lựa chọn lưu dữ liệu) thì vẫn bị thế >"<... flash lại trắng hoàn toàn xem sao nào... bao nhiêu công set của tôi T__T
Điên quá mà k biết có phải tại thay pin độ vào nên dẫn tới các lỗi trên không nhỉ???? Vì mình thấy mỗi khi lắp pin khác nhau thì lại lỗi khác nhau. Lắp pin zin bị FC, lắp pin độ bi h thì k bị shutdown nữa, thay vào đấy là cứ vào được màn hình khóa thì lại quay ra hình con robot quệt mũi, vào lại khóa thì treo cứng luôn
......A A A A A... muốn đập quá!!!!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

Bác Ancola66 dạo này đi đâu ấy, chả trả lời giúp e với bác langthang j cả :(
Cảm giác dòng Miui này mà đã dính chưởng là không thể flash lại lần 2, có flash cũng vô ích [-(. Cả Jaws cả Futureshocks đều vậy

Không phải do pin đâu. Em cũng bị thế.Vừa khởi động xong FC liên tục.chỉ mượt lúc vừa flash xong thui

NguyenTung2601

Oài. Mình đang nói cái vụ copy ra thẻ mà ko thấy đâu ấy. Bạn thử xem có bị ko? Cũng có thể là mình nhầm :(.

Bác nào bị lỗi copy dữ liệu vào thẻ mà máy không nhận thì update thằng này là ok liền. Copy vào thẻ nhó làm như uprom bằng phương pháp Recovery.
Không hiểu sao em không up lên đây được.các bác tải về theo link này nha: http://www.megaupload.com/?d=FIT9IB1W hoặc http://www.multiupload.com/9E4JULJMUA

ancola66

Super V.I.P

ancola66

Super V.I.P
Sắp có bản MIUI mới hỗ trợ rất nhiều cho HD2.Bây giờ chỉ còn chờ bác Lesjaw porting thôi.Mọi người tham khảo Release note ở đây nè http://miui-dev.com/
Đã có bản Office (Tiếng Tầu)phiên bản 14/1 chạy trên Desire HD, cảm nhận ban đầu : Mượt kinh hồn:D, nhất là vào web khủng luôn=D>

sbc

Đã có bản Office (Tiếng Tầu)phiên bản 14/1 chạy trên Desire HD, cảm nhận ban đầu : Mượt kinh hồn:D, nhất là vào web khủng luôn=D>

bác cho em cái link download luôn cảm ơn bác .